Administration - en to cy translation catalogue (2405 entries)

en: "%1$s" by %2$s.
cy: "%1$s" gan %2$s.

en: "%1$s" from %2$s by %3$s.
cy: "%1$s" o %2$s gan %3$s.

en: "%1$s" from %2$s.
cy: "%1$s" o %2$s.

en: $image needs to be an WP_Image_Editor object
cy: Rhaid i $image fod yn wrthrych WP_Image_Editor

en: %1$s MB (%2$s%%) Space Used
cy: %1$s MB (%2$s%%) o Ofod wedi ei Ddefnyddio

en: %1$s by %2$s.
cy: %1$s gan %2$s.

en: %1$s rating based on %2$s rating | %1$s rating based on %2$s ratings
cy[0]: Poblogrwydd o %1$s ar sail %2$s
cy[1]: Poblogrwydd o %1$s ar sail %2$s
cy[2]: Poblogrwydd o %1$s ar sail %2$s
cy[3]: Poblogrwydd o %1$s ar sail %2$s

en: %1$s updated successfully.
cy: Wedi diweddaru %1$s yn llwyddiannus.

en: %d media attachment moved to the trash. | %d media attachments moved to the trash.
cy[0]: Wedi symud %d atodiad cyfrwng i'r sbwriel.
cy[1]: Wedi symud %d atodiad cyfrwng i'r sbwriel.
cy[2]: Wedi symud %d atodiad cyfrwng i'r sbwriel.
cy[3]: Wedi symud %d atodiad cyfrwng i'r sbwriel.

en: %d media attachment permanently deleted. | %d media attachments permanently deleted.
cy[0]: Wedi dileu %d atodiad cyfrwng yn barhaol.
cy[1]: Wedi dileu %d atodiad cyfrwng yn barhaol.
cy[2]: Wedi dileu %d atodiad cyfrwng yn barhaol.
cy[3]: Wedi dileu %d atodiad cyfrwng yn barhaol.

en: %d media attachment restored from the trash. | %d media attachments restored from the trash.
cy[0]: Wedi adfer o'r sbwriel %d atodiad cyfrwng.
cy[1]: Wedi adfer o'r sbwriel %d atodiad cyfrwng.
cy[2]: Wedi adfer o'r sbwriel %d atodiad cyfrwng.
cy[3]: Wedi adfer o'r sbwriel %d atodiad cyfrwng.

en: %d star | %d stars
cy[0]: %d seren
cy[1]: %d seren
cy[2]: %d seren
cy[3]: %d seren

en: %s Active Installs
cy: %s Gosodiad Gweithredol

en: %s MB Space Allowed
cy: Caniatáu Gofod o %s MB

en: %s Page | %s Pages
cy[0]: %s Tudalen
cy[1]: %s Tudalen
cy[2]: %s Tudalen
cy[3]: %s Tudalen

en: %s Page Template
cy: Templed Tudalen %s

en: %s Post | %s Posts
cy[0]: %s Cofnod
cy[1]: %s Cofnod
cy[2]: %s Cofnod
cy[3]: %s Cofnod

en: %s ago
cy: %s yn ôl

en: %s approved comment | %s approved comments
cy[0]: %s sylw cymeradwy
cy[1]: %s sylw cymeradwy
cy[2]: %s sylw cymeradwy
cy[3]: %s sylw cymeradwy

en: %s column | %s columns
cy[0]: %s colofn
cy[1]: %s colofn
cy[2]: %s colofn
cy[3]: %s colofn

en: %s comment | %s comments
cy[0]: %s Sylw
cy[1]: %s Sylw
cy[2]: %s Sylw
cy[3]: %s Sylw

en: %s comment approved | %s comments approved
cy[0]: %s sylw wedi ei gymeradwyo
cy[1]: %s sylw wedi eu cymeradwyo
cy[2]: %s sylw wedi eu cymeradwyo
cy[3]: %s sylw wedi eu cymeradwyo

en: %s comment marked as spam. | %s comments marked as spam.
cy[0]: %s sylw wedi ei nodi fel sbam.
cy[1]: %s sylw wedi eu nodi fel sbam.
cy[2]: %s sylw wedi eu nodi fel sbam.
cy[3]: %s sylw wedi eu nodi fel sbam.

en: %s comment moved to the Trash. | %s comments moved to the Trash.
cy[0]: %s sylw wedi ei symud i'r Sbwriel.
cy[1]: %s sylw wedi eu symud i'r Sbwriel.
cy[2]: %s sylw wedi eu symud i'r Sbwriel.
cy[3]: %s sylw wedi eu symud i'r Sbwriel.

en: %s comment permanently deleted | %s comments permanently deleted
cy[0]: %s sylw wedi ei ddileu
cy[1]: %s sylw wedi eu dileu
cy[2]: %s sylw wedi eu dileu
cy[3]: %s sylw wedi eu dileu

en: %s comment restored from the Trash | %s comments restored from the Trash
cy[0]: %s sylw wedi ei adfer o'r Sbwriel
cy[1]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel
cy[2]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel
cy[3]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel

en: %s comment restored from the spam | %s comments restored from the spam
cy[0]: %s sylw wedi ei adfer o'r sbwriel
cy[1]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel
cy[2]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel
cy[3]: %s sylw wedi eu hadfer o'r sbwriel

en: %s failed to embed.
cy: Methodd %s â mewnblannu.

en: %s files
cy: Ffeiliau %s

en: %s from now
cy: %s o nawr

en: %s has been logged out.
cy: Mae %s wedi ei allgofnodi.

en: %s has been updated.
cy: Mae %s wedi'i ddiweddaru.

en: %s has taken over and is currently editing.
cy: Mae %s wedi cymryd drosodd ac yn golygu ar hyn o bryd.

en: %s is currently editing
cy: Mae %s wrthi'n golygu

en: %s item | %s items
cy[0]: %s eitem
cy[1]: %s eitem
cy[2]: %s eitem
cy[3]: %s eitem

en: %s link deleted. | %s links deleted
cy[0]: %s dolen wedi ei ddileu.
cy[1]: %s dolen wedi eu dileu
cy[2]: %s dolen wedi eu dileu
cy[3]: %s dolen wedi eu dileu

en: %s or higher
cy: %s neu uwch

en: %s page moved to the Trash. | %s pages moved to the Trash.
cy[0]: %s tudalen wedi ei roi yn y Sbwriel.
cy[1]: %s tudalen wedi eu rhoi yn y Sbwriel.
cy[2]: %s tudalen wedi eu rhoi yn y Sbwriel.
cy[3]: %s tudalen wedi eu rhoi yn y Sbwriel.

en: %s page not updated, somebody is editing it. | %s pages not updated, somebody is editing them.
cy[0]: %s tudalen heb ei diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.
cy[1]: %s tudalen heb eu diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.
cy[2]: %s tudalen heb eu diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.
cy[3]: %s tudalen heb eu diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.

en: %s page permanently deleted. | %s pages permanently deleted.
cy[0]: %s tudalen wedi ei dileu'n barhaol.
cy[1]: %s tudalen wedi eu dileu'n barhaol.
cy[2]: %s tudalen wedi eu dileu'n barhaol.
cy[3]: %s tudalen wedi eu dileu'n barhaol.

en: %s page restored from the Trash. | %s pages restored from the Trash.
cy[0]: %s tudalen wedi ei thynnu o'r Sbwriel.
cy[1]: %s tudalen wedi eu tynnu o'r Sbwriel.
cy[2]: %s tudalen wedi eu tynnu o'r Sbwriel.
cy[3]: %s tudalen wedi eu tynnu o'r Sbwriel.

en: %s page updated. | %s pages updated.
cy[0]: %s tudalen wedi ei ddiweddaru.
cy[1]: %s tudalen wedi eu diweddaru.
cy[2]: %s tudalen wedi eu diweddaru.
cy[3]: %s tudalen wedi eu diweddaru.

en: %s pending comment | %s pending comments
cy[0]: %s yn aros am sylw
cy[1]: %s yn aros am sylw
cy[2]: %s yn aros am sylw
cy[3]: %s yn aros am sylw

en: %s plugin
cy: %s ategyn

en: %s plugins
cy: %s ategyn

en: %s post by this author | %s posts by this author
cy[0]: %s cofnod gan yr awdur hwn
cy[1]: %s gofnod gan yr awdur hwn
cy[2]: %s cofnod gan yr awdur hwn
cy[3]: %s cofnod gan yr awdur hwn

en: %s post moved to the Trash. | %s posts moved to the Trash.
cy[0]: %s cofnod wedi ei roi yn y Sbwriel.
cy[1]: %s cofnod wedi eu rhoi yn y Sbwriel.
cy[2]: %s cofnod wedi eu rhoi yn y Sbwriel
cy[3]: %s cofnod wedi eu rhoi yn y Sbwriel

en: %s post not updated, somebody is editing it. | %s posts not updated, somebody is editing them.
cy[0]: %s cofnod heb ei ddiweddaru, mae rhywun yn ei olygu.
cy[1]: %s cofnod heb ei ddiweddaru, mae rhywun yn eu glygu.
cy[2]: %s cofnod heb ei ddiweddaru, mae rhywun yn eu glygu.
cy[3]: %s cofnod heb ei ddiweddaru, mae rhywun yn eu glygu.

en: %s post permanently deleted. | %s posts permanently deleted.
cy[0]: %s cofnod wedi ei ddileu'n barhaol.
cy[1]: %s cofnod wedi eu dileu'n barhaol.
cy[2]: %s cofnod wedi eu dileu'n barhaol
cy[3]: %s cofnod wedi eu dileu'n barhaol

en: %s post restored from the Trash. | %s posts restored from the Trash.
cy[0]: %s cofnod wedi ei dynnu o'r Sbwriel.
cy[1]: %s cofnod wedi eu tynnu o'r Sbwriel.
cy[2]: %s cofnod wedi eu tynnu o'r Sbwriel
cy[3]: %s cofnod wedi eu tynnu o'r Sbwriel

en: %s post updated. | %s posts updated.
cy[0]: %s cofnod wedi ei ddiweddaru.
cy[1]: %s cofnod wedi eu diweddaru.
cy[2]: %s cofnod wedi eu diweddaru.
cy[3]: %s cofnod wedi eu diweddaru.

en: %s queries
cy: %s ymholiad

en: %s rating
cy: Poblogrwydd o %s

en: %s seconds
cy: %s eiliad

en: %s site | %s sites
cy[0]: %s gwefan
cy[1]: %s gwefan
cy[2]: %s gwefan
cy[3]: %s gwefan

en: %s user | %s users
cy[0]: %s defnyddiwr
cy[1]: %s defnyddiwr
cy[2]: %s defnyddiwr
cy[3]: %s defnyddiwr

en: %s user deleted. | %s users deleted.
cy[0]: %s defnyddiwr wedi ei ddileu.
cy[1]: %s defnyddiwr wedi eu dileu.
cy[2]: %s defnyddiwr wedi eu dileu.
cy[3]: %s defnyddiwr wedi eu dileu.

en: &hellip;and your MySQL password.
cy: &hellip;a'ch cyfrinair MySQL.

en: &larr; Back to Users
cy: &larr; Nôl i Ddefnyddwyr

en: &larr; Return to editor
cy: &larr; Nôl i'r golygydd

en: &mdash; No Change &mdash;
cy: &mdash; Dim Newid &mdash;

en: &mdash; No role for this site &mdash;
cy: &mdash; Dim rôl ar gyfer y wefan hon &mdash;

en: (Leave at 0 for no rating.)
cy: (Gosod ar 0 am ddim marc.)

en: (Signup has been disabled. Only members of this site can comment.)
cy: (Mae cofrestru wedi'i analluogi. Dim ond aelodau y wefan hon all gyfrannu sylwadau.)

en: (Unattached)
cy: (Heb ei atodi)

en: (based on %s rating) | (based on %s ratings)
cy[0]: (yn seiliedig ar raddfa %s)
cy[1]: (yn seiliedig ar raddfa %s)
cy[2]: (yn seiliedig ar raddfa %s)
cy[3]: (yn seiliedig ar raddfa %s)

en: (no parent)
cy: (dim rhiant)

en: + Add New Category
cy: + Ychwanegu Categori Newydd

en: .htaccess (for rewrite rules )
cy: .htaccess (ar gyfer rheolau ailysgrifennu)

en: 1 page not updated, somebody is editing it.
cy: 1 tudalen heb ei diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.

en: 1 post not updated, somebody is editing it.
cy: 1 cofnod heb ei diweddaru, mae rhywun yn ei golygu.

en: 404 Template
cy: Templed 404

en: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Update %2$s</a> or learn how to <a href="%3$s" class="browse-happy-link">browse happy</a>
cy: <a href="%1$s" class="update-browser-link">Diweddarwch %2$s</a> neu ddysgu sut mae <a href="%3$s" class="browse-happy-link">pori'n hapus</a>

en: <a href="%s">Learn more about WordPress %s</a>.
cy: <a href="%s">Dysgu rhagor am WordPress %s</a>.

en: <a href="%s">Links</a> / Add New Link
cy: <a href="%s">Dolen</a> / Ychwanegu Dolen Newydd

en: <a href="%s">Links</a> / Edit Link
cy: <a href="%s">Dolen</a> / Golygu Dolen

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Documentation on Comments</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Administration_Screens#Comments" target="_blank">Dogfennaeth Sylwadau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Background</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Background_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Gefndir Cyfaddasu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Documentation on Custom Header</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Header_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Pennyn wedi ei ddiweddaru.</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Documentation on Menus</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Menus_Screen" target="_blank">Dogennaeth ar Ddewislenni</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Documentation on Widgets</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Appearance_Widgets_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Declynnau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Documentation on Comment Spam</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Comment_Spam" target="_blank">Dogfennaeth Sbam Sylwadau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Documentation on My Sites</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_My_Sites_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gwefannau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Documentation on Dashboard</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Bwrdd Rheoli</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Documentation on Updating WordPress</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Dashboard_Updates_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Ddiweddaru WordPress</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Documentation on Editing Files</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Editing_Files" target="_blank">Dogfennaeth Golygu Ffeiliau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time">Documentation on date and time formatting</a>.
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time"> Dogfennaeth fformatio dyddiad ac amser</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Documentation on Keyboard Shortcuts</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank"> Dogfennaeth Bysellau Brys</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">More information</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Keyboard_Shortcuts" target="_blank">Rhagor o wybodaeth</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Creating Links</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Greu Cysylltiadau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Link Categories</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Link_Categories_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Gategorïau Cysylltiad</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Links</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Links_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Rheoli Dolenni</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Documentation on Managing Plugins</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Managing_Plugins#Plugin_Management" target="_blank">Dogfennaeth ar Reoli Ategion</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Uploading Media Files</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Llwytho Ffeiliau Cyfrwng i Fyny</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Documentation on Edit Media</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Add_New_Screen#Edit_Media" target="_blank">Dogfennaeth Golygu Cyfryngau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Documentation on Media Library</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Media_Library_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Llyfrgell Cyfryngau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Nginx">Documentation on Nginx configuration</a>.
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Nginx">Dogfennau ar ffurfweddiad Nginx</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Pages</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Ychwanegu Tudalennau Newydd </a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Pages</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Rheoli Tudalennau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Documentation on Editing Pages</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Pages_Screen#Editing_Individual_Pages" target="_blank">Dogfennaeth Golygu Tudalennau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Installing Plugins</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gosod Ategion</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Documentation on Editing Plugins</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Plugins_Editor_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Golygu Ategion</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Writing and Editing Posts</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Ysgrifennu a Golygu Cofnodion</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Documentation on Categories</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Categories_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Gategorïau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Posts</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Rheoli Cofnodion</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Documentation on Tags</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Posts_Tags_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Dagiau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Revisions Management</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Revision_Management" target="_blank">Rheoli Fersiynau</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Descriptions of Roles and Capabilities</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Roles_and_Capabilities" target="_blank">Disgrifiad o Rolau a Galluoedd</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Documentation on Discussion Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Discussion_Screen" target="_blank">Gosodiadau Dogfennaeth Trafod Settings</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Documentation on General Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_General_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gosodiadau Cyffredinol</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Media_Screen" target="_blank">Documentation on Media Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Media_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gosodiadau Cyfrwng</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Documentation on Permalinks Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Permalinks_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Gysylltiadau Parhaols</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Documentation on Reading Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Reading_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gosodiadau Darllen</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Documentation on Writing Settings</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Settings_Writing_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Gosodiadau Ysgrifennu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Documentation on Template Tags</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Template_Tags" target="_blank">Dogfennaeth tagiau Templed</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Documentation on Theme Development</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Theme_Development" target="_blank">Dogfennaeth Datblygu Themâu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Export_Screen" target="_blank">Documentation on Export</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Export_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Allforio </a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Documentation on Import</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Import_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Mewnforio</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Documentation on Tools</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Tools_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Offer</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Documentation on Adding New Users</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Add_New_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Ychwanegu Defnyddwyr Newydd</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Documentation on Managing Users</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Screen" target="_blank">Dogfennaeth Rheoli Defnyddwyr</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Documentation on User Profiles</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Users_Your_Profile_Screen" target="_blank">Dogfennaeth ar Broffiliau Defnyddiwr</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Documentation on Using Permalinks</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks" target="_blank">Dogfennaeth ar Ddefnyddio Gosodiadau Dolenni Parhaol</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Documentation on Using Themes</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes" target="_blank">Dogfennaeth defnyddio Themâu</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Documentation on Adding New Themes</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Themes#Adding_New_Themes" target="_blank">Dogfennaeth Ychwanegu Themau Newydd</a>

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! <a href="%2$s">Please update now</a>.
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">Mae WordPress %1$s</a> ar gael! <a href="%2$s">Diweddarwch nawr!</a>.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> is available! Please notify the site administrator.
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">Mae WordPress %1$s</a> ar gael! Hysbyswch gweinyddwr y wefan.

en: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Documentation on Writing Plugins</a>
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Writing_a_Plugin" target="_blank">Dogfennaeth Ysgrifennu Ategion</a>

en: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Support Forums</a>
cy: <a href="https://wordpress.org/support/" target="_blank">Fforymau Cefnogaeth</a>

en: <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> time is %s
cy: Amser <abbr title="Coordinated Universal Time">UTC</abbr> yw %s

en: <code>_blank</code> &mdash; new window or tab.
cy: <code>_blank</code> &mdash; ffenestr neu tab newydd.

en: <code>_none</code> &mdash; same window or tab.
cy: <code>_none</code> &mdash; yr un ffenestr neu dab.

en: <code>_top</code> &mdash; current window or tab, with no frames.
cy: <code>_top</code> - y ffenestr neu dab cyfredol, heb fframiau.

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em>
cy: <strong>%1$s</strong> gan <em>%2$s</em>

en: <strong>%1$s</strong> by <em>%2$s</em> (will also <strong>delete its data</strong>)
cy: <strong>%1$s</strong> gan <em>%2$s</em> (bydd hefyd yn <strong>dileu ei ddata</strong>)

en: <strong>%s</strong> &mdash; This allows you to associate an image with your post without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the image as a post thumbnail on the home page, a custom header, etc.
cy: <strong>%s</strong> - Mae hyn yn eich galluogi i gysylltu delwedd gyda'ch swydd heb roi i mewn. Mae hyn fel arfer yn ddefnyddiol dim ond os yw eich thema yn gwneud defnydd o'r ddelwedd fel swydd bawd ar y dudalen gartref, pennawd arfer, ac yn y blaen.

en: <strong><em>Note that password</em></strong> carefully! It is a <em>random</em> password that was generated just for you.
cy: <strong><em>Cadwch y cyfrinair yna</em></strong> yn ofalus! Mae wedi ei greu <em>ar hap</em> i chi yn unig.

en: <strong>Activity</strong> &mdash; Shows the upcoming scheduled posts, recently published posts, and the most recent comments on your posts and allows you to moderate them.
cy: <strong>Gweithgaredd</strong> - Dangos cofnodion wedi eu hamserlennu, cofnodion a gyhoeddwyd yn ddiweddar a'r sylwadau diweddaraf ar eich cofnodion ac yn caniatáu i chi eu cymedroli.

en: <strong>Advice:</strong> think very carefully about your site crashing if you are live-editing the theme currently in use.
cy: <strong>Cyngor:</strong> - ystyriwch yn ofalus cyn golygu thema ar wefan sy'n fyw.

en: <strong>At A Glance</strong> &mdash; Displays a summary of the content on your site and identifies which theme and version of WordPress you are using.
cy: <strong>Mewn Golwg</strong> - Dangos crynodeb o gynnwys eich gwefan ac adnabod y thema a'r fersiwn o WordPress rydych yn ei ddefnyddio.

en: <strong>Box Controls</strong> &mdash; Click the title bar of the box to expand or collapse it. Some boxes added by plugins may have configurable content, and will show a &#8220;Configure&#8221; link in the title bar if you hover over it.
cy: <strong>Rheolwr Blwch</strong> - Cliciwch bar teitl y blwch i'w ymestyn neu ei leihau. Gall rhai blychau sydd wedi eu hychwanegu gan ategion fod â chynnwys ffurfweddadwy a byddant yn arddangos dolen &#8220;Ffurfweddu&#8221; yn y bar teitl i chi hofran drosto.

en: <strong>Caution:</strong> We recommend you back up your existing %1$s and %2$s files.
cy: <strong>Rhybudd:</strong> Rydym yn argymell eich bod yn gwneud copïau wrth gefn o'ch ffeiliau %1$s a %2$s presennol.

en: <strong>Caution:</strong> We recommend you back up your existing %s file.
cy: <strong>Rhybudd:</strong> Rydym yn argymell eich bod yn gwneud copïau wrth gefn o'ch ffeil %s presennol.

en: <strong>Clicking the arrow to the right of any menu item</strong> in the editor will reveal a standard group of settings. Additional settings such as link target, CSS classes, link relationships, and link descriptions can be enabled and disabled via the Screen Options tab.
cy: Bydd <strong>clicio'r saeth i'r dde o unrhyw eitem dewislen</strong> yn y golygydd yn alygu grŵp safonol o osodiadau. Mae modd galluogi ac analluogi gosodiadau ychwanegol megis targed dolenni, dosbarthiadau CSS, perthynas dolenni a disgrifiadau dolenni drwy'r tab Dewisiadau Sgrin.

en: <strong>Compatible</strong> with your version of WordPress
cy: <strong>Cydnaws</strong> â'ch fersiwn chi o WordPress

en: <strong>Connection lost.</strong> Saving has been disabled until you&#8217;re reconnected.
cy: <strong>Collwyd y cysylltiad.</strong> Mae cadw wedi ei atal nes eich bod wedi eich ail gysylltu.

en: <strong>Description</strong> &mdash; The description is not prominent by default; however, some themes may display it.
cy: <strong>Disgrifiadau</strong> - Nid yw'r disgrifiad yn amlwg yn rhagosodedig, er efallai y bydd rhai themâu yn ei ddangos.

en: <strong>Discussion</strong> &mdash; You can turn comments and pings on or off, and if there are comments on the post, you can see them here and moderate them.
cy: <strong>Trafodaeth</strong> - Gallwch droi sylwadau a pings ar neu oddi ar, ac os ceir sylwadau ar y post, gallwch eu gweld yma ac yn eu cymedroli.

en: <strong>Drag and Drop</strong> &mdash; To rearrange the boxes, drag and drop by clicking on the title bar of the selected box and releasing when you see a gray dotted-line rectangle appear in the location you want to place the box.
cy: <strong>Llusgo a Gollwng</strong> - I ad-drefnu'r blychau, llusgwch a gollwng drwy glicio ar y bar teitl y blwch a'i ryddhau pan welwch y petryal llinell ddotiog llwyd yn ymddangos yn y lleoliad lle rydych am osod y blwch.

en: <strong>Drag and drop</strong> your files into the area below. Multiple files are allowed.
cy: <strong>Llusgo a gollwng</strong> eich ffeiliau i'r fan isod. Mae modd gwneud gyda nifer o ffeiliau.

en: <strong>ERROR:</strong> There was an error connecting to the server, Please verify the settings are correct.
cy: <strong>GWALL:</strong> Bu gwall cysylltu â'r gweinydd. Gwiriwch fod y gosodiadau'n gywir.

en: <strong>ERROR</strong>: Passwords may not contain the character "\".
cy: <strong>GWALL</strong>: Nid yw cyfrineiriau'n cael cynnwys y nod "\".

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter a nickname.
cy: <strong>GWALL:</strong> Rhowch llysenw.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter an email address.
cy: <strong>ERROR</strong>: Rhowch gyfeiriad e-bost dilys.

en: <strong>ERROR</strong>: Please enter the same password in both password fields.
cy: <strong>GWALL</strong>: Teipiwch un cyfrinair yn y ddau faes cyfrinair.

en: <strong>ERROR</strong>: The email address is already used.
cy: <strong>GWALL</strong>: Mae'r cyfeiriad e-bost hwn eisoes yn cael ei ddefnyddio.

en: <strong>ERROR</strong>: options page not found.
cy: <strong>GWALL</strong>: heb ganfod y dudalen dewislenni.

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that post. You can also reach that screen by clicking on the post title.
cy: Mae <strong>Golygu</strong> yn eich cymryd i sgrin golygu'r cofnod. Mae modd cyrraedd y sgrin drwy glicio ar deitl y cofnod.

en: <strong>Format</strong> &mdash; Post Formats designate how your theme will display a specific post. For example, you could have a <em>standard</em> blog post with a title and paragraphs, or a short <em>aside</em> that omits the title and contains a short text blurb. Please refer to the Codex for <a href="https://codex.wordpress.org/Post_Formats#Supported_Formats">descriptions of each post format</a>. Your theme could enable all or some of 10 possible formats.
cy: <strong>Fformat Cofnod</strong> - Mae Fformat Cofnod yn dynodi sut y bydd eich thema yn dangos cofnod penodol. Er enghraifft, gallwch greu cofnod blog <em>safonol</em> gyda theitl a pharagraffau, neu <em>neilleb</em> fer sy'n hepgor y teitl a'r broliant ac yn cynnwys darn o destun byr yn unig. Ewch i'r Codex am <a href="https://codex.wordpress.org/Post_Formats#Supported_Formats">ddisgrifiad o bob fformat cofnod</a>. Gall eich thema alluogi'r cyfan neu rhai o 10 fformat posib.

en: <strong>Important:</strong> before updating, please <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">back up your database and files</a>. For help with updates, visit the <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Updating WordPress</a> Codex page.
cy: <strong>Pwysig:</strong> cyn diweddaru, <a href="https://codex.wordpress.org/WordPress_Backups">gwnewch gopïau wrth gefn o'ch cronfa ddata a'ch ffeiliau</a>. I gael cymorth gyda diweddaru, ewch draw i'r dudalen <a href="https://codex.wordpress.org/Updating_WordPress">Diweddaru WordPress</a> yn y Codex.

en: <strong>Incompatible</strong> with your version of WordPress
cy: <strong>Anghymarus</strong> â'ch fersiwn chi o WordPress

en: <strong>Name</strong> &mdash; The name is how it appears on your site.
cy: <strong>Enw</strong> - Yr enw yw sut mae'r tag yn ymddangos ar y wefan.

en: <strong>Order</strong> &mdash; Pages are usually ordered alphabetically, but you can choose your own order by entering a number (1 for first, etc.) in this field.
cy: <strong>Gorchymyn</strong> - Mae Tudalennau fel arfer wedi'u gosod yn nhrefn yr wyddor, ond mae modd dewis trefn eich hun gan osod rhif (1 am y cyntaf, ac ati) yn y maes hwn.

en: <strong>Parent</strong> &mdash; Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have child categories for Bebop and Big Band. Totally optional. To create a subcategory, just choose another category from the Parent dropdown.
cy: <strong>Rhiant</strong> - Mae categorïau, yn wahanol i dagiau, yn gallu cael hierarchaeth. Efallai fod gennych gategori Jazz, ac o dan hynny categori plentyn am Bebop a Big Band. Eich dewis chi... Er mwyn creu is-gategori, dewiswch gategori arall o'r ddewislen Rhiant.

en: <strong>Parent</strong> &mdash; You can arrange your pages in hierarchies. For example, you could have an &#8220;About&#8221; page that has &#8220;Life Story&#8221; and &#8220;My Dog&#8221; pages under it. There are no limits to how many levels you can nest pages.
cy: <strong>Rhiant</strong> - Mae modd trefnu tudalennau mewn hierarchaethau. Er enghraifft, byddai modd cael tudalen &#8220;Ynghylch&#8221; sydd â thudalennau &#8220;Hanes Bywyd&#8221; a &#8220;Y Ci&#8221; oddi tano. Does dim terfyn i ba mor ddwfn y mae modd gosod y tudalennau.

en: <strong>Please Note:</strong> Any customizations you have made to theme files will be lost. Please consider using <a href="%s">child themes</a> for modifications.
cy: <strong>Nodwch:</strong> Bydd unrhyw addasiadau rydych chi wedi'u gwneud i ffeiliau thema'n cael eu colli. Ystyriwch ddefnyddio <a href="%s">is-themâu</a> ar gyfer unrhyw addasiadau.

en: <strong>Post editor</strong> &mdash; Enter the text for your post. There are two modes of editing: Visual and Text. Choose the mode by clicking on the appropriate tab.
cy: <strong>Golygydd Cofnodion</strong> - Dyma'r fan i gyfansoddi eich cofnod. Mae dau fodd o olygu: Gweledol a Thestun. Dewiswch y modd drwy glicio ar y tab priodol.

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft post will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the post. Which link is available depends on your post&#8217;s status.
cy: Bydd <strong>Rhagolwg</strong> yn dangos i chi sut olwg sydd ar eich cofnod drafft os fyddi'n ei gyhoeddi. Bydd Golwg yn eich cymryd i'ch gwefan byw i weld y cofnod. Bydd pa ddolen sydd ar gael yn dibynnu ar statws eich cofnod.

en: <strong>Publish</strong> &mdash; You can set the terms of publishing your post in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a post or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a post to be published in the future or backdate a post. The Password protected option allows you to set an arbitrary password for each post. The Private option hides the post from everyone except editors and administrators.
cy: <strong>Cyhoeddi</strong> &mdash; Gallwch osod amodau cyhoeddi eich cofnod yn y blwch Cyhoeddi. Ar gyfer Statws, Gwelededd, a Cyhoeddi (yn syth) cliciwch y ddolen Golygu i ddadlennu rhagor o ddewisiadau. Mae Gwelededd yn cynnwys dewisiadau ar gyfer diogelu cofnod drwy gyfrinair neu ei osod ar frig blog yn barhaol (gludiog). Mae Cyhoeddi (yn syth) yn caniatáu i chi osod dyddiad ac amser yn y dyfodol neu'r gorffennol er mwyn amserlennu cofnod i'w gyhoeddi yn y dyfodol neu ei ôl-ddyddio. Mae'r dewis i ddiogelu drwy gyfrinair yn caniatáu i chi osod cyfrinair ar hap i bob cofnod. Mae'r dewis Preifat yn cuddio'r cyfnod thag pawb ond golygyddion a gweinyddwyr.

en: <strong>Quick Draft</strong> &mdash; Allows you to create a new post and save it as a draft. Also displays links to the 5 most recent draft posts you've started.
cy: <strong>Drafft Cyflym</strong> - Mae'n caniatáu i chi greu cofnod newydd a'i gadw fel drafft. Mae hefyd yn dangos dolenni i'r 5 cofnod drafft diweddaraf rydych wedi eu cychwyn.

en: <strong>Quick Edit</strong> provides inline access to the metadata of your post, allowing you to update post details without leaving this screen.
cy: Mae <strong>Golygu Cyflym</strong> yn darparu mynediad ar-lein i fetadata'r cofnod, gan ganiatáu i chi ddiweddaru cynnwys y cofnod heb adael y sgrin yma.

en: <strong>Random:</strong> Show a different image on each page.
cy: <strong>Hap</strong> Dangos delwedd wahanol ar bob tudalen.

en: <strong>Screen Options</strong> &mdash; Use the Screen Options tab to choose which Dashboard boxes to show.
cy: <strong>Dewisiadau Sgrin</strong> - Dewiswch y tab Dewisiadau Sgrin i ddewis pa flwch Bwrdd Gwaith i'w dangos.

en: <strong>Send Trackbacks</strong> &mdash; Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. Enter the URL(s) you want to send trackbacks. If you link to other WordPress sites they&#8217;ll be notified automatically using pingbacks, and this field is unnecessary.
cy: <strong>Anfon Hysbysiad Cydnabod</strong> - Mae hysbysiadau cydnabod yn ffordd o hysbysu hen systemau blog eich bod wedi cysylltu â nhw. Rho URL(au) ar gyfer anfon Hysbysiad Cydnabod. Os ydych yn cysylltu â gwefannau WordPress eraill byddant yn cael eu hysbysu'n awtomatig drwy hysbysiadau cyfeirio, does dim angen gwneud dim mwy.

en: <strong>Slug</strong> &mdash; The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
cy: <strong>Bonyn</strong> - Y &#8220;Bonyn&#8221; neu slug yw'r enw URL cyfeillgar o'r enw. Mae fel arfer mewn llythrennau bach ac yn cynnwys llythrennau, rhifau a chyplysnod.

en: <strong>Template</strong> &mdash; Some themes have custom templates you can use for certain pages that might have additional features or custom layouts. If so, you&#8217;ll see them in this dropdown menu.
cy: <strong>Templedi</strong> - Mae gan rhai themâu dempledi cyfaddasu y mae modd eu defnyddio ar gyfer tudalennau penodol sydd â nodweddion ychwanegol neu gynlluniau arbennig. Os felly maent i'w gweld yn y ddewislen.

en: <strong>The parent theme could not be found.</strong> You will need to install the parent theme, <strong>%s</strong>, before you can use this child theme.
cy: <strong>Nid oedd modd canfod y thema rhiant.</strong> Bydd angen gosod y thema rhiant <strong>%s</strong>, cyn bod modd defnyddio'r thema plentyn.

en: <strong>Themes and Plugins</strong> &mdash; To update individual themes or plugins from this screen, use the checkboxes to make your selection, then <strong>click on the appropriate &#8220;Update&#8221; button</strong>. To update all of your themes or plugins at once, you can check the box at the top of the section to select all before clicking the update button.
cy: <strong>Themâu ac Ategion</strong> &mdash; Er mwyn diweddaru themâu unigol neu ategion o'r sgrin hon, dewiswch drwy ddefnyddio'r blychau ticio, yna <strong>cliciwch ar y botwm &#8220;Diweddaru&#8221; priodol</strong>. Er mwyn diweddaru eich holl themâu ac ategion ar un waith, mae modd i chi dicio'r blwch ar frig y dewis i ddewis y cyfan cyn clicio'r botwm diweddaru.

en: <strong>Title</strong> &mdash; Enter a title for your post. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
cy: <strong>Teitl</strong> - Rhowch deitl i'ch pwnc. Ar ôl gosod teitl, byddwch yn gweld y ddolen barhaol a gallu ei golygu.

en: <strong>Translations</strong> &mdash; The files translating WordPress into your language are updated for you whenever any other updates occur. But if these files are out of date, you can <strong>click the &#8220;Update Translations&#8221;</strong> button.
cy: <strong>Cyfieithiad</strong> &mdash; Mae'r ffeiliau cyfieithu WordPress i'ch iaith chi'n cael eu diweddaru ar eich cyfer pryd bynnag bydd unrhyw ddiweddariadau yn cael eu rhyddhau. Ond os yw'r ffeiliau hyn yn hen, gallwch <strong>glicio botwm &#8220;Diweddaru'r Cyfieithiad&#8221;</strong>.

en: <strong>Trash</strong> removes your post from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
cy: Mae <strong>Sbwriel</strong> yn tynnu eich cofnod o'r rhestr a'i osod yn y sbwriel, o le mae modd ei dileu'n llwyr.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed %2$s bugs.
cy[0]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi cywiro %2$s gwall.
cy[1]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi cywiro %2$s gwall.
cy[2]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi cywiro %2$s gwall.
cy[3]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi cywiro %2$s gwall.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed a security issue and fixed %2$s bugs.
cy[0]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i fater diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[1]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i fater diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[2]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i fater diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[3]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i fater diogelwch a thrwsio %2$s gwall.

en: <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bug. | <strong>Version %1$s</strong> addressed some security issues and fixed %2$s bugs.
cy[0]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i fater diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[1]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i faterion diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[2]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i faterion diogelwch a thrwsio %2$s gwall.
cy[3]: Mae <strong>Fersiwn %1$s</strong> wedi ymateb i faterion diogelwch a thrwsio %2$s gwall.

en: <strong>Version %s</strong> addressed one security issue.
cy: Roedd <strong>Fersiwn %s</strong> yn ymdrin ag un mater diogelwch.

en: <strong>Version %s</strong> addressed some security issues.
cy: Roedd <strong>Fersiwn %s</strong> yn ymdrin a materion diogelwch.

en: <strong>Warning:</strong> Making changes to active plugins is not recommended. If your changes cause a fatal error, the plugin will be automatically deactivated.
cy: <strong>Rhybudd:</strong> Nid yw'n gymeradwy i wneud newidiadau i ategion gweithredol. Os bydd eich newidiadau yn achosi gwall terfynnol bydd eich ategyn yn cael ei hatal yn awtomatig.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been marked as compatible</strong> with your version of WordPress.
cy: <strong>Rhybudd:</strong> Nid yw'r ategyn yma wedi ei nodi <strong>nad yw'n gymharus</strong> gydag eich fersiwn o WordPress.

en: <strong>Warning:</strong> This plugin has <strong>not been tested</strong> with your current version of WordPress.
cy: <strong>Rhybudd:</strong> Nid yw'r ategyn yma <strong>wedi ei brofi</strong> ar eich fersiwn gyfredol o WordPress.

en: <strong>Warning:</strong> these pages should not be the same!
cy: <strong>Rhybudd</strong> dylai&#8217;r tudalennau hyn ddim fod yr un peth!

en: <strong>Welcome</strong> &mdash; Shows links for some of the most common tasks when setting up a new site.
cy: <strong>Croeso</strong> - Dangos dolenni ar gyfer y tasgau mwyaf cyffredin wrth greu gwefan newydd.

en: <strong>WordPress News</strong> &mdash; Latest news from the official WordPress project, the <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>, and popular and recent plugins.
cy: <strong>Newyddion WordPress</strong> &mdash; Y newyddion diweddaraf o'r project WordPress swyddogol, y <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a> a theclynnau newydd a phoblogaidd.

en: <strong>WordPress News</strong> &mdash; Latest news from the official WordPress project, the <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>.
cy: <strong>Newyddion WordPress</strong> &mdash; Y newyddion diweddaraf o'r project WordPress swyddogol, y <a href="https://planet.wordpress.org/">WordPress Planet</a>.

en: <strong>WordPress</strong> &mdash; Updating your WordPress installation is a simple one-click procedure: just <strong>click on the &#8220;Update Now&#8221; button</strong> when you are notified that a new version is available.
cy: <strong>WordPress</strong> &mdash; Mae diweddaru eich gosodiad WordPress yn broses un clic syml: <strong>cliciwch ar y botwm &#8220;Diweddaru Nawr&#8221;</strong> pan fyddwch yn cael ei hysbysu fod fersiwn newydd ar gael.

en: A <a href="%s">static page</a> (select below)
cy: <a href="%s">Tudalen sefydlog</a> (dewis isod)

en: A comment is held for moderation
cy: Sylw yn aros i'w gymedroli

en: A red bar on the left means the comment is waiting for you to moderate it.
cy: Mae bar coch ar y chwith yn golygu fod sylw yn disgwyl i chi ei gymedroli.

en: About
cy: Ynghylch

en: About Pages
cy: Ynghylch Tudalennau

en: About Yourself
cy: Amdanoch Chi

en: About the user
cy: Ynghylch y defnyddiwr

en: Accessibility Ready
cy: Yn Barod ar gyfer Mynediad

en: Account Management
cy: Rheoli Cyfrifon

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Activate %s
cy: Gweithredu %s

en: Activate &#8220;%s&#8221;
cy: Gweithredu &#8220;%s&#8221;

en: Activate Plugin
cy: Cychwyn yr Ategyn

en: Activate Plugin &amp; Run Importer
cy: Cychwyn yr Ategyn a Rhedeg y Mewnforiwr

en: Activate importer
cy: Cychwyn y mewnforiwr

en: Active <span class="count">(%s)</span> | Active <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Ar Waith <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Ar Waith <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Ar Waith <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Ar Waith <span class="count">(%s)</span>

en: Active Installs:
cy: Gosodiadau Gweithredol:

[ctx: Active plugin installs]
en: 1+ Million
cy: 1+ Miliwn

en: Activity
cy: Gweithgaredd

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add Comment
cy: Ychwanegu Sylw

en: Add Custom Field
cy: Ychwanegu Maes Cyfaddasu

en: Add Existing User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr Cyfredol

en: Add New Custom Field:
cy: Ychwanegu Maes Cyfaddas Newydd:

en: Add New Link
cy: Ychwanegu Dolen Newydd

en: Add New Theme
cy: Ychwanegu Thema Newydd

en: Add New User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr Newydd

en: Add Plugins
cy: Ychwanegu Ategion

en: Add Themes
cy: Ychwanegu Themâu

en: Add Widget
cy: Ychwanegu Teclyn

en: Add a blog post
cy: Ychwanegu cofnod blog

en: Add additional pages
cy: Ychwanegu tudalennau

en: Add an About page
cy: Ychwanegu tudalen Amdanaf i

en: Add comment
cy: Ychwanegu sylw

en: Add media files from your computer
cy: Ychwanegu ffeiliau cyfrwng o'ch cyfrifiadur

en: Add menu items from the column on the left.
cy: Ychwanegwch eitemau dewislen o'r golofn ar y chwith.

en: Add new Comment
cy: Ychwanegu Sylw newydd

[ctx: Add new theme]
en: Add New
cy: Ychwanegu

en: Add one or several items at once by <strong>selecting the checkbox next to each item and clicking Add to Menu</strong>
cy: Ychwanegwch un neu nifer o eitemau ar unwaith drwy <strong>ddewis y blwch tisio nesaf at bob eitem a chlicio Ychwanegu i'r Ddewislen</strong>

en: Add the following to your %1$s file in %2$s <strong>above</strong> the line reading <code>/* That&#8217;s all, stop editing! Happy blogging. */</code>:
cy: Ychwanegu'r canlynol i'ch ffeil %1$s yn %2$s <strong>uchod</strong> y llinell sy'n dangos <code>/* That&#8217;s all, stop editing! Happy blogging. */</code>:

en: Add the following to your %1$s file in %2$s, <strong>replacing</strong> other WordPress rules:
cy: Ychwanegu'r canlynol i'ch ffeil %1$s yn %2$s, <strong>amnewid</strong> rheolau eraill WordPress:

en: Add the user without sending an email that requires their confirmation.
cy: Ychwanegu defnyddiwr heb anfon e-bost sydd angen eu cadarnhad.

en: Add, organize, and modify individual menu items
cy: Ychwanegu, trefnu a newid eitemau dewislen unigol

en: Adding Categories
cy: Ychwanegu Categorïau

en: Adding Plugins
cy: Ychwanegu Ategion

en: Adding Tags
cy: Ychwanegu Tagiau

en: Adding Themes
cy: Ychwanegu Themâu

en: Additional Capabilities
cy: Gallu Ychwanegol

en: Additional settings
cy: Gosodiadau ychwanegol

en: Addresses of Sites in your Network
cy: Cyfeiriadau Gwefannau eich Rhwydwaith

en: Admin Color Scheme
cy: Cynllun Lliw'r Gweinyddu

en: Administrators have access to all the administration features.
cy: Mae gan Weinyddwr fynediad at bob un o'r nodweddion gweinyddu.

en: Advanced caching plugin.
cy: Ategyn storio uwch.

en: After typing in your edits, click Update File.
cy: Wedi teipio'r newidiadau cliciwch ar Diweddaru'r Ffeil.

en: After you&#8217;ve done that, click &#8220;Run the install.&#8221;
cy: Ar ôl gwneud hynny, cliciwch &#8220;Rhedeg y gosodiad.&#8221;

en: All
cy: Y Cyfan

en: All Comments
cy: Pob Sylw

en: All Settings
cy: Pob Gosodiad

en: All Tabs:
cy: Pob Tab:

en: All Types
cy: Pob Math

en: All Users
cy: Pob Defnyddiwr

en: All categories
cy: Pob categori

en: All comment types
cy: Pob math o sylwadau

en: All content
cy: Yr holl gynnwys

en: All image sizes
cy: Pob maint delwedd

en: All right, sparky! You&#8217;ve made it through this part of the installation. WordPress can now communicate with your database. If you are ready, time now to&hellip;
cy: Da Iawn! Rydych wedi cyrraedd cyn belled gyda'r gosod. Mae WordPress nawr yn gallu cyfathrebu gyda'ch cronfeydd data. Os ydych yn barod mae amser i&hellip;

en: All selected plugins are up to date.
cy: Mae eich ategion i gyd yn gyfoes.

en: All sizes except thumbnail
cy: Pob maint heblawr'r llun bach

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first.
cy: Mae'r holl ffeiliau rydych wedi eu llwytho i fyny wedi eu rhestru yn y Llyfrgell Cyfrwng, gyda'r llwythi diweddaraf yn gyntaf.

en: All the files you&#8217;ve uploaded are listed in the Media Library, with the most recent uploads listed first. You can use the Screen Options tab to customize the display of this screen.
cy: Mae'r holl ffeiliau sydd wedi eu llwytho i fyny wedi eu rhestru yn y Llyfrgell Cyfrwng, gyda'r rhai diweddaraf uchaf. Mae modd defnyddio'r tab Dewisiadau Sgrin i gyfaddasu golwg y sgrin.

en: All updates have been completed.
cy: Mae pob diweddariad wedi eu cwblhau.

en: Allow
cy: Caniatáu

en: Allow <a href="%s" target="_blank">trackbacks and pingbacks</a> on this page.
cy: Caniatáu <a href="%s" target="_blank">hysbysiadau cydnabod a hysbysiadau cyfeirio</a> ar y dudalen hon.

en: Allow Comments
cy: Caniatáu Sylwadau

en: Allow Pings
cy: Caniatáu Pingiau

en: Allow automatic database repair
cy: Caniatáu atgyweirio cronfa ddata'n awtomatig

en: Allow comments.
cy: Caniatáu sylwadau.

en: Allow search engines to index this site
cy: Caniatáu i beiriannau chwilio fynegeio'r wefan

en: Already pinged:
cy: Pingiwyd yn barod:

en: Alt text for the image, e.g. &#8220;The Mona Lisa&#8221;
cy: Testun arall ar gyfer y ddelewedd, e.e. &#8220;Y Mona Lisa&#8221;

en: Alternately, you can browse the themes that are Featured, Popular, or Latest. When you find a theme you like, you can preview it or install it.
cy: Neu, gallwch bori'r themâu sydd yn Nodwedd, Poblogaidd neu Diweddaraf. Pan fyddwch yn dod o hyd i thema rydych yn ei hoffi gallwch gael rhagolwg neu ei osod.

en: Always use https when visiting the admin
cy: Defnyddio https wrth ymweld ag admin

en: American English
cy: Saesneg Americanaidd

en: An automated WordPress update has failed to complete - <a href="%s">please attempt the update again now</a>.
cy: Mae diweddariad awtomatig WordPress wedi methu ei gwblhau - <a href="%s">gwnewch y diweddariad eto</a>.

en: An automated WordPress update has failed to complete! Please notify the site administrator.
cy: Mae diweddariad awtomatig WordPress wedi methu ei gwblhau! Hysbyswch weinyddwr y wefan.

en: An avatar is an image that follows you from weblog to weblog appearing beside your name when you comment on avatar enabled sites. Here you can enable the display of avatars for people who comment on your site.
cy: Mae afatar yn ddelwedd sy'n eich dilyn o weflog i weflog yn ymddangos wrth eich enw wrth i chi roi sylw ar flogiau sy'n cynnal afatar. Yma mae modd galluogi afatarau ar gyfer pobl sy'n gadael sylwadau ar eich gwefan.

en: An error occurred while updating %1$s: %2$s
cy: Digwyddodd gwall wrth ddiweddaru %1$s: %2$s

en: An existing WordPress network was detected.
cy: Mae rhwydwaith cyfredol WordPress wedi ei ganfod.

en: An updated version of WordPress is available.
cy: Mae fersiwn mwy diweddar o WordPress ar gael.

en: Any edits to files from this screen will be reflected on all sites in the network.
cy: Bydd unrhyw newidiadau i'r ffeiliau ar y sgrin hon yn cael eu hadlewyrchu ar bob un o gwefannau y rhwydwaith.

en: Anyone can register
cy: Gall unrhyw un gofrestru

en: Anyone posts a comment
cy: Rhywun yn cofnodi sylw

en: Appearance
cy: Gwedd

en: Application Attachment Template
cy: Templed Atodi Rhaglen

en: Apply Filters
cy: Gweithredu Hidlyddion

en: Apply changes to:
cy: Gosod newid i:

en: Approve
cy: Cymeradwyo

en: Approve Comment
cy: Cymeradwyo Sylw

en: Approve this comment
cy: Cymeradwyo'r sylw hwn

en: Archived
cy: Archifwyd

en: Are you sure you want to delete this theme?
    
    Click 'Cancel' to go back, 'OK' to confirm the delete.
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r thema hon?
    
    Cliciwch 'Diddymu' i fynd nôl, 'Iawn' i gadarnhau'r dileu.

en: Are you sure you wish to delete these files and data?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r ffeiliau a'r data?

en: Are you sure you wish to delete these files?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r ffeiliau?

en: Ascending
cy: Esgyn

en: Aspect ratio:
cy: Cyfradd agwedd:

en: Assigned Menu
cy: Dewislen Dynodwyd

en: At a Glance
cy: Cipolwg

en: Attach
cy: Atodi

en: Attaching Files
cy: Atodi Ffeiliau

en: Attachment Post URL
cy: URL Atodiad Cofnod

en: Attachment Template
cy: Templed Atodi

en: Attempt to notify any blogs linked to from the article
cy: Ceisio hysbysu unrhyw flogiau y cysylltwyd atynt yn yr erthygl

en: Attempting to roll back to previous version.
cy: Ceisio mynd nôl i'r fersiwn flaenorol.

en: Attribute all content to:
cy: Priodweddu'r cynnwys i gyd i:

en: Attributes
cy: Priodweddau

en: Audio Attachment Template
cy: Templed Atodi Sain

en: Audio Codec:
cy: Codec Sain:

en: Audio Format:
cy: Fformat Sain:

en: Audio, Video, or Other File
cy: Sain, Fideo neu Gyfrwng Arall

en: Authentication Keys
cy: Allweddi Dilysu

en: Author Template
cy: Templed Awdur

en: Authors can publish and manage their own posts, and are able to upload files.
cy: Mae Awduron yn gallu cyhoeddi a rheoli eu cofnodion eu hunain a llwytho ffeiliau i fyny.

en: Authors:
cy: Awduron:

en: Auto Draft
cy: Awto Ddrafftio

en: Auto add pages
cy: Awto ychwanegu tudalennau

en: Automatically close comments on articles older than %s days
cy: Cau sylwadau ar erthyglau sy'n hŷn na %s diwrnod yn awtomatig

en: Autosave by %s
cy: Awtogadwyd gan %s

en: Available Actions
cy: Gweithredoedd Posib

en: Available Tools
cy: Offer ar Gael

en: Available Widgets
cy: Y Teclynnau Sydd ar Gael

en: Avatar Display
cy: Dangos Afatar

en: Avatars
cy: Afatar

en: Average Rating
cy: Cyfartaledd y Gwerthusiad

en: BETA TESTERS:
cy: PROFWYR BETA:

en: BETA TESTING?
    =============
    
    This debugging email is sent when you are using a development version of WordPress.
    
    If you think these failures might be due to a bug in WordPress, could you report it?
     * Open a thread in the support forums: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * Or, if you're comfortable writing a bug report: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Thanks! -- The WordPress Team
cy: PROFI'R BETA?
    =============
    
    Mae'r e-bost dadfygio hwn yn cael ei anfon pan fyddwch yn defnyddio fersiwn datblygiadol o WordPress.
    
    Os ydych yn meddwl fod y methianau hyn oherwyd dgwall yn WordPress, a wnewch chi anfon adroddiad atom?
     * Agorwch edefyn yn y fforymau cefnogi: https://wordpress.org/support/forum/alphabeta
     * neu, os ydych yn gysurus i ysgrifennu adroddiad gwal ewch i: https://core.trac.wordpress.org/
    
    Diolch! -- Tîm WordPress

en: Back to post options
cy: Nól i dewisiadau cofnodi

[ctx: Background Attachment]
en: Attachment
cy: Atodiad

en: Background updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
cy: Cefndir wedi ei ddiweddaru. <a href="%s">Ymweld â'ch gwefan</a> i wel sut olwg sydd arni.

en: Because this is a multisite installation, you may add accounts that already exist on the Network by specifying a username or email, and defining a role. For more options, such as specifying a password, you have to be a Network Administrator and use the hover link under an existing user&#8217;s name to Edit the user profile under Network Admin > All Users.
cy: Gan fod hwn yn osodiad gwefan lluosog, mae modd ychwanegu cyfrifon sy'n bodoli eisoes ar y Rhwydwaith drwy bennu enw defnyddiwr neu e-bost, a phennu rôl. Am ragor o ddewisiadau, megis pennu cyfrinair, rhaid bod yn Weinyddwr Rhwydwaith a defnyddio'r ddolen hofran o dan enw defnyddiwr cyfredol er mwyn Golygu proffil defnyddiwr o dan Gweinyddwr Rhwydwaith > Pob Defnyddiwr.

en: Because you are using %1$s, the sites in your WordPress network must use sub-directories. Consider using %2$s if you wish to use sub-domains.
cy: Gan eich bod yn defnyddio %1$s, rhaid i'r gwefannau ar eich rhwydwaith WordPress ddefnyddio is-gyfeiriaduron. Ystyriwch ddefnyddio %2$s os ydych am ddefnyddio is-gyfeiriaduron.

en: Because your install is in a directory, the sites in your WordPress network must use sub-directories.
cy: Gan fod eich gosodiad o fewn cyfeiriadur, rhaid i wefannau o fewn eich rhwydwaith WordPress ddefnyddio is-gyfeiriaduron.

en: Because your install is not new, the sites in your WordPress network must use sub-domains.
cy: Gan nad yw eich gosodiad yn newydd raid i wefannau o fewn eich rhwydwaith WordPress ddefnyddio is-gyfeiriaduron.

en: Before a comment appears
cy: Cyn i sylw ymddangos

en: Before getting started
cy: Cyn cychwyn arni

en: Before you can upload your import file, you will need to fix the following error:
cy: Cyn bod modd llwytho'r ffeil mewnforio i fyny, bydd angen trwsio'r gwall canlynol:

en: Begin by choosing a theme to edit from the dropdown menu and clicking Select. A list then appears of the theme's template files. Clicking once on any file name causes the file to appear in the large Editor box.
cy: Cychwynnwch drwy ddewis thema i'w golygu o'r ddewislen a chlicio Dewis. Bydd rhestr yn ymddangos o'r holl ffeiliau thema. Bydd clicio ar unrhyw enw ffeil yn achosi i'r ffeil ymddangos yn y blwch Golygu mawr.

en: Below you should enter your database connection details. If you&#8217;re not sure about these, contact your host.
cy: Mae angen i chi osod manylion cysylltu â'ch cronfa ddata. Os nad ydych yn siŵr amdanynt, cysylltwch â'ch gwesteiwr.

en: Biographical Info
cy: Gwybodaeth Bywgraffiadol

en: Black
cy: Du

en: Blank
cy: Gwag

en: Blavatar
cy: Blafatar

en: Blog pages show at most
cy: Tudalennau'r blog yn dangos ar y mwyaf

en: Blogroll
cy: Blogrestr

en: Blue
cy: Glas

en: Bookmarklet
cy: Sgriptnod

en: Boxes
cy: Blychau

en: Break comments into pages with %1$s top level comments per page and the %2$s page displayed by default
cy: Torri sylwadau i dudalennau gyda %1$s sylw lefel uchaf i'r dudalen a dangos tudalen %2$s fel rhagosodiad

en: Bring back this update
cy: Adfer y diweddariad

en: British English
cy: Saesneg Prydeinig

en: Broken <span class="count">(%s)</span> | Broken <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Wedi torri <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Wedi torri <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Wedi torri <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Wedi torri <span class="count">(%s)</span>

en: Broken Theme:
cy: Thema wedi Torri:

en: Broken Themes
cy: Themâu wedi Torri

en: Browse revisions
cy: Pori'r adolygiadau

en: Browsing %s (active)
cy: Pori %s (gweithredol)

en: Browsing %s (inactive)
cy: Pori %s (anweithredol)

en: Bulk Actions
cy: Gweithred

en: Bulk Edit
cy: Gweithred

[ctx: Button label for a next revision]
en: Next
cy: Nesaf

[ctx: Button label for a previous revision]
en: Previous
cy: Blaenorol

[ctx: Button label for a theme]
en: Next
cy: Nesaf

[ctx: Button label for a theme]
en: Previous
cy: Blaenorol

en: By %s.
cy: Gan %s.

en: CSS Classes (optional)
cy: Dosbarthiadau CSS (dewisol)

en: Cancel password change
cy: Diddymu Newid Cyfrinair

en: Cannot load %s.
cy: Methu llwytho %s.

en: Cannot load image metadata.
cy: Methu llwytho metadata delwedd.

en: Cannot save image metadata.
cy: Methu cadw metadata'r ddelwedd.

en: Capabilities
cy: Gallu

en: Categories and Tags Converter
cy: Troswr Categorïau a Thagiau

en: Categories can be selectively converted to tags using the <a href="%s">category to tag converter</a>.
cy: Mae modd trosi'n ddewisol categorïau i dagiau gan ddefnyddio'r <a href="%s">troswr categori i dag</a>.

en: Categories deleted.
cy: Wedi dileu categorïau.

en: Categories have hierarchy, meaning that you can nest sub-categories. Tags do not have hierarchy and cannot be nested. Sometimes people start out using one on their posts, then later realize that the other would work better for their content.
cy: Mae gan gategorïau hierarchaeth, sy'n golygu bod modd nythu is gategorïau. Nid oes gan dagiau hierarchaeth ac felly does dim modd eu nythu. Weithiau fydd pobl yn cychwyn drwy eu defnyddio ar eu cofnodion ac yna sylweddoli mai'r llall fyddai orau ar gyfer eu cynnwys.

en: Categories, unlike tags, can have a hierarchy. You might have a Jazz category, and under that have children categories for Bebop and Big Band. Totally optional.
cy: Mae categorïau, yn wahanol i dagiau, yn gallu cael hierarchaeth. Efallai fod gennych gategori Jazz, ac o dan hynny categori plentyn am Bebop a Big Band. Eich dewis chi.

en: Categories:
cy: Categorïau:

en: Category Template
cy: Templed Categori

en: Category added.
cy: Wedi ychwanegu categori.

en: Category base
cy: Sail categorïau

en: Category deleted.
cy: Wedi dileu categori.

en: Category not added.
cy: Heb ychwanegu categori.

en: Category not updated.
cy: Heb ddiweddaru categori.

en: Category updated.
cy: Wedi diweddaru categori.

en: Caution:
cy: Rhybudd:

en: Change
cy: Newid

en: Change Permalinks
cy: Newid Dolen Barhaol

en: Change role to&hellip;
cy: Newid rôl i&hellip;

en: Changed roles.
cy: Rolau wedi newid.

en: Changing to %s
cy: Newid i %s

en: Check Again
cy: Gwirio Eto

en: Check secret keys
cy: Gwirio allweddi cudd

en: Choose a Background Image
cy: Dewis Delwedd Cefndir

en: Choose a Custom Header
cy: Dewis Pennawd Cyfaddas

en: Choose a city in the same timezone as you.
cy: Dewiswch ddinas o'r un cylch amser a chi.

en: Choose a file from your computer:
cy: Dewis ffeil o'ch cyfrifiadur:

en: Choose a plugin to edit from the menu in the upper right and click the Select button. Click once on any file name to load it in the editor, and make your changes. Don&#8217;t forget to save your changes (Update File) when you&#8217;re finished.
cy: Dewiswch ategyn i olygu o'r ddewislen ar y dde a chlicio'r botwm Dewis. Cliciwch unwaith ar unrhyw ffeil i'w llwytho i'r golygydd, ac i wneud newidiadau. Peidiwch anghofio cadw'r newidiadau (Diweddaru Ffeil) wrth orffen.

en: Choose an image from your computer:
cy: Dewiswch ddelwedd o'ch cyfrifiadur:

en: Choose the part of the image you want to use as your header.
cy: Dewis y rhan o'r ddelwedd i'w defnyddio ar gyfer eich pennawd.

en: Choose the target frame for your link.
cy: Dewis ffrâm darged fel eich cyswllt.

en: Choose what to export
cy: Dewiswch beth i'w allforio

en: Clear Inactive Widgets
cy: Clirio Ategion Anweithredol

en: Clear List
cy: Clirio'r Rhestr

en: Click Customize for the current theme or Live Preview for any other theme to see a live preview
cy: Clicio Cyfaddasu ar gyfer y thema gyfredol neu Rhagolwg Byw ar gyfer unrhyw thema arall i weld rhagolwg byw

en: Click Save Menu to make pending menu items public.
cy: Clicia'r Ddewislen Cadw i wneud materion dan ystyriaeth yn gyhoeddus.

en: Click on the theme to see the theme name, version, author, description, tags, and the Delete link
cy: Clicio ar y thema i weld enw'r thema, fersiwn, awdur, disgrifiad, tagiau a'r ddolen Dileu

en: Click to see reviews that provided a rating of %d star | Click to see reviews that provided a rating of %d stars
cy[0]: Cliciwch i weld adolygiadau sy'n cynnig graddfa o %d. seren
cy[1]: Cliciwch i weld adolygiadau sy'n cynnig graddfa o %d. seren
cy[2]: Cliciwch i weld adolygiadau sy'n cynnig graddfa o %d. seren
cy[3]: Cliciwch i weld adolygiadau sy'n cynnig graddfa o %d. seren

en: Click to view entire list of files which will be deleted
cy: Clicio i weld holl restr y ffeiliau sydd i'w dileu

en: Clicking <strong>Select Files</strong> opens a navigation window showing you files in your operating system. Selecting <strong>Open</strong> after clicking on the file you want activates a progress bar on the uploader screen.
cy: Bydd clicio <strong>Dewis Ffeiliau</strong> yn agor ffenestr llywio sy'n dangos y ffeiliau ar eich system weithredu. Bydd dewis <strong>Agor</strong> ar ôl clicio ar y ffeil cychwyn bar cynnydd ar y sgrin llwytho i fyny.

en: Clicking an item will display an Attachment Details dialog, which allows you to preview media and make quick edits. Any changes you make to the attachment details will be automatically saved.
cy: Bydd clicio eitem yn agor deialog Manylion Atodiad, sy'n caniatáu i chi weld rhagolwg o'ch cyfrwng a golygu'n sydyn. Bydd unrhyw newidiadau fyddwch yn ei wneud i fanylion yr atodiad yn cael ei gadw'n awtomatig.

en: Close details dialog
cy: Cau'r deialog manylion

en: Cofounder, Project Lead
cy: Cydsefydliwr, Arweinydd Project

en: Collapse
cy: Cau

en: Collapse menu
cy: Lleihau'r ddewislen

en: Comment
cy: Sylw

en: Comment %d does not exist
cy: Nid yw'r sylw %d yn bodoli

en: Comment Blacklist
cy: Rhestr Gwrthod Sylwadau

en: Comment Moderation
cy: Cymedroli Sylwadau

en: Comment author must fill out name and email
cy: Rhaid i awdur sylw rhoi enw ac e-bost

en: Comment author must have a previously approved comment
cy: Rhaid i awdur y sylw fod wedi cyfrannu sylw wedi ei gymeradwyo yn y gorffennol

en: Comment by %s marked as spam.
cy: Sylwadau gan %s wedi ei nodi fel sbam.

en: Comment by %s moved to the trash.
cy: Sylw gan %s wedi ei symud i'r sbwriel.

en: Comment must be manually approved
cy: Rhaid i sylwadau gael eu cymeradwyo â llaw

en: Comment queries now have cache handling to improve performance. New arguments in %s make crafting robust comment queries simpler.
cy: Mae gan ymholiadau sylwadau'r gallu i drin y storfa er mwyn gwella perfformiad. Mae ymresymiadau newydd yn %s yn gwneud creu ymholiadau sylwadau cadarn yn fwy syml

en: Comment query improvements
cy: Gwella ymholiadau sylwadau

en: Comment status
cy: Statws sylw

en: Comments %s
cy: Sylwadau %s

en: Comments (%1$s) on &#8220;%2$s&#8221;
cy: Sylwadau (%1$s) ar &#8220;%2$s&#8221;

en: Comments Template
cy: Templed Sylwadau

en: Comments list
cy: Rhestr sylwadau

en: Comments list navigation
cy: Llywio'r rhestr sylwadau

en: Comments on &#8220;%s&#8221;
cy: Sylwadau ar &#8220;%s&#8221;

en: Comments should be displayed with the %s comments at the top of each page
cy: Dangos sylwadau gyda'r sylwadau %s uchaf

en: Common Settings
cy: Gosodiadau Cyffredin

en: Compare Revisions of &#8220;%1$s&#8221;
cy: Cymharu Adolygiadau &#8220;%1$s&#8221;

en: Compare any two revisions
cy: Cymharu unrhyw ddau adolygiad

en: Compare two different revisions by <strong>selecting the &#8220;Compare any two revisions&#8221; box</strong> to the side.
cy: Cymharwch ddau adolygiad drwy <strong>ddewis blwch;&#8220;Cymharu unrhyw ddau adolygiad&#8221; box</strong> i'r ochr.

en: Compatibility with WordPress %1$s: %2$d%% (%3$d "works" votes out of %4$d total)
cy: Cydnawsedd gyda WordPress %1$s: %2$d%% (Mae %3$d yn "gweithio" yn ôl pleidlais o gyfanswm o %4$d )

en: Compatibility with WordPress %1$s: 100%% (according to its author)
cy: Cydnawsedd gyda WordPress %1$s: 100%% (yn ôl yr awdur)

en: Compatibility with WordPress %1$s: Unknown
cy: Cydnaws â WordPress %1$s: Anhysbys

en: Compatible up to:
cy: Cydweddu hyd:

en: Complete the following steps to enable the features for creating a network of sites.
cy: Cwblhewch y camau canlynol er mwyn galluogi'r nodweddion angenrheidiol ar gyfer creu rhwydwaith o wefannau.

en: Configuration Error
cy: Gwall Ffurfweddu

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Configuring this is optional. By default, it should be blank.
cy: Mae ffurfweddu hwn yn ddewisol. Mae'r rhagosodedig yn wag.

en: Confirm Deletion
cy: Cadarnhau Dileu

en: Confirm Password
cy: Cadarnhau Cyfrinair

en: Confirm Removal
cy: Cadarnhau Tynnu

en: Confirm use of weak password
cy: Cadarnhau defnyddio cyfrinair gwan

en: Connection Information
cy: Gwybodaeth am y Cysylltiad

en: Connection Type
cy: Math o Gysylltiad

en: Contact Info
cy: Gwybodaeth Cysylltu

en: Content to export
cy: Cynnwys i'w allforio

en: Contextual Help Tab
cy: Tab Cymorth Cyd-destun

en: Continue
cy: Parhau

en: Contributing Developers
cy: Datblygwyr Cefnogol

en: Contributors
cy: Cyfranwyr

en: Contributors can write and manage their posts but not publish posts or upload media files.
cy: Mae Cyfranwyr yn gallu ysgrifennu a rheoli eu cofnodion ond nid eu cyhoeddi na llwytho ffeiliau cyfrwng i fyny.

en: Convert emoticons like <code>:-)</code> and <code>:-P</code> to graphics on display
cy: Trosi gwenogluniau fel <code>:-)</code> a <code>:-P</code> i graffeg wrth eu dangos

en: Copy &#8220;Press This&#8221; bookmarklet code
cy: Copïwch god sgriptnod &#8220;Press This&#8221;

en: Copying the required files&#8230;
cy: Copïo'r ffeiliau angenrheidiol&#8230;

en: Core Committer
cy: Prif Gyfranwyr

en: Core Contributors to WordPress %s
cy: Cyfrannwyr Craidd WorfPress %s

en: Core Developer
cy: Prif Ddatblygwr

en: Core Developers
cy: Datblygwyr Craidd

en: Could not access filesystem.
cy: Methu cael mynediad at y system ffeiliau.

en: Could not copy file.
cy: Methu copïo'r ffeil.

en: Could not copy files.
cy: Methu copïo’r ffeiliau.

en: Could not copy files. You may have run out of disk space.
cy: Methu copïo ffeiliau. Efallai bod dim lle ar ôl ar y ddisg.

en: Could not create Temporary file.
cy: Methu creu ffeil Dros Dro.

en: Could not create directory.
cy: Methu creu'r cyfeiriadur.

en: Could not extract file from archive.
cy: Methu tynnu'r ffeil o'r archif.

en: Could not fully remove the plugin(s) %s.
cy: Methu tynnu'r ategyn(ion) %s yn llwyr.

en: Could not fully remove the theme %s.
cy: Methu tynnu'r fersiwn yma o'r thema'n llwyr %s.

en: Could not insert link into the database
cy: Methu mewnosod cysylltiad a'r gronfa ddata

en: Could not log out user sessions. Please try again.
cy: Methu allgofnodi o sesiynau defnyddwyr. Ceisiwch eto.

en: Could not remove the old plugin.
cy: Wedi methu â thynnu'r hen fersiwn o'r ategyn.

en: Could not remove the old theme.
cy: Wedi methu tynnu hen fersiwn y thema.

en: Could not retrieve file from archive.
cy: Methu adfer ffeil o'r archif.

en: Could not update link in the database
cy: Methu diweddaru'r cysylltiad a'r gronfa ddata

en: Create a New Site
cy: Creu Gwefan Newydd

en: Create a New User
cy: Creu Defnyddiwr Newydd

en: Create a brand new user and add them to this site.
cy: Creu defnyddiwr newydd sbon a'u hychwanegu i'r wefan hon.

en: Create, edit, and delete menus
cy: Creu, golygu a dileu dewislenni

en: Creating a Page is very similar to creating a Post, and the screens can be customized in the same way using drag and drop, the Screen Options tab, and expanding/collapsing boxes as you choose. This screen also has the distraction-free writing space, available in both the Visual and Text modes via the Fullscreen buttons. The Page editor mostly works the same as the Post editor, but there are some Page-specific features in the Page Attributes box.
cy: Mae creu Tudalen yn debyg iawn i greu Cofnod, a gall y sgriniau gael eu cyfaddasu yn yr un modd gan ddefnyddio llusgo a gollwng, y tab Dewisiadau Sgrin, ac ehangu/cwympo blychau yn ôl eich dewis. Mae gan y sgrin hefyd ofod ysgrifennu rhydd, sydd ar gael yn y dulliau Gweledol a Testun trwy'r botymau Sgrin Lawn. Mae'r golygydd Tudalen yn gweithio'r un ffordd â'r golygydd Post, ond mae rhai nodweddion Tudalen benodol yn y blwch Priodweddau Tudalen.

en: Credits
cy: Diolchiadau

en: Crop
cy: Tocio

en: Crop Aspect Ratio
cy: Tocio'r Gymhareb Agwedd

en: Crop Header Image
cy: Tocio Delwedd Pennyn

en: Crop Selection
cy: Tocio'r Dewis

en: Crop and Publish
cy: Tocio a Chyhoeddi

en: Crop thumbnail to exact dimensions (normally thumbnails are proportional)
cy: Torri llun i union faint (fel arfer mae'r llun yn gymesur)

en: Current Page
cy: Tudalen Gyfredol

en: Current Revision by %s
cy: Adolygiad cyfredol gan %s

en: Current Theme
cy: Y Thema Bresennol

en: Current thumbnail
cy: Llun bach presennol

en: Custom Background
cy: Cefndir Cyfaddas

en: Custom Colors
cy: Lliwiau Cyfaddas

en: Custom Fields
cy: Meysydd Cyfaddas

en: Custom Header
cy: Pennyn Cyfaddas

en: Custom Structure
cy: Strwythur Cyfaddasu

en: Custom Structures
cy: Strwthurau Cyfaddas

en: Custom database class.
cy: Dosbarth y gronfa ddata gyfaddas.

en: Custom database error message.
cy: Neges gwall cronfa ddata gyfaddas.

en: Custom date format:
cy: Fformat dyddiad cyfaddas:

en: Custom field deleted.
cy: Wedi dileu'r maes cyfaddasu.

en: Custom field updated.
cy: Diweddaru'r maes cyfaddasu.

en: Custom fields can be used to add extra metadata to a post that you can <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">use in your theme</a>.
cy: Mae modd defnyddio meysydd cyfaddasu i ychwanegu metadata i gofnod y mae modd ei ddefnyddio o fewn dy <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Custom_Fields" target="_blank">thema</a>.

en: Custom install script.
cy: Sgript osod gyfaddas.

en: Custom maintenance message.
cy: Neges cynnal a chadw cyfaddasu.

en: Custom site deleted message.
cy: Neges dileu blog gyfaddas.

en: Custom site inactive message.
cy: Neges gwefan anweithredol gyfaddas.

en: Custom site suspended message.
cy: Neges blog wedi'i hatal gyfaddas.

en: Custom time format:
cy: Fformat amser cyfaddas:

en: Custom:
cy: Cyfaddas:

en: Customize &#8220;%s&#8221;
cy: Cyfaddasu &#8220;%s&#8221;

en: Customize Your Site
cy: Cyfaddasu eich Gwefan

en: Customizing This Display
cy: Cyfaddasu'r Dangosydd

en: Dark
cy: Tywyll

en: Database Host
cy: Gwesteiwr y Gronfa Ddata

en: Database Name
cy: Enw'r Gronfa Ddata

en: Database Update Required
cy: Angen Diweddaru'r Gronfa Ddata

en: Database host
cy: Gwesteiwr y gronfa ddata

en: Database name
cy: Enw'r gronfa ddata

en: Database password
cy: Cyfrinair y gronfa ddata

en: Database repair results
cy: Canlyniadau atgyweirio cronfa ddata

en: Database username
cy: Enw defnyddiwr y gronfa ddata

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date and time
cy: Dyddiad ac amser

en: Date range:
cy: Amrediad Dyddiad:

en: Date/Time
cy: Dyddiad/Amser

en: Day
cy: Diwrnod

en: Day and name
cy: Diwrnod ac enw

en: Daylight saving time begins on: %s.
cy: Mae'r amser arbed golau dydd yn dechrau ar: %s.

en: Deactivate
cy: Dadweithredu

en: Deactivate %s
cy: Dadweithredu %s

en: Default Avatar
cy: Afatar Rhagosodedig

en: Default Images
cy: Delweddau Rhagosodedig

en: Default Link Category
cy: Categori Rhagosodedig Dolenni

en: Default Mail Category
cy: Categori E-bost Rhagosodedig

en: Default Post Category
cy: Categori Rhagosodedig Cofnodion

en: Default Post Format
cy: Fformat Cofnod Rhagddewisiedig

en: Default Template
cy: Templed Rhagosodedig

en: Default article settings
cy: Gosodiadau rhagosodedig erthyglau

[ctx: Default category slug]
en: Uncategorized
cy: Heb Gategori

en: Default is %s
cy: Y rhagosodiad yw %s

[ctx: Default network name]
en: %s Sites
cy: Gwefannau %s

[ctx: Default post slug]
en: hello-world
cy: helo-fyd

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete %s
cy: Dileu %s

en: Delete My Site
cy: Dileu'r Wefan

en: Delete My Site Permanently
cy: Dileu'r Wefan yn Barhaol

en: Delete Plugin
cy: Dileu Ategyn

en: Delete Plugins
cy: Dileu Ategion

en: Delete Site
cy: Dileu Gwefan

en: Delete Users
cy: Dileu Defnyddwyr

en: Delete a menu item by <strong>expanding it and clicking the Remove link</strong>
cy: Dilëwch eitem dewislen drwy <strong>ei ehangu a chlicio Tynnu dolen</strong>

en: Delete all content.
cy: Dileu'r Cyfan.

en: Delete brings you to the Delete Users screen for confirmation, where you can permanently remove a user from your site and delete their content. You can also delete multiple users at once by using Bulk Actions.
cy: Mae Dileu yn eich symud i'r sgrin Dileu Defnyddwyr ar gyfer cadarnhau, lle mae modd i chi ddileu'n barhaol defnyddiwr o'ch gwefan a dileu eu cynnwys. Mae modd dileu defnyddwyr lluosog ar unwaith drwy ddefnyddio Gweithredoedd.

en: Delete this item permanently
cy: Dileu'r eitem hon yn barhaol

en: Delete this theme
cy: Dileu'r thema

en: Deleted
cy: Dilëwyd

en: Deleting Links
cy: Dileu Dolenni

en: Deleting a category does not delete the posts in that category. Instead, posts that were only assigned to the deleted category are set to the category %s.
cy: Nid yw dileu categori yn dileu cofnodion yn y categori hwnnw. Yn lle hynny, dim ond cofnodion sydd wedi eu neilltuo i'r categori dileu sy'n cael eu gosod i'r categori %s.

en: Denied: %s
cy: Gwrthodwyd: %s

en: Descending
cy: Disgyn

en: Designer
cy: Cynllunydd

en: Destination folder already exists.
cy: Mae'r ffolder targed eisoes yn bodoli.

en: Detach
cy: Datod

en: Detached %d attachment. | Detached %d attachments.
cy[0]: Wedi datod %d atodiad.
cy[1]: Wedi datod %d atodiad.
cy[2]: Wedi datod %d atodiad.
cy[3]: Wedi datod %d atodiad.

en: Details
cy: Manylion

en: Developer
cy: Datblygwr

en: Did you lose your phone or leave your account logged in at a public computer? You can log out everywhere else, and stay logged in here.
cy: Ydych chi wedi colli ei ffôn neu adael eich cyfrif wedi ei fewngofnodi ar gyfrifiadur cyhoeddus? Mae modd i chi allgofnodi o rhywle arall ac aros wedi eich mewngofnodi yma.

en: Direct link (best for mobile)
cy: Cysylltiad uniongyrchol (gorau ar gyfer symudol)

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disable accessibility mode
cy: Analluogi'r modd hygyrchedd

en: Disable the visual editor when writing
cy: Analluogi'r golygydd gweladwy wrth ysgrifennu

en: Disable this theme
cy: Analluogi'r thema

en: Disabled <span class="count">(%s)</span> | Disabled <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Analluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Analluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Analluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Analluogwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Disabling Maintenance mode&#8230;
cy: Diffodd y modd Cynnal a Chadw&#8230;

en: Discard any changes and restore the original image.
cy: Hepgor unrhyw newidiadau ac adfer y ddelwedd wreiddiol.

en: Discourage search engines from indexing this site
cy: Annog peiriannau chwilio i beidio mynegeio'r wefan

en: Discussion
cy: Trafodaeth

en: Discussion Settings
cy: Gosodiadau'r Trafodaethau

en: Display Options
cy: Dewisiadau Dangos

en: Display name publicly as
cy: Dangos yr enw yn gyhoeddus fel

en: Displayed on attachment pages.
cy: Wedi ei dangos ar dudalennau atodiadau.

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
cy: Dangos %s&#8211;%s o %s

en: Do not allow
cy: Peidio caniatáu

en: Docs Committer
cy: Cyflwynwr Dogfennau

en: Documentation:
cy: Dogfennaeth:

en: Don&#8217;t forget to click &#8220;Save Changes&#8221; when you&#8217;re done!
cy: Peidiwch anghofio i &#8220;Gadw Newidiadau&#8221; pan rydych wedi gorffen!

en: Don&#8217;t forget to click on the Save Changes button when you are finished.
cy: Peidiwch anghofio i glicio ar y botwm Cadw'r Newidiadau pan fyddwch wedi gorffen.

en: Don&#8217;t you wish all software came with these freedoms? So do we! For more information, check out the <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.
cy: Byddai'n dda petai bob darn o feddalwedd yn dod a'r rhyddid yma. Byddai wir! Am ragor o wybodaeth, ewch i <a href="http://www.fsf.org/">Free Software Foundation</a>.

en: Donate to this plugin &#187;
cy: Cyfrannu i'r ategyn &#187;

en: Double-check your email address before continuing.
cy: Gwnewch yn siŵr bod y cyfeiriad e-bost uchod yn gywir cyn parhau.

en: Down one
cy: I lawr un

en: Download %s
cy: Llwytho i Lawr %s

en: Download Export File
cy: Llwytho'r Ffeil Allforio i Lawr

en: Download failed.
cy: Methodd y llwytho.

en: Download nightly build
cy: Llwytho i lawr y fersiwn nosweithiol

en: Downloading install package from <span class="code">%s</span>&#8230;
cy: Llwytho'r pecyn gosod i lawr o <span class="code">%s</span>

en: Downloading translation from <span class="code">%s</span>&#8230;
cy: Llwytho cyfieithiad i lawr o <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Downloading update from <span class="code">%s</span>&#8230;
cy: Llwytho diweddariad o <span class="code">%s</span>&#8230;

en: Draft created on %1$s at %2$s
cy: Crëwyd y drafft ar %1$s am %2$s

en: Draft saved at %s.
cy: Cadwyd drafft ar %s.

en: Drafts
cy: Drafftiau

en: Drag each item into the order you prefer. Click the arrow on the right of the item to reveal additional configuration options.
cy: Llusgwch bob eitem i'r drefn rydych yn ei dymuno. Cliciwch y saeth ar dde'r eitem i amlygu dewisiadau ffurfweddu pellach.

en: Drag the bookmarklet below to your bookmarks bar. Then, when you&#8217;re on a page you want to share, simply &#8220;press&#8221; it.
cy: Llusgwch y sgriptnod isod i'ch bar nodau tudalen. Yna, pan fyddwch ar dudalen rydych am ei rannu, cliciwch ar y sgriptnod.

en: Drag widgets here to remove them from the sidebar but keep their settings.
cy: Llusgwch declynnau i fan hyn i'w tynnu o'r bar ochr ond cadw eu gosodiadau.

en: Drop files here
cy: Gollwng ffeiliau yma

en: Drop-ins <span class="count">(%s)</span> | Drop-ins <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Gosod yn eu lle <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Gosod yn eu lle <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Gosod yn eu lle <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Gosod yn eu lle <span class="count">(%s)</span>

en: Drop-ins are advanced plugins in the %s directory that replace WordPress functionality when present.
cy: Mae Cwympategion yn ategion uwch yng nghyfarwyddiadur %s sy'n cymryd lle swyddogaethau WordPress pan fyddant ar gael.

en: Due to an error during updating, WordPress has rolled back to your previous version.
cy: Oherwydd gwall wrth ddiweddaru, mae WordPress wedi mynd yn ôl i'ch fersiwn blaenorol.

en: ERROR:
cy: GWALL:

en: ERROR: %s
cy: GWALL: %s

en: ERROR: The network could not be created.
cy: GWALL: Nid oedd modd creu'r rhwydwaith.

en: ERROR: please type a comment.
cy: GWALL: rhowch sylw.

en: ERROR: you are replying to a comment on a draft post.
cy: GWALL: rydych yn ymateb i sylw ar gofnod drafft.

en: Each custom menu may contain a mix of links to pages, categories, custom URLs or other content types. Menu links are added by selecting items from the expanding boxes in the left-hand column below.
cy: Gall pob dewislen gyfaddas gynnwys cymysgedd o ddolenni i dudalennau, categorïau, URLau cyfaddas neu fathau eraill o gynnwys. Mae dolenni dewislenni yn cael eu hychwanegu drwy ddewis eitemau o'r blychau ehangu yn y golofn ar y chwith.

en: Edit %s
cy: Golygu%s

en: Edit &#8220;%s&#8221;
cy: Golygu &#8220;%s&#8221;

en: Edit Comment
cy: Golygu Sylw

en: Edit Link
cy: Golygu Dolen

en: Edit Menu Item
cy: Golygu Eitem Dewislen

en: Edit Menus
cy: Golygu Dewislenni

en: Edit Plugins
cy: Golygu Ategion

en: Edit Themes
cy: Golygu'r Themâu

en: Edit User
cy: Golygu Defnyddiwr

en: Edit comment
cy: Golygu sylw

en: Edit date and time
cy: Golygu'r dyddiad ac amser

en: Edit permalink
cy: Golygu dolen barhaol

en: Edit selected menu
cy: Golygu'r dewislenni hyn

en: Edit status
cy: Statws golygu

en: Edit takes you to the editable profile screen for that user. You can also reach that screen by clicking on the username.
cy: Mae Golygu yn eich cymryd i sgrin golygu'r defnyddiwr. Mae modd cyrraedd y sgrin drwy glicio ar yr enw defnyddiwr.

en: Edit this item
cy: Golygu'r eitem hon

en: Edit this item inline
cy: Golygu'r eitem mewnlin

en: Edit visibility
cy: Golygu gwelededd

en: Edit your default menu by adding or removing items. Drag each item into the order you prefer. Click Create Menu to save your changes.
cy: Golygwch eich dewislen ragosodedig drwy ychwanegu neu dynnu eitemau. Llusgwch eich eitem i'r drefn rydych am ei ddefnyddio. Cliciwch Creu Dewislen i gadw eich newidiadau.

en: Edit your front page
cy: Golygu eich tudalen flaen

en: Edit your menu below, or <a href="%s">create a new menu</a>.
cy: Golygwch eich dewislen isod neu <a href="%s">greu dewislen newydd</a>.

en: Editing %s (active)
cy: Golygu %s (gweithredol)

en: Editing %s (inactive)
cy: Golygu %s (anweithredol)

en: Editing Menus
cy: Golygu Dewislenni

en: Editor Style
cy: Arddull Golygu

en: Editors can publish posts, manage posts as well as manage other people&#8217;s posts, etc.
cy: Mae Golygydd yn gallu cyhoeddi cofnodion, rheoli cofnodion yn ogystal â rheoli cofnodion pobl eraill, etc.

en: Email Address
cy: Cyfeiriad E-bost

en: Email me whenever
cy: E-bostio fi pryd bynnag fydd

en: Email or Username
cy: E-bost neu Enw Defnyddiwr

en: Email:
cy: E-bost:

en: Embed your WordPress content
cy: Mewnblannu eich cynnwys WordPress

en: Embeds
cy: Mewnblannu

en: Empty Spam
cy: Gwagio'r Sbam

en: Empty Title filled from filename.
cy: Teitl Gwag wedi ei lenwi o enw ffeil.

en: Empty Trash
cy: Gwagio'r Sbwriel

en: Empty archive.
cy: Archif gwag.

en: Enable
cy: Galluogi

en: Enable accessibility mode
cy: Galluogi'r modd hygyrchedd

en: Enable full-height editor and distraction-free functionality.
cy: Galluogi golygydd uchder llawn ac ysgrifennu heb darfu.

en: Enable keyboard shortcuts for comment moderation.
cy: Galluogi llwybrau byr bysellfwrdd ar gyfer cymedroli sylwadau.

en: Enable this theme
cy: Galluogi'r thema

en: Enable threaded (nested) comments %s levels deep
cy: Galluogi sylwadau trywydd (nythog) %s lefel o ddyfnder

en: Enabled <span class="count">(%s)</span> | Enabled <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Galluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Galluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Galluogwyd <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Galluogwyd <span class="count">(%s)</span>

en: Enabling Accessibility Mode, via Screen Options, allows you to use Add and Edit buttons instead of using drag and drop.
cy: Mae galluogi'r Modd Hygyrch, drwy'r Dewisiadau Sgrin, yn caniatáu defnyddio'r botymau Ychwanegu a Golygu yn lle defnyddio llusgo a gollwng.

en: Enabling Maintenance mode&#8230;
cy: Galluogi'r modd Cynnal a Chadw&#8230;

en: Enabling the Network
cy: Galluogi'r Rhwydwaith

en: Encoding for pages and feeds
cy: Amgodio ar gyfer tudalennau a llif

en: End date:
cy: Dyddiad gorffen:

en: English
cy: Saesneg

en: Enter a URL to scan
cy: Rhoswch URL i'w sganio

en: Enter a link URL or click above for presets.
cy: Rhowch URL dolen neu glicio ar y rhagosodiadau.

en: Enter menu name here
cy: Rhowch enw dewislen yma

en: Enter new
cy: Rhoi

en: Enter the address here if you <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">want your site home page to be different from your WordPress installation directory.</a>
cy: Rhowch y cyfeiriad yma <a href="https://codex.wordpress.org/Giving_WordPress_Its_Own_Directory">os ydych chi am i dudalen cartref eich gwefan i fod yn wahanol i'ch cyfeiriadur gosod WordPress.</a>

en: Enter the email address of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost defnyddiwr cyfredol ar y rhwydwaith i'w gwahodd i'r wefan. Bydd y person hwnnw'n derbyn e-bost yn gofyn iddyn nhw gadarnhau'r gwahoddiad.

en: Enter the email address or username of an existing user on this network to invite them to this site. That person will be sent an email asking them to confirm the invite.
cy: Rhowch gyfeiriad e-bost neu enw defnyddiwr cyfredol ar y rhwydwaith i'w gwahodd i'r wefan. Bydd y person hwnnw'n derbyn e-bost yn gofyn iddyn nhw gadarnhau'r gwahoddiad.

en: Enter the location on the server where the public and private keys are located. If a passphrase is needed, enter that in the password field above.
cy: Rhowch leoliad y fan lle mae allweddi cyhoeddus a phreifat wedi eu gosod ar y gweinydd. Os oes angen cyfrinymadrodd, rhowch hwnnw yn y maes cyfrinair uchod.

en: Enter title here
cy: Rhowch deitl yma

en: Error code: %s
cy: Cod gwall:%s

en: Error in deleting.
cy: Gwall wrth ddileu.

en: Error in displaying the widget settings form.
cy: Gwall wrth arddangos y ffurflen gosodiadau teclyn.

en: Error in moving to Trash.
cy: Gwall wrth ei symud i'r Sbwriel.

en: Error in restoring from Trash.
cy: Gwall wrth adfer o'r Sbwriel.

en: Error saving media attachment.
cy: Gwall cadw atodiadau cyfrwng.

en: Error while adding the category. Please try again later.
cy: Gwall wrth ychwanegu'r categori. Ceisiwch eto.

en: Error while saving the scaled image. Please reload the page and try again.
cy: Gwall wrth gadw'r ddelwedd wedi ei graddio. Bydd angen ail lwytho'r dudalen a cheisio eto.

en: Error while saving.
cy: Gwall wrth gadw.

en: Error: [%1$s] %2$s
cy: Gwall: [%1$s] %2$s

en: Even more embed providers
cy: Rhagor o ddarparwyr mewnblannu

en: Every plugin and theme in WordPress.org&#8217;s directory is 100%% GPL or a similarly free and compatible license, so you can feel safe finding <a href="%1$s">plugins</a> and <a href="%2$s">themes</a> there. If you get a plugin or theme from another source, make sure to <a href="%3$s">ask them if it&#8217;s GPL</a> first. If they don&#8217;t respect the WordPress license, we don&#8217;t recommend them.
cy: Mae pob ategyn a thema yng nghyfeiriadur WordPress yn 100% GPL neu drwydded rydd gyffelyb, felly gallwch deimlo'n ddiogel yn canfod <a href="%1$s">ategion</a> a <a href="%2$s">themâu</a> yno. Os fyddwch yn defnyddio ategyn o wefan arall, gwnewch yn siŵr <a href="%3$s">i ofyn a yw'n GPL</a> yn gyntaf. Os nad ydynt yn parchu trwydded WordPress, nid ydym yn eu hargymell.

en: Example: <code>http://wordpress.org/</code> &#8212; don&#8217;t forget the <code>http://</code>
cy: Esiampl: <code>http://wordpress.org/</code> peidiwch anghofio'r <code>http://</code>

en: Example: Nifty blogging software
cy: Enghraifft: meddalwedd blogio Nifty

en: Excerpt View
cy: Golwg Cyfra

en: Excerpts are optional hand-crafted summaries of your content that can be used in your theme. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Learn more about manual excerpts.</a>
cy: Mae dyfyniad yn grynodebau dewisol o dy gynnwys y mae modd eu defnyddio yn dy thema. <a href="https://codex.wordpress.org/Excerpt" target="_blank">Dysgu mwy am grynodebau.</a>

en: Executed before Multisite is loaded.
cy: Wedi ei weithredu cyn i Multisite gael ei lwytho.

en: Export
cy: Allforio

en: Extended Core Team
cy: Tîm Craidd Estynedig

en: External Libraries
cy: Llyfrgelloedd Allanol

en: External object cache.
cy: Storfa gwrthrych allanol.

en: FAILED: %s
cy: METHIANT: %s

en: FAILED: WordPress failed to update to %s
cy: METHIANT: Methodd WordPress â diweddaru i %s

en: FTP Password
cy: Cyfrinair FTP

en: FTP Username
cy: Enw Defnyddiwr FTP

en: FTP hostname is required
cy: Mae angen enw gwesteiwr FTP

en: FTP password is required
cy: Mae angen cyfrinair FTP

en: FTP username is required
cy: Mae angen enw defnyddiwr FTP

en: FTP/SSH Password
cy: Cyfrinair FTP/SSH

en: FTP/SSH Username
cy: Enw defnyddiwr FTP/SSH

en: Failed to connect to FTP Server %s
cy: Wedi methu â chysylltu â'r Gweinydd FTP %s

en: Failed to connect to SSH2 Server %s
cy: Wedi methu â chysylltu â'r Gweinydd SSH2 %s

en: Failed to initialize a SFTP subsystem session with the SSH2 Server %s
cy: Methwyd cychwyn sesiwn is system SFTP gyda'r Gweinydd SSH2 %s

en: Failed to optimize the %1$s table. Error: %2$s
cy: Wedi methu optimeiddio tabl %1$s. Gwall: %2$s

en: Failed to repair the %1$s table. Error: %2$s
cy: Wedi methu trwsio tabl %1$s. Gwall: %2$s

en: Failed to write file to disk.
cy: Methu ysgrifennu ffeil i ddisg.

en: Feature Filter
cy: Hidl Nodwedd

en: Featured Image Header
cy: Pennyn Delwedd Nodwedd

en: Featured Images
cy: Delwedd Nodwedd

en: Features
cy: Nodweddion

en: File URL
cy: URL Ffeil

en: File URL:
cy: URL Ffeil:

en: File edited successfully.
cy: Wedi golygu'r ffeil yn llwyddiannus.

en: File is empty. Please upload something more substantial.
cy: Mae'r fffeil yn wag. Llwythwch rhywbeth mwy sylweddol i fyny.

en: File is empty. Please upload something more substantial. This error could also be caused by uploads being disabled in your php.ini or by post_max_size being defined as smaller than upload_max_filesize in php.ini.
cy: Mae'r ffeil yn wag. Llwythwch rhywbeth mwy sylweddol i fyny. Gall y gwall fod wedi ei achosi gan lwytho i fyny wedi ei atal yn eich php.ini neu drwy i post_max_size gael ei ddiffinio i fod yn llai na upload_max_filesize yn php.ini.

en: File upload stopped by extension.
cy: Mae estyniad wedi rhwystro llwytho'r ffeil i fyny.

en: Files in the %s directory are executed automatically.
cy: Mae'r ffeiliau yn y cyfeiriadur %s yn cael eu gweithredu'n awtomatig.

en: Files of this type are not editable.
cy: Nid oes modd golygu ffeiliau o'r math yma.

en: Filesystem error.
cy: Gwall system ffeiliau.

en: Fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to creating a network of WordPress sites. We will create configuration files in the next step.
cy: Llanwch y wybodaeth isod a byddwch ar eich ffordd i greu rhwydwaith o wefannau WordPress. Byddwn yn creu'r ffeiliau ffurfweddu yn ystod y cam nesaf.

en: Filter
cy: Hidlo

en: Filter &#187;
cy: Hidlo &#187;

en: Filter by category
cy: Hidlo yn ôl categori

en: Filter by comment type
cy: Hidlo yn ôl y math o sylwadau

en: Filter comments list
cy: Hidlo rhestr sylwadau

en: Filter items list
cy: Hidlo rhestr eitemau

en: Filter media items list
cy: Hidlo'r rhestr eitemau cyfryngau

en: Filter plugins list
cy: Hidlo rhestr ategion

en: Filter themes list
cy: Hidlo rhestr themâu

en: Filter users list
cy: Hidlo rhestr defnyddwyr

en: Filtering by:
cy: Hidlo yn ôl:

en: Find Posts or Pages
cy: Canfod Cofnod neu Dudalen

en: Find Themes
cy: Canfod Themâu

en: Find a theme based on specific features.
cy: Canfod thema ar sail nodweddion penodol.

en: First Name
cy: Enw Cyntaf

en: First page
cy: Tudalen Gyntaf

en: Fixed Layout
cy: Cynllun Sefydlog

en: Flexible Header
cy: Pennyn Hyblyg

en: Flip horizontally
cy: Fflipio'n llorweddol

en: Flip vertically
cy: Fflipio'n fertigol

en: Fluid Layout
cy: Cynllun Hyblyg

en: Follow the link to open Press This. Then add it to your device&#8217;s bookmarks or home screen.
cy: Dilynwch y ddolen i agor Press This. Yna ychwanegwch ef i nodau tudalen neu sgrin cartref eich dyfais.

[ctx: Followed by post revision info]
en: From:
cy: Oddi wrth:

[ctx: Followed by post revision info]
en: To:
cy: At:

en: For PHP files, you can use the Documentation dropdown to select from functions recognized in that file. Look Up takes you to a web page with reference material about that particular function.
cy: Mae modd defnyddio cwymplen Dogfennaeth ar gyfer ffeiliau PHP i ddewis swyddogaeth sy'n cael ei hadnabod yn y ffeil honno. Mae Am-edrych y eich cymryd i dudalen gwe gyda deunydd cyfeirio am y swyddogaeth honno.

en: For each article in a feed, show
cy: Ar gyfer pob erthygl yn y llif, dangos

en: For images only, you can click on Edit Image under the thumbnail to expand out an inline image editor with icons for cropping, rotating, or flipping the image as well as for undoing and redoing. The boxes on the right give you more options for scaling the image, for cropping it, and for cropping the thumbnail in a different way than you crop the original image. You can click on Help in those boxes to get more information.
cy: Ar gyfer delweddau yn unig, gallwch glicio ar Golygu Delwedd o dan y llun bach er mwyn agor golygydd delwedd mewnlin gydag eiconau ar gyfer tycio, cylchdroi, neu fflipio'r ddelwedd yn ogystal â dadwneud neu ailwneud. Mae'r blychau ar y dde yn darparu mwy o ddewisiadau ar gyfer graddio'r llun ac ar gyfer tocio'r llun bach mewn ffordd wahanol i'r ddelwedd wreiddiol. Gallwch glicio ar Help yn y blychau er mwyn cael rhagor o wybodaeth.

en: For more information, see <a href="%s">the release notes</a>.
cy: Am ragor o wybodaeth, gw, <a href="%s">nodiadau ryddhau</a>.

en: For more information:
cy: Rhagor o wybodaeth:

en: For more on version %s, see the About WordPress screen:
cy: I ddarllen rhagor am fersiwn %s, gw. y sgrin About WordPress:

en: For most themes, the header text is your Site Title and Tagline, as defined in the <a href="%1$s">General Settings</a> section.
cy: Ar gyfer y mwyafrif o themâu eich testun pennyn yw Teitl y Wefan a'i Broliant, fel sydd wedi ei ddiffinio yn adran <a href="%1$s">Gosodiadau Cyffredinol</a>.

en: For users without a custom avatar of their own, you can either display a generic logo or a generated one based on their email address.
cy: Ar gyfer defnyddwyr heb afatar eu hunain, gelli un ai ddangos logo cyffredinol neu gynhyrchu un ar sail eu cyfeiriad e-bost.

en: Formatting
cy: Fformatio

en: Found %s
cy: Wedi canfod %s

en: Four Columns
cy: Pedair Colofn

en: Freedoms
cy: Rhyddid

en: From %1$s %2$s
cy: O %1$s %2$s

en: From %1$s on %2$s%3$s
cy: Oddi wrth %1$s ar %2$s%3$s

en: From Computer
cy: O'r Cyfrifiadur

en: From URL
cy: O'r URL

en: From this screen you can review, compare, and restore revisions:
cy: O'r sgrin yma mae modd adolygu, cymharu ac adfer newidiadau:

en: From this screen you can:
cy: O'r sgrin hon gallwch:

en: Front Page
cy: Y Dudalen Flaen

en: Front Page Posting
cy: Postio Tudalen Flaen

en: Front page: %s
cy: Tudalen flaen: %s

en: Full URL path to files
cy: Llwybr URL llawn i'r ffeiliau

en: Full Width Template
cy: Templed Lled Llawn

en: Full text
cy: Testun llawn

en: Function Name&hellip;
cy: Enw Swyddogaeth&hellip;

en: Future security updates will be applied automatically.
cy: Yn y dyfodol, bydd diweddariadau diogelwch yn cael eu gosod yn awtomatig.

en: G &#8212; Suitable for all audiences
cy: G &#8212; Ar gyfer cynulleidfa gyfan

en: Gallery
cy: Oriel

en: Gallery (%s)
cy: Oriel (%s)

en: Gallery columns:
cy: Colofnau'r Oriel:

en: General Settings
cy: Gosodiadau Cyffredinol

en: Generate Password
cy: Creu Cyfrinair

en: Genre: %s.
cy: Math: %s.

en: Get Favorites
cy: Estyn Ffefrynnau

en: Get Shortlink
cy: Estyn Dolen fer

en: Get Started
cy: Cychwyn Arni

en: Get Version %s
cy: Estyn Fersiwn %s

en: Give your menu a name above, then click Create Menu.
cy: Rhowch enw i'ch dewislen, yna cliciwch Creu Dewislen.

en: Global Settings
cy: Gosodiadau Cyffredinol

en: Go back
cy: Nôl

en: Go to Dashboard
cy: Mynd i'r Bwrdd Rheoli

en: Go to Dashboard &rarr; Home
cy: Mynd i Cartref a'r Bwrdd Rheoli

en: Grant this user super admin privileges for the Network.
cy: Rhoi breintiau uwchweinyddwr y Rhwydwaith i'r defnyddiwr hwn.

en: Gravatar Logo
cy: Logo Gravatar

en: Gray
cy: Llwyd

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Guest Committer
cy: Cyfrannwr Gwadd

en: Header Text
cy: Testun Pennyn

en: Header updated. <a href="%s">Visit your site</a> to see how it looks.
cy: Pennyn wedi ei ddiweddaru. <a href="%s">Dangos y wefan</a> i weld sut mae'n edrych.

en: Hello world!
cy: Helo fyd!

en: Here is a basic overview of the different user roles and the permissions associated with each one:
cy: Dyma drosolwg elfennol o'r rolau defnyddwyr gwahanol a’r caniatâd sy'n gysylltiedig â phob un:

en: Hi,
    
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    
    Please click the following link to confirm the invite:
    %4$s
cy: Helo,
    
    Rydych wedi cael eich gwahodd i ymuno â '%1$s' yn
    %2$s gyda rôl %3$s.
    
    Cliciwch y ddolen isod i gadarnhau'r gwahoddiad:
    %4$s

en: Hi,
    You've been invited to join '%1$s' at
    %2$s with the role of %3$s.
    If you do not want to join this site please ignore
    this email. This invitation will expire in a few days.
    
    Please click the following link to activate your user account:
    %%s
cy: Helo,
    Dyma wahoddiad i ymuno â '%1$s' yn
    %2$s fel %3$s.
    Os nad ydych chi eisiau ymuno â'r gwefan hwn, anwybyddwch
    yr e-bost hwn. Bydd y gwahoddiad hwn yn dod i ben mewn ychydig ddyddiau.
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i weithredu eich cyfrif:
    %%s

en: Hi, this is a comment.
    To delete a comment, just log in and view the post&#039;s comments. There you will have the option to edit or delete them.
cy: Helo, dyma sylw.
    I ddileu sylw, mewngofnodwch, ac edrych ar sylwadau&#039;r cofnod. Bydd dewis i&#8217;w golygu neu eu dileu.

en: Hide Details
cy: Cuddio'r Manylion

en: Hide hidden updates
cy: Cuddio diweddariadau cudd

en: Hide post options
cy: Cuddio dewisiadau cofnodion

en: Hide this update
cy: Cuddio'r diweddariad

en: Hold a comment in the queue if it contains %s or more links. (A common characteristic of comment spam is a large number of hyperlinks.)
cy: Dal sylw mewn rhes aros os yw&#8217;n cynnwys %s neu fwy o ddolenni. (Mae sbam sylwadau yn aml yn cynnwys nifer fawr o ddolenni.)

en: Holiday
cy: Gwyliau

en: Hostname
cy: Gwesteiwr

en: Hour
cy: Awr

en: Hover or tap to see Activate and Live Preview buttons
cy: Tapio neu hofran i weld botymau Gweithredu a Rhagolwg Byw

en: Hovering over a row in the posts list will display action links that allow you to manage your post. You can perform the following actions:
cy: Mae hofran dros res mewn rhestr cofnodion yn dangos cysylltiadau gweithredu sy'n yn caniatáu i chi reoli'r cofnod. Mae modd cyflawni'r gweithredoedd canlynol:

en: Hovering over a row in the users list will display action links that allow you to manage users. You can perform the following actions:
cy: Mae hofran dros res mewn rhestr defnyddwyr yn dangos cysylltiadau gweithredu sy'n yn caniatáu i chi reoli defnyddwyr. Mae modd cyflawni'r gweithredoedd canlynol:

en: Hovering over a row reveals action links: Edit, Delete Permanently, and View. Clicking Edit or on the media file&#8217;s name displays a simple screen to edit that individual file&#8217;s metadata. Clicking Delete Permanently will delete the file from the media library (as well as from any posts to which it is currently attached). View will take you to the display page for that file.
cy: Mae hofran dros res yn amlygu dolenni gweithredol: Golygu, Dileu'n Barhaol, a Golwg. Clici wch Golygu neu ar y ffeil cyfrwng a bydd yn dangos sgrin syml i olygu metadata'r ffeil. Mae clicio ar Dileu'n Barhaol yn dileu'r ffeil o'r llyfrgell cyfrwng (yn ogystal ag o unrhyw gofnod mae wedi atodi iddo ar hyn o bryd). Bydd Golwg yn eich cymryd i dudalen arddangos y ffeil honno.

en: How to Update
cy: Sut i Ddiweddaru

[ctx: Howdy]
en: Welcome
cy: Croeso

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently clicked the 'Delete Site' link on your site and filled in a
    form on that page.
    
    If you really want to delete your site, click the link below. You will not
    be asked to confirm again so only click this link if you are absolutely certain:
    ###URL_DELETE###
    
    If you delete your site, please consider opening a new site here
    some time in the future! (But remember your current site and username
    are gone forever.)
    
    Thanks for using the site,
    Webmaster
    ###SITE_NAME###
cy: Helo ###USERNAME###,
    
    Yn ddiweddar roeddech wedi clicio ar y ddolen 'Dileu Gwefan ar eich gwefan
    a llanw ffurflen ar y dudalen honno.
    
    Os ydych chi wir eisiau dileu eich gwefan, cliciwch y ddolen isod. Byddwn ni
    ddim yn gofyn i chi gadarnhau eto felly cliciwch y ddolen os ydych yn gwbl sicr:
    ###URL_DELETE###
    
    Os ydych am ddileu eich gwefan, cofiwch ystyried agor gwefan arall yma yn y
    dyfodol! (Ond cofiwch y bydd eich gwefan cyfredol a'ch enw defnyddiwr wedi
    mynd am byth.)
    
    Diolch am ddefnyddio'r wefan,
    Gwefeistr
    ###SITE_NAME###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the administration email address on
    your site changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
cy: Helo ###USERNAME###,
    
    Yn ddiweddar, roeddech wedi gofyn i gyfeiriad e-bost eich gyfrif
    gweinyddol gael ei newid.
    
    Os yw hynny'n wir, cliciwch ar y ddolen ganlynol i'w newid:
    ###ADMIN_URL###
    
    Gallwch anwybyddu a dileu'r e-bost hwn os nad ydych am wneud hyn.
    
    Anfonwyd yr e-bost at ###EMAIL###
    
    Cyfarchion,
    Pawb yn ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy ###USERNAME###,
    
    You recently requested to have the email address on your account changed.
    
    If this is correct, please click on the following link to change it:
    ###ADMIN_URL###
    
    You can safely ignore and delete this email if you do not want to
    take this action.
    
    This email has been sent to ###EMAIL###
    
    Regards,
    All at ###SITENAME###
    ###SITEURL###
cy: Helo ###USERNAME###,
    
    Yn ddiweddar, roeddech wedi gofyn i gyfeiriad e-bost eich gyfrif gael ei newid.
    
    Os yw hynny'n wir, cliciwch ar y ddolen ganlynol i'w newid:
    ###ADMIN_URL###
    
    Gallwch anwybyddu a dileu'r e-bost hwn os nad ydych am wneud hyn.
    
    Anfonwyd yr e-bost at ###EMAIL###
    
    Cyfarchion,
    Pawb yn ###SITENAME###
    ###SITEURL###

en: Howdy! Your site at %1$s has been updated automatically to WordPress %2$s.
cy: Helo! Mae eich gwefan yn %1$s wedi ei diweddaru'n awtomatig i WordPress %2$s.

en: I'm sorry, the link you clicked is stale. Please select another option.
cy: Ymddiheuriadau, mae'r ddolen yna'n hen. Dewiswch ddewis arall.

en: I'm sure I want to permanently disable my site, and I am aware I can never get it back or use %s again.
cy: Rwy'n siŵr fy mod eisiau analluogi fy ngwefan yn barhaol ac rwy'n gwybod na chaf y wefan yn ôl na defnyddio %s eto.

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be deleted.</strong>
cy: ID #%1$s: %2$s <strong>Ni fydd y defnyddiwr cyfredol yn cael ei ddileu.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>The current user will not be removed.</strong>
cy: ID #%1$s: %2$s <strong>Ni fydd y defnyddiwr yma'n cael ei dynnu.</strong>

en: ID #%1$s: %2$s <strong>You don't have permission to remove this user.</strong>
cy: ID #%1$s: %2$s <strong>Does gennych chi ddim hawl i dynnu'r defnyddiwr yma.</strong>

en: Icon Design
cy: Cynllunio Eiconau

en: Identicon (Generated)
cy: Identicon (Cynhyrchu)

en: If %1$s is disabled, ask your administrator to enable that module, or look at the <a href="%2$s">Apache documentation</a> or <a href="%3$s">elsewhere</a> for help setting it up.
cy: Os yw %1$s wedi ei analluogi, gofynnwch i'ch gweinyddwr i alluogi'r modiwl hwnnw, neu edrych ar y <a href="%2$s">dogfennau Apache</a> neu <a href="%3$s">mewn mannau eraill</a> am gymorth i'w osod.

en: If a media file has not been attached to any post, you will see that in the Attached To column, and can click on Attach File to launch a small popup that will allow you to search for a post and attach the file.
cy: Os nad oes ffeil cyfrwng wedi ei hatodi i gofnod, bydd hynny'n amlwg yn y golofn Atodwyd i, ac mae modd clicio ar Atodi Ffeil i gychwyn llamlen fechan sy'n caniatáu i chwilio am gofnod ac atodi ffeil.

en: If an update is available, you&#8127;ll see a notification appear in the Toolbar and navigation menu.
cy: Os oes diweddariad ar gael, bydd hysbysiad yn ymddangos yn y Bar Offer a'r ddewislen llywio.

en: If desired, WordPress will automatically alert various services of your new posts.
cy: Os ydych yn dymuno, bydd WordPress yn hysbysu yn awtomatig nifer o wasanaethau am gofnod newydd.

en: If for any reason this automatic file creation doesn&#8217;t work, don&#8217;t worry. All this does is fill in the database information to a configuration file. You may also simply open %1$s in a text editor, fill in your information, and save it as %2$s.
cy: Os am unrhyw reswm nid yw'r creu ffeil awtomatig yn gweithio, peidiwch â phoeni. Y cyfan mae hyn yn ei wneud yw llenwi'r gronfa ddata o wybodaeth i ffeil ffurfweddu. Efallai byddwch hefyd yn gallu agor %1$s mewn golygydd testun, llenwi eich manylion, a'i gadw fel %2$s.

en: If something goes wrong with a plugin and you can&#8217;t use WordPress, delete or rename that file in the %s directory and it will be automatically deactivated.
cy: Os oes rhywbeth o'i le ar yr ategyn ac nid oes modd defnyddio WordPress, dilea neu ail-enwa’r ffeil yn y cyfeiriadur %s a bydd yn cael ei analluogi'n awtomatig.

en: If the importer you need is not listed, <a href="%s">search the plugin directory</a> to see if an importer is available.
cy: Os nad yw'r mewnforiwr rydych ei angen wedi'i restru, <a href="%s"> chwiliwch y cyfeiriadur ategion</a> i weld a oes mewnforiwr ar gael.

en: If the link is to a person, you can specify your relationship with them using the above form. If you would like to learn more about the idea check out <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.
cy: Os yw'r ddolen tuag at berson, gallwch bennu eich perthynas â nhw gan ddefnyddio'r ffurflen uchod. Os hoffech wybod mwy am y syniad: <a href="http://gmpg.org/xfn/">XFN</a>.

en: If the root directory of your site were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Create a new file, called <code>web.config</code> in the root directory of your site. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this code into the <code>web.config</code> file.
cy: Os yw cyfeiriadur gwraidd eich gwefan yn <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">ysgrifenadwy</a>, gallwn wneud hyn yn awtomatig, ond nid yw felly dyma'r rheolau url_rewrite dylech gael yn eich ffeil <code>web.config</code>. Crëwch ffeil newydd, o'r enw <code>web.config</code> yng nghyfeiriadur gwraidd eich gwefan. Cliciwch y maes a phwyso <kbd>CTRL + a</kbd> i ddewis y cyfan. Yna mewnosodwch y cod yma i'r ffeil <code>web.config</code>.

en: If you are looking to use the link manager, please install the <a href="%s">Link Manager</a> plugin.
cy: Os ydych yn edrych i ddefnyddio'r rheolwr dolenni gosodwch yr ategyn <a href="%s">Rheolwr Dolenni</a>.

en: If you can&#8217;t drag the bookmarklet to your bookmarks, copy the following code and create a new bookmark. Paste the code into the new bookmark&#8217;s URL field.
cy: Os nad oes modd llusgo'r sgriptnod i'r nodau tudalen, copïwch y cod canlynol a chreu nod tudalen newydd. Gludwch y cod i faes URL y nod tudalen newydd.

en: If you delete a link, it will be removed permanently, as Links do not have a Trash function yet.
cy: Os ydych yn dileu dolen, bydd yn cael ei ddileu'n barhaol, nid oes gan Ddolenni swyddogaeth Sbwriel eto.

en: If you do not remember your credentials, you should contact your web host.
cy: Os nad ydych yn cofio eich manylion, dylech gysylltu â'ch gwesteiwr gwe.

en: If you do not want to use your %s site any more, you can delete it using the form below. When you click <strong>Delete My Site Permanently</strong> you will be sent an email with a link in it. Click on this link to delete your site.
cy: Os nad ydych eisiau defnyddio eich gwefan %s eto, mae modd ei dileu drwy ddefnyddio'r ffurflen isod. Wrth glicio <strong>Dileu fy Ngwefan yn Barhaol</strong> byddwch yn derbyn e-bost gyda dolen arni. Cliciwch ar y ddolen i ddileu'r wefan.

en: If you don&#8217;t want a header image to be displayed on your site at all, click the &#8220;Remove Header Image&#8221; button at the bottom of the Header Image section of this page. If you want to re-enable the header image later, you just have to select one of the other image options and click &#8220;Save Changes&#8221;.
cy: Os nad ydych am ddangos delwedd pennyn ar eich gwefan, cliciwch y botwm &#8220;Tynnu Delwedd Pennyn&#8221; yn adran Delwedd Pennyn y dudalen hon. Os hoffech chi ailalluogi y ddelwedd pennyn eto, dewiswch un o'r dewisiadau delwedd eraill a chlicio &#8220;Cadw'r Newid&#8221;.

en: If you don&lsquo;t want to upload your own image, you can use one of these cool headers, or show a random one.
cy: Os nad ydych am lwytho eich ddelwedd eich hun i fyny, mae modd defnyddio un o'r penynnau hyn neu ddangos un ar hap.

en: If you experience any issues or need support, the volunteers in the WordPress.org support forums may be able to help.
cy: Os ydych yn profi anawsterau neu angen cefnogaeth, efallai y bydd y gwirfoddolwyr yn fforwm cefnogaeth WordPress yn gallu eich helpu.

en: If you have a plugin in a .zip format, you may install it by uploading it here.
cy: Os oes gennych ategyn mewn fformat .zip, mae modd ei osod drwy ei lwytho i fyny o fan hyn.

en: If you have a theme in a .zip format, you may install it by uploading it here.
cy: Os oes gennych thema mewn fformat .zip, mae modd ei gosod drwy ei llwytho i fyny o fan hyn.

en: If you have marked plugins as favorites on WordPress.org, you can browse them here.
cy: Os oes gennych ategion penodol yn ffefrynnau ar WordPress.org, mar modd eu pori yn fan hyn.

en: If you have marked themes as favorites on WordPress.org, you can browse them here.
cy: Mae gennych themâu wedi eu nodi ar WordPress.org, gallwch bori drwyddynt yma.

en: If you have posts or comments in another system, WordPress can import those into this site. To get started, choose a system to import from below:
cy: Os oes gennych gofnodion neu sylwadau mewn system arall, gall WordPress eu mewnforio i'r wefan yma. I gychwyn, dewiswch system i fewnforio ohoni:

en: If you haven&#8217;t yet created any menus, <strong>click the &#8217;create a new menu&#8217; link</strong> to get started
cy: Os nad ydych wedi creu dewislenni, <strong>cliciwch y ddolen &#8217;creu dewislen newydd&#8217; </strong> i gychwyn arni

en: If you just want to get an idea of what&#8217;s available, you can browse Featured and Popular plugins by using the links in the upper left of the screen. These sections rotate regularly.
cy: Os mai cael syniad o beth sydd ar gael sydd arnoch, mae modd pori ategion Nodwedd a Phoblogaidd drwy ddefnyddio dolenni ar frig chwith y sgrin. Mae'r dewis yn cylchdroi'n rheolaidd.

en: If you know what you&#8217;re looking for, Search is your best bet. The Search screen has options to search the WordPress.org Plugin Directory for a particular Term, Author, or Tag. You can also search the directory by selecting popular tags. Tags in larger type mean more plugins have been labeled with that tag.
cy: Os ydych yn gwybod am beth rwydych yn chwilio amdano, yna Chwilio yw'r peth gorau. Mae gan y sgrin Chwilio ddewisiadau i chwilio Cyfarwyddiadur Ategion WordPress.org am Derm, Awdur neu Dag arbennig. Mae hefyd modd chwilio’r cyfarwyddiadur drwy ddewis tag poblogaidd. Mae tagiau mewn teip mwy yn golygu fod mwy o ategion wedi eu labeli gyda'r tag hwnnw.

en: If you like, you may enter custom structures for your category and tag <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s here. For example, using <code>topics</code> as your category base would make your category links like <code>%s/topics/uncategorized/</code>. If you leave these blank the defaults will be used.
cy: Os hoffech chi, mae modd cyflwyno strwythurau cyfaddas ar gyfer eich categori a thag <abbr title="Lleolwr Adnodd Cyffredinol">URL</abbr>au yma. Er enghraifft, byddai defnyddio <code>pynciau</code> fel sail eich categori yn creu dolenni categori megis <code>%s/topics/uncategorized/</code>. Os fyddwch yn gadael y rhain yn glir bydd y rhagosodiad yn cael ei ddefnyddio.

en: If you need to re-install version %s, you can do so here or download the package and re-install manually:
cy: Os oes angen i chi ailosod fersiwn %s, mae modd i chi wneud hynny yn fan hyn neu lwytho'r pecyn i lawr a'i ail osod gyda llaw:

en: If you pick an option other than Plain, your general URL path with structure tags (terms surrounded by <code>%</code>) will also appear in the custom structure field and your path can be further modified there.
cy: Os ydych yn pennu dewis ar wahân i'r un Rhagosodedig, bydd llwybr y brif URL gyda thagiau strwythur (rermau wedi eu hamgylchynu gan ddewis <code>%</code>) yn ymddangos yn y maes strwythur cyfaddas ac mae modd cyfaddasu'r llwybr ymhellach oddi yno.

en: If you reach out to us, we'll also ensure you'll never have this problem again.
cy: Os fyddwch y cysylltu, byddwn yn gwneud yn siŵr na fyddwch yn cael yr anhawster yma eto.

en: If you reached this screen by accident and meant to visit one of your own sites, here are some shortcuts to help you find your way.
cy: Os ydych wedi cyrraedd y sgrin hon ar ddamwain ac wedi bwriadu ymweld ag un o'r gwefannau eich hun, dyma lwybrau byr i'ch cynorthwyo i ddod o hyd i'ch ffordd yno.

en: If you take over, %s will be blocked from continuing to edit.
cy: Os fyddwch chi am wneud, bydd %s wedi ei rwystro rhag parhau i olygu.

en: If you temporarily make your <code>web.config</code> file writable for us to generate rewrite rules automatically, do not forget to revert the permissions after rule has been saved.
cy: Os ydych yn gwneud eich ffeil <code>web.config</code> yn ysgrifenadwy dros dro er mwyn i ni gynhyrchu rheolau ailysgrifennu yn awtomatig, peidiwch anghofio newid y caniatâd ar ôl i'r rheol gael ei chadw.

en: If you temporarily make your site&#8217;s root directory writable for us to generate the <code>web.config</code> file automatically, do not forget to revert the permissions after the file has been created.
cy: Os ydych yn gwneud gwraidd eich wefan yn ysgrifenadwy dros dro i ni gael cynhyrchu ffeil <code>web.config</code> yn awtomatig, peidiwch anghofio newid y caniatâd ar ôl i'r rheol gael ei chadw.

en: If you want site visitors to be able to register themselves, as opposed to by the site administrator, check the membership box. A default user role can be set for all new users, whether self-registered or registered by the site admin.
cy: Os ydych am i ymwelwyr â'r wefan allu cofrestru eu hunain, yn hytrach na chael eu cofrestru gan weinyddwr y wefan, ticiwch y blwch aelodaeth. Gall rôl rhagosodedig defnyddiwr gael ei osod ar gyfer pob defnyddwyr newydd, p'un ai ydych chi'n defnyddio hunan gofrestru neu gofrestru drwy weinyddwr.

en: If you want to convert your categories to tags (or vice versa), use the <a href="%s">Categories and Tags Converter</a> available from the Import screen.
cy: Os hoffech chi drosi eich categorïau i dagiau (neu'n groes), defnyddiwch <a href="%s">Troswr Categorïau a Thagiau</a> sydd ar gael o'r sgrin Mewnforio.

en: If you want to install a plugin that you&#8217;ve downloaded elsewhere, click the Upload link in the upper left. You will be prompted to upload the .zip package, and once uploaded, you can activate the new plugin.
cy: Os ydych eisiau gosod ategyn rydych wedi ei lwytho i lawr yn rhywle arall, cliciwch Llwytho i Fyny ar y chwith uchaf. Byddwch yn cael cais i lwytho'r ffeil .zip ac yna gweithredu'r ategyn newydd.

en: If you want to make changes but don&#8217;t want them to be overwritten when the plugin is updated, you may be ready to think about writing your own plugin. For information on how to edit plugins, write your own from scratch, or just better understand their anatomy, check out the links below.
cy: Os ydych am wneud newidiadau, ond ddim am iddynt gael eu dileu pan fydd yr ategyn cael ei ddiweddaru, efallai yr hoffech chi ystyried ysgrifennu ategyn eich hun. I gael gwybodaeth am sut i olygu ategion, ysgrifennu ategyn cyfan-gwbl newydd, neu ddim er mwyn eu deall yn well, cymrwch gip ar y dolenni isod.

en: If you want to remove the widget but save its setting for possible future use, just drag it into the Inactive Widgets area. You can add them back anytime from there. This is especially helpful when you switch to a theme with fewer or different widget areas.
cy: Os ydych eisiau tynnu'r teclyn ond eisiau cadw'r gosodiadau ar gyfer defnydd yn y dyfodol, llusgwch y teclyn i ardal Teclynnau Anweithredol. Mae modd ychwanegu nhw eto ar unrhyw adeg. Mae hyn yn arbennig o ddefnyddiol pan fyddwch yn newid i thema sydd a llai o declynnau neu rhai gwahanol.

en: If you want to run multiple WordPress installations in a single database, change this.
cy: Os ydych am redeg nifer o osodiadau WordPress mewn un gronfa ddata, newidiwch hwn.

en: If you would like to see more themes to choose from, click on the &#8220;Add New&#8221; button and you will be able to browse or search for additional themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. Themes in the WordPress.org Theme Directory are designed and developed by third parties, and are compatible with the license WordPress uses. Oh, and they&#8217;re free!
cy: Os hoffech weld rhagor o themâu i ddewis ohonynt, cliciwch ar y botwm &#8220;Ychwanegu&#8221; a bydd modd i chi bori neu chwilio drwy themâu ychwanegol o <a href="%s" target="_blank">Gyfarwyddiadur Themâu WordPress.org</a>. Mae themâu o fewn Cyfarwyddiadur Themâu WordPress.org wedi eu cynllunio a'u datblygu gan drydydd parti ac yn gydnaws â'r drwydded mae WordPress yn ei ddefnyddio. O, ac maen nhw ar gael am ddim!

en: If your <code>.htaccess</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so these are the mod_rewrite rules you should have in your <code>.htaccess</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all.
cy: Petai eich ffeil <code>.htaccess</code> yn <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">ysgrifenadwy</a>, gallwn wneud hyn yn awtomatig, ond nid yw felly dyma'r rheolau mod_rewrite dylech gael yn eich ffeil <code>.htaccess</code>. Cliciwch y maes a phwyso <kbd>CTRL + a</kbd> i ddewis y cyfan.

en: If your <code>web.config</code> file were <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">writable</a>, we could do this automatically, but it isn&#8217;t so this is the url rewrite rule you should have in your <code>web.config</code> file. Click in the field and press <kbd>CTRL + a</kbd> to select all. Then insert this rule inside of the <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> element in <code>web.config</code> file.
cy: Petai eich ffeil <code>web.config</code> yn <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">ysgrifenadwy</a>, gallwn wneud hyn yn awtomatig, ond nid yw felly dyma'r rheolau url_rewrite dylech gael yn eich ffeil <code>web.config</code>. Cliciwch y maes a phwyso <kbd>CTRL + a</kbd> i ddewis y cyfan. Yna mewnosodwch y rheol o fewn elfen <code>/&lt;configuration&gt;/&lt;system.webServer&gt;/&lt;rewrite&gt;/&lt;rules&gt;</code> yn ffeil <code>web.config</code>.

en: If your theme has more than one default header image, or you have uploaded more than one custom header image, you have the option of having WordPress display a randomly different image on each page of your site. Click the &#8220;Random&#8221; radio button next to the Uploaded Images or Default Images section to enable this feature.
cy: Os oes gan eich thema mwy nag un ddelwedd pennyn rhagosodedig, neu rydych wedi llwytho i fyny mwy nag un ddelwedd pennyn cyfaddas, mae gennych ddewis o gael WordPress i ddangos delwedd pennyn gwahanol ar hap ar bob tudalen eich gwefan. Cliciwch fotwm radio &#8220;Ar Hap&#8221; sydd nesaf at yr adran Delweddau wedi eu Llwytho i Fyny neu Ddelweddau Ragosodedig i alluogi’r nodwedd hon.

en: Image Address
cy: Cyfeiriad Delwedd

en: Image Attachment Template
cy: Templed Atodi Delwedd

en: Image Caption
cy: Disgrifiad o Ddelwedd

en: Image Crop
cy: Tocio Delwedd

en: Image File
cy: Ffeil Delwedd

en: Image Processing Error
cy: Gwall Prosesu Delwedd

en: Image Upload Error
cy: Gwall Wrth Lwytho Delwedd i Fyny

en: Image could not be processed.
cy: Nid oedd modd prosesu'r ddelwedd.

en: Image could not be processed. Please go back and try again.
cy: Methu prosesu'r ddelwedd. Ewch nôl a cheisio eto.

en: Image data does not exist. Please re-upload the image.
cy: Nid yw data'r ddelwedd yn bodoli. Llwythwch y ddelwedd i fyny.

en: Image metadata is inconsistent.
cy: Mae metadata'r ddelwedd yn anghyson.

en: Image preview
cy: Rhagolwg delwedd

en: Image restored successfully.
cy: Adferwyd y ddelwedd yn llwyddiannus.

en: Image rotation is not supported by your web host.
cy: Nid yw troi delweddau'n cael ei gynnal gan eich gwesteiwr gwe.

en: Image saved
cy: Cadwyd y ddelwedd

en: Image sizes
cy: Maint delwedd

en: Images of exactly <strong>%1$d &times; %2$d pixels</strong> will be used as-is.
cy: Bydd delwedd o yn union <strong>%1$d x %2$d picsel</strong> yn cael ei defnyddio.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> tall.
cy: Dylai delwedd fod o leiaf <strong>%1$d picsel</strong>.

en: Images should be at least <strong>%1$d pixels</strong> wide.
cy: Dylai delweddau fod o leiaf <strong>%1$d picsel</strong>.

en: Import
cy: Mewnforio

en: Important:
cy: Pwysig:

en: In Response To
cy: Mewn ymateb i

en: In a few words, explain what this site is about.
cy: Mewn ychydig o eiriau, esboniwch bwrpas y wefan.

en: In addition to post embeds, WordPress 4.4 also adds support for five new oEmbed providers: Cloudup, Reddit&nbsp;Comments, ReverbNation, Speaker&nbsp;Deck, and VideoPress.
cy: Yn ogystal a chofnodi mewngofnodion, mae WordPress 4.4 yn cynnig cefnogaeth ar gyfer pump darparwr oEmbed:  Cloudup, Reddit&nbsp;Comments, ReverbNation, Speaker&nbsp;Deck, a VideoPress.

en: In all likelihood, these items were supplied to you by your Web Host. If you don&#8217;t have this information, then you will need to contact them before you can continue. If you&#8217;re all ready&hellip;
cy: Yn ôl pob tebyg, mae'r eitemau hyn wedi eu darparu i chi gan eich Gwesteiwr Gwe. Os nad yw'r manylion yma gennych, yna bydd angen i chi gysylltu â nhw cyn parhau. Os ydych yn barod&hellip;

en: In most cases, WordPress will automatically apply maintenance and security updates in the background for you.
cy: Yn y rhan fwyaf o achosion bydd WordPress yn gweithredu diweddariadau cynnal a chadw a diogelwch yn y cefndir yn awtomatig ar eich cyfer.

en: In previous versions of WordPress, all importers were built-in. They have been turned into plugins since most people only use them once or infrequently.
cy: Mewn fersiynau blaenorol o WordPress, roedd y mewnforwyr yn rhan o'r rhaglen. Maen nhw wedi eu troi yn ategion gan fod y rhan fwyaf yn eu defnyddio'n anaml.

en: In reply to %s.
cy: Mewn ymateb i: %s.

en: In reply to: %s
cy: Mewn ymateb i: %s

en: In response to: %s
cy: Mewn ymateb i: %s

en: In the <strong>Author</strong> column, in addition to the author&#8217;s name, email address, and blog URL, the commenter&#8217;s IP address is shown. Clicking on this link will show you all the comments made from this IP address.
cy: Yn y golofn <strong>Awdur</strong>, yn ychwanegol at enw'r awdur, cyfeiriad e-bost, a blog URL, mae cyfeiriad IP yr awdur yn cael ei ddangos. Bydd clicio ar y ddolen yn dangos yr holl sylwadau o'r cyfeiriad IP hwn.

en: In the <strong>Comment</strong> column, hovering over any comment gives you options to approve, reply (and approve), quick edit, edit, spam mark, or trash that comment.
cy: Yn y <strong>Sylw</strong> golofn, bydd hofran dros unrhyw sylw yn rhoi'r dewis i gymeradwyo, ateb (a chymeradwyo), golygu cyflym, golygu, marc sbam, neu ddileu'r sylw.

en: In the <strong>In Response To</strong> column, there are three elements. The text is the name of the post that inspired the comment, and links to the post editor for that entry. The View Post link leads to that post on your live site. The small bubble with the number in it shows the number of approved comments that post has received. If there are pending comments, a red notification circle with the number of pending comments is displayed. Clicking the notification circle will filter the comments screen to show only pending comments on that post.
cy: Yn y golofn <strong>Ymateb i</strong>, mae yna dair elfen. Y testun yw enw'r cofnod sy'n achosi'r sylw a'r ddolen i olygydd y cofnod ar gyfer y cofnod hwnnw. Mae'r symbol dolen barhaol isod yn arwain i'r cofnod hwnnw ar eich gwefan fyw. Mae'r swigen fach gyda rhif ynddi yn dangos sawl sylw cymeradwy mae'r cofnod hwn wedi ei dderbyn. Os yw'r swigen yn llwyd, rydych wedi cymedroli pob sylw sydd wedi ei dderbyn. Os yw'n las, mae rhai sylwadau'n disgwyl sylw. Bydd clicio ar y swigen yn hidlo'r sgrin sylwadau er mwyn dangos dim ond sylwadau ar y cofnod hwnnw.

en: In the <strong>Submitted On</strong> column, the date and time the comment was left on your site appears. Clicking on the date/time link will take you to that comment on your live site.
cy: Mae'r dyddiad ac amser cafodd y sylw ei adael ar eich gwefan yn ymddangos yn y golofn <strong>Cyflwynwyd Ar</strong>. Bydd clicio ar y ddolen dyddiad / amser yn mynd â chi at y sylw hwnnw ar eich gwefan byw.

en: In the Header Text section of this page, you can choose whether to display this text or hide it. You can also choose a color for the text by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
cy: Yn adran Testun Pennawd y dudalen hon, mae modd dweud p'un ai i ddangos y testun neu ei guddio. Mae hefyd modd dewis lliw ar gyfer testun drwy glicio botwm Dewis Lliw ac ac un ai teipio gwerth hex HTML dilys, e.e. &#8220;#ff0000&#8221; ar gyfer coch neu drwy ddewis lliw drwy'r dewisydd lliw.

en: In the editing area the Tab key enters a tab character. To move below this area by pressing Tab, press the Esc key followed by the Tab key. In some cases the Esc key will need to be pressed twice before the Tab key will allow you to continue.
cy: Yn y maes golygu mae'r fysell Tab yn cynnig nod tab. I symud o dan y maes yma drwy bwyso Tab, pwyswch y fysell Esc ac yna'r fysell Tab. Mewn rhai achosion bydd angen pwyso'r fysell Esc ddwywaith cyn y bydd y fysell Tab yn ganatau i chi fynd ymlaen.

en: Inactive <span class="count">(%s)</span> | Inactive <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Anweithredol <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Anweithredol <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Anweithredol <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Anweithredol <span class="count">(%s)</span>

en: Inactive Sidebar (not used)
cy: Bar Ochr Anweithredol (heb ei ddefnyddio)

en: Inactive Widgets
cy: Teclynnau Anweithredol

en: Inactive:
cy: Anweithredol:

en: Incompatible Archive.
cy: Archifau Anghymarus.

en: Information needed
cy: Gwybodaeth angenrheidiol

en: Infrastructure for the REST API has been integrated into core, marking a new era in developing with WordPress. The REST API serves to provide developers with a path forward for building and extending RESTful APIs on top of WordPress.
cy: Mae Infrastructure ar gyfer API REST wedi ei gynnwys yn y craidd, gan greu cyfnod newydd wrth ddatblygu gyda WordPress. Mae API REST yn darparu llwybr i ddatblygwyr, ar gyfer adeiladu ac ymestyn APIau REST ar ben WordPress.

en: Infrastructure is the first part of a multi-stage rollout for the REST API. Inclusion of core endpoints is targeted for an upcoming release. To get a sneak peek of the core endpoints, and for more information on extending the REST API, check out the official %s plugin.
cy: Infrastructure yw'r rhan gyntaf o ddarparu'r API REST. Bydd diweddbwyntiau craidd yn dod cyn bo hir. I gael golwg cynnar o ddiweddbwyntiau craidd ac am ragor o wybodaeth ar estyn API REST ewch i'r ategyn swyddogol %s.

en: Insert into Post
cy: Mewnosod i Gofnod

en: Insert media from another website
cy: Mewnosod cyfrwng o wefan arall

en: Inserting Media
cy: Mewnosod Cyfrwng

en: Install
cy: Gosod

en: Install %s
cy: Gosod %s

en: Install %s now
cy: Gosod %s nawr

en: Install Now
cy: Gosod Nawr

en: Install Parent Theme
cy: Gosod Thema Rhiant

en: Install Press This
cy: Gosod Press This

en: Install Themes
cy: Gosod Themâu

en: Install Update Now
cy: Gosod Diweddariad Nawr

en: Install WordPress
cy: Gosod WordPress

en: Install importer
cy: Gosod y mewnforiwr

en: Install package not available.
cy: Nid yw'r pecyn gosod ar gael.

en: Install the Blogger importer to import posts, comments, and users from a Blogger blog.
cy: Gosod mewnforiwr Blogger i fewnforio cofnodion, sylwadau a defnyddwyr o flog Blogger.

en: Install the LiveJournal importer to import posts from LiveJournal using their API.
cy: Gosod y mewnforiwr LiveJournal i fewnforio cofnod o LiveJournal gan ddefnyddio eu API.

en: Install the Movable Type importer to import posts and comments from a Movable Type or TypePad blog.
cy: Gosod y mewnforiwr Movable Type i fewnforio cofnodion a sylwadau o flog Moveable Type neu TypePad.

en: Install the RSS importer to import posts from an RSS feed.
cy: Gosod y mewnforiwr RSS i fewnforio cofnod o lif RSS.

en: Install the Tumblr importer to import posts &amp; media from Tumblr using their API.
cy: Gosod y mewnforiwr Tumblr i fewnforio cofnod o Tumblr gan ddefnyddio eu API.

en: Install the WordPress importer to import posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags from a WordPress export file.
cy: Gosod y mewnforiwr WordPress i fewnforio cofnodion, tudalennau, sylwadau, meysydd cyfaddasu a chategorïau o ffeil allforio WordPress.

en: Install the blogroll importer to import links in OPML format.
cy: Gosod mewnforiwr Blogrestr i fewnforio dolen i fformat OPML.

en: Install the category/tag converter to convert existing categories to tags or tags to categories, selectively.
cy: Gosod y troswr categori/tag i drosi'r categorïau presennol i dagiau neu dagiau i gategorïau, yn ôl y dewis.

en: Installation Failed
cy: Methodd y Gosod

en: Installed Plugins
cy: Ategion wedi eu Gosod

en: Installing Plugin from uploaded file: %s
cy: Gosod yr Ategyn o ffeil sydd wedi ei llwytho i fyny: %s

en: Installing Plugin: %s
cy: Gosod Ategyn: %s

en: Installing Theme from uploaded file: %s
cy: Gosod Thema o'r ffeil sydd wedi ei llwytho i fyny: %s

en: Installing Theme: %s
cy: Gosod Thema: %s

en: Installing the latest version&#8230;
cy: Gosod y fersiwn diweddaraf&#8230;

en: Installing the plugin&#8230;
cy: Gosod yr ategyn&#8230;

en: Installing the theme&#8230;
cy: Gosod y thema&#8230;

en: Installing themes on Multisite can only be done from the Network Admin section.
cy: Dim ond drwy'r adran Gweinyddiaeth Rhwydwaith y mae modd gosod themâu ar Wefan Lluosog.

en: Insufficient Requirements
cy: Anghenion Annigonol

en: Internationalization
cy: Rhyngwladoli

en: Introducing Twenty Sixteen
cy: Dyma Twenty Sixteen...

en: Invalid Data provided.
cy: Wedi Darparu Data Annilys.

en: Invalid URL Provided.
cy: URL Annilys wedi ei Ddarparu.

en: Invalid form submission.
cy: Cyflwynwyd ffurflen annilys.

en: Invalid image URL
cy: URL delwedd annilys

en: Invalid item ID.
cy: Enw dewislen annilys.

en: Invalid plugin page
cy: Tudalen ategyn annilys

en: Invalid plugin path.
cy: Llwybr ategyn annilys.

en: Invalid translation type.
cy: Math annilys o gyfieithu.

en: Invitation email sent to new user. A confirmation link must be clicked before their account is created.
cy: Cafodd e-bost gwahodd ei anfon at ddefnyddiwr newydd. Rhaid iddynt glicio ar ddolen cadarnhau cyn bod eu cyfrif yn cael ei greu.

en: Invitation email sent to user. A confirmation link must be clicked for them to be added to your site.
cy: Cafodd e-bost gwahodd ei anfon at y defnyddiwr. Rhaid iddynt glicio ar ddolen cadarnhau cyn bod eu cyfrif yn cael ei ychwanegu i eich gwefan.

en: It is up to search engines to honor this request.
cy: Mae'n ddibynnol ar beiriannau chwilio i anrydeddu'r cais yma.

en: It looks like the Apache %s module is not installed.
cy: Mae'n ymddangos nad yw'r modiwl Apache %s wedi'i osod.

en: It looks like you're using an insecure version of %s. Using an outdated browser makes your computer unsafe. For the best WordPress experience, please update your browser.
cy: Mae'n ymddangos eich bod yn defnyddio fersiwn anniogel o %s. Mae defnyddio hen borwr yn gwneud eich cyfrifiadur yn anniogel. Am y profiad gorau o WordPress, diweddarwch eich porwr.

en: It looks like you're using an old version of %s. For the best WordPress experience, please update your browser.
cy: Mae'n ymddangos eich bod yn defnyddio hen fersiwn o %s. Am y profiad gorau o WordPress, diweddarwch eich porwr.

en: Item added.
cy: Ychwanegu eitem.

en: Item deleted.
cy: Dileu eitem.

en: Item not added.
cy: Eitem heb ei ychwanegu.

en: Item not updated.
cy: Eitem heb ei diweddaru.

en: Item updated.
cy: Diweddaru'r eitem.

en: Items deleted.
cy: Eitem wedi eu dileu.

en: Items list
cy: Rhestr eitemau

en: Items list navigation
cy: Llywio rhestr eitemau

en: Just another %s site
cy: Dim ond gwefan %s arall

en: Just another WordPress site
cy: Dim ond gwefan WordPress arall

en: Keep this link private
cy: Cadw'r ddolen yn breifat

en: Keeping your site updated is important for security. It also makes the internet a safer place for you and your readers.
cy: Mae cadw eich gwefan wedi ei diweddaru'n bwysig i'ch diogelwch. Mae hefyd yn gwneud y rhyngrwyd yn le mwy diogel i chi a'ch darllenwyr.

en: Key
cy: Allwedd

en: Keyboard users: When you&#8217;re working in the visual editor, you can use <kbd>Alt + F10</kbd> to access the toolbar.
cy: Defnyddwyr bysellfwrdd: Pan fyddwch yn gweithio yn y golygydd gweledol, mae modd defnyddio <kbd>Alt + F10</kbd> i gae mynediad at y bar offer.

en: Keyword
cy: Allweddair

en: Large size
cy: Maint mawr

en: Last Modified
cy: Newidiwyd Diwethaf

en: Last Name
cy: Cyfenw

en: Last Updated
cy: Wedi ei Ddiweddaru Diwethaf

en: Last Updated:
cy: Diweddarwyd Ddiwethaf:

en: Last checked on %1$s at %2$s.
cy: Gwiriwyd ddiwethaf ar %1$s am %2$s.

en: Last edited by %1$s on %2$s at %3$s
cy: Wedi ei golygu diwethaf gan %1$s ar %2$s am %3$s

en: Last edited on %1$s at %2$s
cy: Wedi ei golygu diwethaf ar %1$s am %2$s

en: Last page
cy: Tudalen olaf

en: Latest
cy: Diweddaraf

en: Latest Version Installed
cy: Y Fersiwn Diweddaraf

en: Layout
cy: Cynllun

en: Lead Developer
cy: Prif Ddatblygwr

en: Learn more about getting started
cy: Dysgu rhagor am gychwyn arni

en: Left Sidebar
cy: Bar Ochr Chwith

en: Let&#8217;s go!
cy: Ffwrdd a ni!

en: Library
cy: Llyfrgell

en: Light
cy: Golau

en: Likely direct inclusion of wp-admin/includes/template.php in order to use add_meta_box(). This is very wrong. Hook the add_meta_box() call into the add_meta_boxes action instead.
cy: Cynnwys mewnosod tebygol wp-admin/includes/template.php er mwyn defnyddio add_meta_box(). Mae hyn yn hollol anghywir. Bachwch alwad add_meta_box() i weithred add_meta_boxes yn lle hynny.

en: Link Image To:
cy: Cysylltu Delwedd â:

en: Link URL
cy: Dolen URL

en: Link added.
cy: Wedi ychwanegu dolen.

en: Link not found.
cy: Heb ganfod dolen.

en: Link text, e.g. &#8220;Ransom Demands (PDF)&#8221;
cy: Testun dolen, e.e. &#8220;Adroddiad (PDF)&#8221;

en: Link thumbnails to:
cy: Cysylltu lluniau bach i:

en: Link to image
cy: Cysylltu â delwedd

en: Links Template
cy: Templed Dolen

en: Links in the Toolbar at the top of the screen connect your dashboard and the front end of your site, and provide access to your profile and helpful WordPress information.
cy: Mae dolenni i'r Bwrdd Rheoli ar frig y sgrin yn cysylltu eich bwrdd rheoli a blaen eich gwefan a darparu mynediad i'ch proffil a gwybodaeth ddefnyddiol am WordPress.

en: Links list
cy: Rhestr dolenni

en: Links may be separated into Link Categories; these are different than the categories used on your posts.
cy: Mae modd rhannu dolenni i Gategorïau Dolenni; mae'r rhain yn wahanol i'r categorïau sy'n cael eu defnyddio gan gofnodion.

en: Live Preview &#8220;%s&#8221;
cy: Rhagolwg &#8220;%s&#8221;

en: Loading&#8230;
cy: Llwytho&#8230;

en: Loading&hellip;
cy: Llwytho&hellip;

en: Local time is %s
cy: Amser lleol yw %s

en: Location of the uploaded file.
cy: Lleoliad ffeil wedi ei llwytho i fyny.

en: Log %s out of all locations.
cy: Allgofnodi %s o bob lleoliad.

en: Log Out Everywhere
cy: Allgofnodi o Bob Man

en: Log Out Everywhere Else
cy: Allgofnodi o Bob Man Arall

en: Login Name
cy: Enw Mewngofnodi

en: Look Up
cy: Am-edrych

en: Looking for %1$s in %2$s
cy: Chwilio am %1$s yn %2$s

en: M jS Y
cy: M js Y

en: MB (Leave blank for network default)
cy: MB (Gadael yn wag ar gyfer rhagosodiad y rhwydwaith)

en: Mail Server
cy: Gweinydd E-bost

en: Main Index Template
cy: Templed Prif Fynegai

en: Main Page (no parent)
cy: Prif Dudalen (dim rhiant)

en: Main content
cy: Prif gynnwys

en: Main menu
cy: Prif ddewislen

en: Maintenance Release
cy: Ryddhad Cynnal a Chadw

en: Maintenance Releases
cy: Fersiynau Cynnal a Chadw

en: Maintenance and Security Release | Maintenance and Security Releases
cy[0]: Ryddhad Diogelwch a Cynnal a Chadw

en: Maintenance and Security Releases
cy: Fersiynau Cynnal a Chadw a Diogelwch

en: Make this post sticky
cy: Gwneud y cofnod yn ludiog

en: Manage <a href="%1$s">widgets</a> or <a href="%2$s">menus</a>
cy: Rheoli <a href="%1$s">teclynnau</a> neu <a href="%2$s">dewislenni</a>

en: Manage Locations
cy: Rheoli Lleoliadau

en: Manage Themes
cy: Rheoli Themâu

en: Manage Uploads
cy: Rheoli Llwythi

en: Manage in Customizer
cy: Rheoli'r Cyfaddaswr

en: Manage menus
cy: Rheoli dewislenni

en: Manage widgets
cy: Rheoli teclynnau

en: Managing Pages
cy: Rheoli Tudalennau

en: Managing pages is very similar to managing posts, and the screens can be customized in the same way.
cy: Mae rheoli tudalennau yn debyg iawn i reoli cofnodion, ac mae modd cyfaddasu'r sgriniau mewn ffordd debyg.

en: Many people take advantage of keyboard shortcuts to moderate their comments more quickly. Use the link to the side to learn more.
cy: Mae llawer yn manteisio ar lwybrau byr bysellfwrdd i gymedrol eu sylwadau yn fwy cyflym. Defnyddiwch y ddolen isod i ddysgu rhagor.

en: Many themes show some sidebar widgets by default until you edit your sidebars, but they are not automatically displayed in your sidebar management tool. After you make your first widget change, you can re-add the default widgets by adding them from the Available Widgets area.
cy: Mae nifer o themâu yn dangos rhai teclynnau bar ochr fel ragosodiad, ond yn peidio'u dangos yn awtomatig yn offeryn rheoli'r bar ochr. Ar ôl newid eich teclyn cyntaf, gallwch ail ychwanegu'r teclynnau rhagosodiedig drwy eu hychwanegu o'r adran Teclynnau Sydd ar Gael.

en: Mark this comment as spam
cy: Marcio'r sylw hwn fel sbam

en: Mature
cy: Aeddfed

en: Max Height
cy: Uchafswm Uchder

en: Max Width
cy: Uchafswm Lled

en: Maximum Rating
cy: Uchafswm Poblogrwydd

en: Maximum size: %s
cy: Maint mwyaf: %s

en: Media
cy: Cyfrwng

en: Media Settings
cy: Gosodiadau Cyfrwng

en: Media attachment moved to the trash.
cy: Atodiad cyfrwng wedi ei symud i'r sbwriel.

en: Media attachment permanently deleted.
cy: Atodiad cyfrwng wedi ei ddileu'n barhaol.

en: Media attachment restored from the trash.
cy: Atodiad cyfrwng wedi ei dynnu o'r sbwriel.

en: Media attachment updated.
cy: Wedi diweddaru'r atodiad cyfrwng.

en: Media items list
cy: Rhestr eitemau cyfryngau

en: Media items list navigation
cy: Llywio'r rhestr eitemau cyfryngau

en: Medium size
cy: Maint canolig

en: Membership
cy: Aelodaeth

en: Menu 1
cy: Dewislen 1

en: Menu Item
cy: Eitem Dewislen

en: Menu Management
cy: Rheoli Dewislenni

en: Menu Settings
cy: Gosodiadau Dewislen

en: Menu Structure
cy: Strwythur Dewislen

en: Menu locations updated.
cy: Diweddarwyd lleoliadau dewislen.

en: Menu order
cy: Trefn y ddewislen

en: Menus can be displayed in locations defined by your theme, even used in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%1$s">Widgets</a> screen. If your theme does not support the custom menus feature (the default themes, %2$s and %3$s, do), you can learn about adding this support by following the Documentation link to the side.
cy: Mae modd dangos dewislenni mewn lleoliadau sydd wedi eu diffinio gan eich thema, hyd yn oed mewn barau ochr drwy ychwanegu teclyn &#8220;Dewislen Cyfaddasu&#8221; ar y sgrin <a href="%1$s">Teclyn</a>. Os nad yw eich thema'n cynnal y nodwedd dewislen cyfaddasu (mae'r themâu ragosodedig, %2$s a %3$s, yn gwneud), mae modd dysgu sut mae gwneud drwy ychwanegi'r gefnogaeth drwy ddilyn y ddolen Dogfennaeth ar yr ochr.

en: Microformats
cy: Meicrofformatiau

en: Minute
cy: Munud

en: Missed schedule
cy: Amserlennu wedi methu

en: Missing Widgets
cy: Teclynnau Coll

en: Missing a temporary folder.
cy: Ffolder dros dro ar goll.

en: Missing post ID.
cy: Dynodiad cofnod coll.

en: Moderate Comment
cy: Cymedroli Sylw

en: Moderating Comments
cy: Cymedroli Sylwadau

en: MonsterID (Generated)
cy: MonsterID (Caiff ei gynhyrchu)

en: Month
cy: Mis

en: Month and name
cy: Mis ac enw

en: More Actions
cy: Rhagor o Weithredoedd

en: More Details
cy: Rhagor o Fanylion

en: More actions
cy: Rhagor o Weithredoedd

en: More information about %s
cy: Mwy o wybodaeth am %s

en: Most Recent
cy: Mwyaf Diweddar

en: Most Used
cy: Defnyddiwyd Amlaf

en: Most of the time, plugins play nicely with the core of WordPress and with other plugins. Sometimes, though, a plugin&#8217;s code will get in the way of another plugin, causing compatibility issues. If your site starts doing strange things, this may be the problem. Try deactivating all your plugins and re-activating them in various combinations until you isolate which one(s) caused the issue.
cy: Fel arfer, mae ategion yn cydweithio'n llawen gyda chraidd WordPress ac ategion eraill. Weithiau, er hynny, bydd cod ategyn yn mynd yn ffordd ategyn arall, gan achosi anawsterau cydweddu. Os yw eich gwefan yn dechrau gwneud pethau rhyfedd, efallai mai dyma yw'r broblem. Ceisiwch atal yr holl ategion a'u hail gychwyn mewn cyfuniadau gwahanol er mwyn canfod y rhai sy'n achosi'r broblem.

en: Most themes display the site title at the top of every page, in the title bar of the browser, and as the identifying name for syndicated feeds. The tagline is also displayed by many themes.
cy: Mae'r rhan fwyaf o themâu yn dangos teitl y wefan ar frig pob tudalen, ym mar teitl y porwr, ac fel yr enw gyfer unrhyw lifoedd RSS sy'n cael eu syndiceiddio. Mae'r broliant hefyd yn cael ei ddangos gan nifer o themâu.

en: Movable Type and TypePad
cy: Movable Type a TypePad

en: Move
cy: Symud

en: Move this comment to the trash
cy: Symud y sylw hwn i'r sbwriel

en: Move this item to the Trash
cy: Symud yr eitem hon i'r Sbwriel

en: Move to Trash
cy: Symud i'r Sbwriel

en: Multisite support is not enabled.
cy: Nid yw cefnogaeth i Wefannau Lluosog wedi ei alluogi.

en: Must-Use <span class="count">(%s)</span> | Must-Use <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Rhaid defnyddio <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Rhaid defnyddio <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Rhaid defnyddio <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Rhaid defnyddio <span class="count">(%s)</span>

en: My Site
cy: Gwefan

en: Mystery Person
cy: Person Dirgel

en: Name:
cy: Enw:

en: Navigation
cy: Symud

en: Need help? Use the Help tab in the upper right of your screen.
cy: Angen cymorth? Defnyddiwch y tab Cymorth yn ne uchaf eich sgrin.

en: Need more help? <a href="%s">We got it</a>.
cy: Angen cymorth? <a href="%s">Mae ar gael</a>.

en: Network Activate
cy: Cychwyn y Rhwydwaith

en: Network Activate %s
cy: Gweithredu %s drwy'r Rhwydwaith

en: Network Active
cy: Rhwydwaith yn Weithredol

en: Network Admin Email
cy: E-bost Gweinyddwr Rhwydwaith

en: Network Deactivate
cy: Dadweithredu'r Rhwydwaith

en: Network Details
cy: Manylion Rhwydwaith

en: Network Disable
cy: Analluogi Rhwydwaith

en: Network Enable
cy: Galluogi ar gyfer Rhwywaith

en: Network Only
cy: Rhwydwaith yn Unig

en: Network Setup
cy: Gosod Rhwydwaith

en: Network Title
cy: Teitl Rhwydwaith

en: Network deactivate %s
cy: Dadweithredu rhwydwaith %s

en: Never
cy: Byth

en: New %1$s, %2$s, and %3$s objects make interacting with terms, comments, and networks more predictable and intuitive in code.
cy: Mae'r gwrthrychau newydd %1$s, %2$s, a %3$s yn ei gwneud hi'n haws a mwy dibynadwy i ryngweithio gyda thermau, sylwadau a rhwydweithiau mewn cod.

en: New Password
cy: Cyfrinair Newydd

en: New User Default Role
cy: Rôl Rhagosodedig Defnyddiwr Newydd

en: New WordPress Site
cy: Gwefan WordPress Newydd

en: New category name
cy: Enw'r Categori newydd

en: New theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
cy: Thema newydd wedi ei gweithredu. <a href="%s">Dangos y wefan &raquo;</a>

en: New translations are available.
cy: Mae cyfieithiad newydd ar gael.

en: New user created.
cy: Defnyddiwr newydd wedi ei greu.

en: New user created. <a href="%s">Edit user</a>
cy: Defnyddiwr newydd wedi ei greu. <a href="%s">Golygu defnyddiwr</a>

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. By default, this email will also contain their password. Uncheck the box if you don&#8217;t want the password to be included in the welcome email.
cy: Bydd defnyddwyr newydd yn derbyn e-bost yn gadael iddynt wybod eu bod wedi cael eu hychwanegu fel defnyddiwr ar eich gwefan. Yn ddiofyn, bydd yr e-bost hwn hefyd yn cynnwys eu cyfrinair. Dad-diciwch y blwch os nad ydych am i'r cyfrinair gael ei gynnwys yn yr e-bost croeso.

en: New users will receive an email letting them know they&#8217;ve been added as a user for your site. This email will also contain their password. Check the box if you don&#8217;t want the user to receive a welcome email.
cy: Bydd defnyddwyr newydd yn derbyn e-bost yn gadael iddynt wybod eu bod wedi cael eu hychwanegu fel defnyddiwr ar eich gwefan. Bydd yr e-bost hwn hefyd yn cynnwys eu cyfrinair. Ticiwch y blwch os nad ydych am i'r defnyddiwr derbyn e-bost croeso.

en: Newer Version (%s) Installed
cy: Y Fersiwn Diweddaraf (%s) wedi ei Osod

en: Next Steps
cy: Camau Nesaf

en: Nickname
cy: Llysenw

en: No Update Required
cy: Dim Angen Diweddaru

en: No activity yet!
cy: Dim gweithgaredd eto!

en: No approved comments
cy: Dim sylwadau cymeradwy

en: No comments
cy: Dim Sylwadau

en: No comments awaiting moderation.
cy: Dim sylw'n disgwyl ei gymedroli.

en: No comments found.
cy: Heb ganfod sylwadau.

en: No file was uploaded.
cy: Heb lwytho i fyny unrhyw ffeil.

en: No further action is needed on your part.
cy: Does dim angen i chi wneud dim.

en: No importers are available.
cy: Dim mewnforiwr ar gael.

en: No items.
cy: Dim eitemau.

en: No links found.
cy: Heb ganfod dolen.

en: No pending comments
cy: Dim sylwadau o dan ystyriaeth

en: No plugins found.
cy: Heb ganfod ategyn.

en: No plugins match your request.
cy: Nid oes ategyn sy'n cyd-fynd â'ch gais.

en: No role
cy: Dim rôl

en: No sites found.
cy: Heb ganfod gwefannau.

en: No such file exists! Double check the name and try again.
cy: Nid yw'r ffeil yn bodoli! Gwiriwch yr enw a cheisio eto.

en: No thanks, do not remind me again
cy: Dim diolch, peidiwch atgoffa fi eto

en: No themes found.
cy: Heb ganfod thema.

en: No themes found. Try a different search.
cy: Heb ganfod thema. Gwnewch chwilio gwahanol.

en: No themes match your request.
cy: Does dim themâu yn cyfateb i'ch cais.

en: No users found.
cy: Heb ganfod defnyddwyr.

en: No valid plugins were found.
cy: Heb ganfod ategion dilys.

en: No, return me to the plugin list
cy: Na, nôl i'r rhestr ategion

en: Not Sticky
cy: Nid Gludiog

en: Not enough space to upload. %1$s KB needed.
cy: Dim digon o le ar gyfer llwytho i fyny. Mae angen %1$s KB.

en: Note that you crop the image by clicking on it (the Crop icon is already selected) and dragging the cropping frame to select the desired part. Then click Save to retain the cropping.
cy: Nodwch y gallwch docio'r ddelwedd drwy glicio arno (mae'r eicon Tocio eisoes wedi ei ddewis) ac yna llusgo'r ffrâm docio er mwyn dewis y rhan rydych yn ei ddymuno. Yna, cliciwch Cadw er mwyn cadw'r tocio.

en: Note:
cy: Nodyn:

en: Note: Neither of these options blocks access to your site &mdash; it is up to search engines to honor your request.
cy: Nodyn: Nid yw'r un o'r dewisiadau hyn yn rhwystro mynediad i'r wefan &mdash; mae fyny i beiriannau chwilio anrhydeddu eich cais.

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Nothing to save, the image has not changed.
cy: Dim i'w chadw, nid yw'r ddelwedd wedi newid.

en: Notice:
cy: Rhybudd:

en: Now you can embed your posts on other sites, even other WordPress sites. Simply drop a post URL into the editor and see an instant embed preview, complete with the title, excerpt, and featured image if you&#8217;ve set one. We&#8217;ll even include your site icon and links for comments and sharing.
cy: Nawr mae modd mewnblannu eich cofnodion i wefannau eraill, gan gynnwys gwefannau WordPress eraill. Gollyngwch URL cofnod i'r golygydd a bydd rhagolwg o'ch mewnblaniad yn ymddangos yn syth, gan gynnwys teitl, dyfyniad a'r ddelwedd nodwedd, os ydych wedi gosod un. Byddwn hyd yn oed yn cynnwys eich eicon gwefan a dolen ar gyfer sylwadau a rhannu.

en: Number of Themes found: %d
cy: Nifer o Themâu wedi eu Canfod: %d

en: Number of items per page:
cy: Nifer yr eitemau i'r dudalen:

[ctx: Number/count of items]
en: Count
cy: Cyfrif

en: Numeric
cy: Rhifol

en: On this screen, you can update to the latest version of WordPress, as well as update your themes, plugins, and translations from the WordPress.org repositories.
cy: Ar y sgrin hon, gallwch ddiweddaru i fersiwn ddiweddaraf WordPress, yn ogystal â diweddaru eich themâu a'ch ategion a chyfieithiadau o storfeydd WordPress.org.

en: Once generated, your WXR file can be imported by another WordPress site or by another blogging platform able to access this format.
cy: Unwaith ei gynhyrchu bydd modd mewnforio'r ffeil WXR i wefan WordPress arall neu blatfform blogio arall sy'n gallu trin y fformat yma.

en: Once the network is created, you may reactivate your plugins.
cy: Unwaith mae'r rhwydwaith wedi ei greu, mae modd ail gychwyn eich ategion.

en: Once you complete these steps, your network is enabled and configured. You will have to log in again.
cy: Unwaith i chi gwblhau'r camau hyn, mae eich rhwydwaith wedi ei alluogi a'i ffurfweddu. Bydd rhaid i chi fewngofnodi eto.

en: Once you have generated a list of themes, you can preview and install any of them. Click on the thumbnail of the theme you&#8217;re interested in previewing. It will open up in a full-screen Preview page to give you a better idea of how that theme will look.
cy: Unwaith i chi gynhyrchu rhestr o themâu, mae modd eu rhagolygu a'u gosod. Cliciwch ar lun bach y thema mae gennych ddiddordeb mewn gweld rhagolwg ohoni. Bydd yn agor mewn tudalen Rhagolwg llawn gan roi gwell syniad i chi sut olwg fydd arni.

en: Once you have made your selection, you can adjust it by entering the size in pixels. The minimum selection size is the thumbnail size as set in the Media settings.
cy: Unwaith i chi ddewis, mae modd ei addasu drwy gyflwyno maint mewn picseli. Y maint lleiaf yw'r maint llun bach fel sydd wedi ei osod yn ngosodiadau Cyfrwng.

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, the user will be permanently removed.
cy: Unwaith y byddwch yn taro "Cadarnhau Dileu", bydd y defnyddiwr yn cael ei dynnu'n barhaol.

en: Once you hit &#8220;Confirm Deletion&#8221;, these users will be permanently removed.
cy: Unwaith y byddwch yn taro "Cadarnhau Dileu", bydd y defnyddwyr hyn yn cael eu tynnu'n barhaol.

en: Once you&#8217;ve saved the download file, you can use the Import function in another WordPress installation to import the content from this site.
cy: Unwaith y byddwch wedi cadw'r ffeil a lwythwyd i lawr, gallwch ddefnyddio'r swyddogaeth Mewnforio mewn gwefan WordPress arall i fewnforio'r gwefan hon.

en: One Column
cy: Un Colofn

en: One of the plugins is invalid.
cy: Mae un o'r ategion yn annilys.

en: One of the selected users is not a member of this site.
cy: Nid yw un o'r defnyddwyr dan sylw yn aelod o'r wefan hon.

en: One or more database tables are unavailable. To allow WordPress to attempt to repair these tables, press the &#8220;Repair Database&#8221; button. Repairing can take a while, so please be patient.
cy: Nid yw un neu fwy o dablau'r gronfa ddata ar gael. Er mwyn caniatáu i WordPress geisio atgyweirio'r tablau hyn, pwyswch y botwm &#8220;Trwsio'r Gronfa Ddata&#8221;. Gall atgyweirio gymryd peth amser, felly byddwch yn amyneddgar.

en: Only the current theme is available to you. Contact the %s administrator for information about accessing additional themes.
cy: Dim ond y thema gyfredol sydd ar gael ar eich cyfer. Cysylltwch â'r gweinyddwr %s am wybodaeth ar sut i estyn themâu ychwanegol.

en: Oops, no such file exists! Double check the name and try again, merci.
cy: Wps, nid yw'r ffeil yn bodoli! Gwiriwch enw a cheisio eto, diolch.

en: Open Press This
cy: Agor Press This

en: Open this theme in the Theme Editor
cy: Agor y thema yn y Golygydd Themâu

en: Optional
cy: Dewisol

en: Or choose an image from your media library:
cy: Neu ddewis delwedd o'ch llyfrgell cyfrwng:

en: Orange
cy: Oren

en: Order
cy: Trefn

en: Order images by:
cy: Trefnu delweddau yn ôl:

en: Order:
cy: Trefn:

en: Organize my uploads into month- and year-based folders
cy: Trefnu fy llwythi i ffolderi mis a blwyddyn

en: Original dimensions %s
cy: Maint Gwreiddiol %s

en: Other WordPress News
cy: Newyddion Pellach am WordPress

en: Other comment settings
cy: Gosodiadau sylw eraill

en: Other user roles have been changed.
cy: Mae rolau defnyddwyr eraill wedi eu newid.

en: Other users have been deleted.
cy: Mae defnyddwyr eraill wedi eu dileu.

en: Other users have been removed.
cy: Mae defnyddwyr eraill wedi eu tynnu.

en: Our newest default theme, Twenty Sixteen, is a modern take on a classic blog design.
cy: Mae ein thema ragosodedig diweddaraf, Twenty Sixteen, yn ddiweddariad i'r thema blog clasurol.

en: Overview
cy: Trosolwg

en: PG &#8212; Possibly offensive, usually for audiences 13 and above
cy: PG &#8212; Gall fod yn dramgwyddus, fel arfer ar gyfer cynulleidfaoedd 13 oed a throsodd

en: Page Attributes
cy: Priodweddau'r Dudalen

en: Page Template
cy: Templed Tudalen

en: Page draft updated.
cy: Diweddarwyd y dudalen drafft.

en: Page published.
cy: Cyhoeddwyd y dudalen.

en: Page restored to revision from %s.
cy: Tudalen wedi ei hadfer i'r fersiwn gadw gan %s.

en: Page saved.
cy: Tudalen wedi ei chadw.

en: Page scheduled for: %s.
cy: Amserlenwyd ar gyfer: %s.

en: Page submitted.
cy: Cyflwynwyd y dudalen.

en: Page updated.
cy: Tudalen wedi ei diweddaru.

en: Pages are similar to posts in that they have a title, body text, and associated metadata, but they are different in that they are not part of the chronological blog stream, kind of like permanent posts. Pages are not categorized or tagged, but can have a hierarchy. You can nest pages under other pages by making one the &#8220;Parent&#8221; of the other, creating a group of pages.
cy: Mae tudalennau yn debyg i gofnodion gan fod ganddynt deitl, corff o destun, a metadata cysylltiedig, ond maent yn wahanol gan nad ydynt yn rhan o'r llif blog cronolegol, gan eu bod yn debycach i gofnod parhaol. Nid yw tudalennau yn cael eu categoreiddio na'u tagio, ond mae modd iddynt gael hierarchaeth. Mae modd nythu tudalennau o dan dudalennau eraill drwy wneud un yn &#8220;Riant&#8221; ar y llall, gan greu grŵp o dudalennau.

en: Pagination
cy: Tudaleniad

en: Parent
cy: Rhiant

en: Password protected
cy: Diogelu gyda chyfrinair

en: Permalink Settings
cy: Gosodiadau'r Dolenni Parhaol

en: Permalink structure updated.
cy: Wedi diweddaru strwythur y ddolen barhaol.

en: Permalink structure updated. Remove write access on web.config file now!
cy: Mae strwythur y dolen barhaol wedi ei ddiweddaru. Dilewch fynediad ysgrifennu i'r ffeil web.config nawr!

en: Permalink:
cy: Dolen Barhaol:

en: Permalinks
cy: Dolen Barhaol

en: Permalinks are the permanent URLs to your individual pages and blog posts, as well as your category and tag archives. A permalink is the web address used to link to your content. The URL to each post should be permanent, and never change &#8212; hence the name permalink.
cy: Cysylltiadau Parhaol yw'r URLau parhaol i'ch tudalennau unigol a chofnodion blog, yn ogystal â'ch archifau categori a thag. Cyfeiriad gwe sy'n cael ei ddefnyddio i'ch cysylltu â'ch cynnwys yw'r cyswllt parhaol. Dylai'r cyfeiriad i bob blog fod yn barhaol a byth newid, sef y rheswm am yr enw.

en: Permalinks can contain useful information, such as the post date, title, or other elements. You can choose from any of the suggested permalink formats, or you can craft your own if you select Custom Structure.
cy: Gall dolenni parhaol gynnwys gwybodaeth ddefnyddiol, megis dyddiad y cofnod, teitl neu elfennau eraill. Gallwch ddewis unrhyw un o'r fformatau dolen barhaol sy'n cael eu hawgrymu, neu greu eich rhai eich hun os ydych yn dewis Strwythur Cyfaddas.

en: Permanently Delete Comment
cy: Dileu Sylw'n Barhaol

en: Personal Options
cy: Dewisiadau Personol

en: Photoblogging
cy: Blogio Ffoto

en: Pings
cy: Pingiau

en: Pink
cy: Pinc

en: Plain
cy: Plaen

en: Please <a href="%s">deactivate your plugins</a> before enabling the Network feature.
cy: Os gwelwch chi'n dda, <a href="%s">dadweithredwch eich ategion</a> cyn galluogi'r nodwedd Rhwydwaith.

en: Please check out your site now. It's possible that everything is working. If it says you need to update, you should do so:
cy: Gwiriwch eich gwefan nawr. Mae'n bosib fod popeth yn gweithio'n iawn. Os yw'n gofyn i chi ei diweddaru, gwnewch hynny:

en: Please choose whether you would like sites in your WordPress network to use sub-domains or sub-directories.
cy: Dewiswch a ydych am i wefannau ar eich rhwydwaith WordPress i ddefnyddio is-barthau neu is-gyfeiriaduron.

en: Please complete the configuration steps. To create a new network, you will need to empty or remove the network database tables.
cy: Cwblhewch y camau ffurfweddu. Er mwyn creu rhwydwaith newydd, bydd angen i chi wagio neu dynnu tablau cronfa ddata'r rhwydwaith.

en: Please enter a valid menu name.
cy: Rho enw dewislen dilys.

en: Please enter your FTP credentials to proceed.
cy: Rhowch fanylion FTP er mwyn parhau.

en: Please enter your FTP or SSH credentials to proceed.
cy: Rhowch fanylion FTP neu SSH er mwyn parhau.

en: Please make sure the Apache %s module is installed as it will be used at the end of this installation.
cy: Gwnewch yn siŵr bod y modiwl Apache %s wedi'i osod fel y caiff ei ddefnyddio ar ddiwedd y gosodiad hwn.

en: Please provide a custom field name.
cy: Darparwch enw ar gyfer y maes cyfaddas.

en: Please provide a custom field value.
cy: Darparwch werth ar gyfer y maes cyfaddas.

en: Please provide a valid username.
cy: Darparwch enw defnyddiwr dilys.

en: Please provide the following information. Don&#8217;t worry, you can always change these settings later.
cy: Mae angen i chi ddarparu'r wybodaeth ganlynol. Peidiwch â phoeni; bydd modd i newid y rhain yn nes ymlaen.

en: Please select a file
cy: Dewis ffeil

en: Please select an option.
cy: Dewiswch ddewis.

en: Please select one or more plugins to update.
cy: Dewiswch un neu fwy o ategion i'w diweddaru.

en: Please select one or more themes to update.
cy: Dewiswch un neu fwy o themâu i'w diweddaru.

en: Please update your site at %1$s to WordPress %2$s.
cy: Diweddarwch eich gwefan yn %1$s i WordPress %2$s.

en: Plugin
cy: Ategyn

en: Plugin <strong>activated</strong>.
cy: <strong>Gweithredwyd</strong> yr ategyn.

en: Plugin <strong>deactivated</strong>.
cy: <strong>Dadweithredwyd</strong> yr ategyn.

en: Plugin Files
cy: Ffeiliau Ategion

en: Plugin Homepage &#187;
cy: Tudalen Cartref Ategion &#187;

en: Plugin Install
cy: Gosod Ategyn

[ctx: Plugin Installer]
en: Beta Testing
cy: Profi'r Beta

[ctx: Plugin Installer]
en: Favorites
cy: Ffefrynnau

[ctx: Plugin Installer]
en: Featured
cy: Nodweddion

[ctx: Plugin Installer]
en: Popular
cy: Poblogaidd

[ctx: Plugin Installer]
en: Recommended
cy: Argymhellwyd

en: Plugin Reactivation
cy: Ailweithredu Ategyn

en: Plugin could not be activated because it triggered a <strong>fatal error</strong>.
cy: Wedi methu cychwyn yr ategyn am iddo achosi <strong>gwall terfynol</strong>.

en: Plugin could not be deleted due to an error: %s
cy: Wedi methu dileu'r ategyn oherwydd gwall: %s

en: Plugin failed to reactivate due to a fatal error.
cy: Methodd ailgychwyn yr ategyn oherwydd gwall terfynol.

en: Plugin file does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil ategyn yn bod.

en: Plugin install failed.
cy: Wedi methu â gosod yr ategyn.

en: Plugin installed successfully.
cy: Wedi gosod ategyn yn llwyddiannus.

[ctx: Plugin installer group title]
en: Performance
cy: Perfformiad

[ctx: Plugin installer group title]
en: Social
cy: Cymdeithasol

[ctx: Plugin installer group title]
en: Tools
cy: Offer

[ctx: Plugin installer section title]
en: Changelog
cy: Cofnod Newid

[ctx: Plugin installer section title]
en: Description
cy: Disgrifiad

[ctx: Plugin installer section title]
en: FAQ
cy: Cwestiynau Cyffredin

[ctx: Plugin installer section title]
en: Installation
cy: Gosod

[ctx: Plugin installer section title]
en: Other Notes
cy: Nodiadau Eraill

[ctx: Plugin installer section title]
en: Reviews
cy: Adolygiadau

[ctx: Plugin installer section title]
en: Screenshots
cy: Lluniau Sgrin

en: Plugin reactivated successfully.
cy: Ailweithredu'r ategyn yn llwyddiannus.

en: Plugin update failed.
cy: Methwyd a diweddaru'r ategyn.

en: Plugin updated successfully.
cy: Diweddarwyd yr ategyn yn llwyddiannus.

en: Plugin zip file
cy: Ffeil zip ategyn

en: Plugins %s
cy: Ategion %s

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. Once a plugin is installed, you may activate it or deactivate it here.
cy: Mae ategion yn estyn ac ehangu gallu WordPress. Unwaith mae ategyn wedi ei osod, gelli ei alluogi neu ei analluogi yma.

en: Plugins extend and expand the functionality of WordPress. You may automatically install plugins from the <a href="%1$s">WordPress Plugin Directory</a> or upload a plugin in .zip format via <a href="%2$s">this page</a>.
cy: Mae ategion yn ymestyn nodweddion WordPress. Gallwch osod ategion yn awtomatig o <a href="%1$s">Gyfarwyddiadur Ategion WordPress</a> neu lwytho i fyny ategyn ar fformat .zip drwy'r <a href="%2$s">dudalen hon</a>.

en: Plugins hook into WordPress to extend its functionality with custom features. Plugins are developed independently from the core WordPress application by thousands of developers all over the world. All plugins in the official <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Plugin Directory</a> are compatible with the license WordPress uses. You can find new plugins to install by searching or browsing the Directory right here in your own Plugins section.
cy: Mae ategion yn cysylltu o fewn WordPress i estyn ei swyddogaethau gyda nodweddion amrywiol. Mae ategion yn cael eu datblygu yn annibynnol o WordPress gan filoedd o ddatblygwyr ar draws y byd i gyd. Mae'r holl ategion yn y <a href="%s" target="_blank">Cyfarwyddiadur Ategion WordPress.org</a> swyddogol yn cydweddu a thrwydded WordPress GP v2. Mae modd canfod ategion newydd i'w gosod drwy chwilio neu bori'r Cyfarwyddiadur yma yn adran Ategion eich gwefan.

en: Plugins list
cy: Rhestr ategion

en: Plugins list navigation
cy: Llywio'r rhestr ategion

en: Plugins updated successfully.
cy: Ategion wedi eu diweddaru'n llwyddiannus.

en: Popular Plugin
cy: Ategyn Poblogaidd

en: Popular tags
cy: Tagiau Poblogaidd

en: Popup Comments
cy: Sylwadau Llamlenni

en: Popup Comments Template
cy: Templed Sylwadau Llamlen

en: Port
cy: Porth

en: Position
cy: Safle

en: Post Formats
cy: Fformat Cofnodi

en: Post Via Email
cy: Cofnodi drwy E-bost

en: Post draft updated.
cy: Diweddarwyd drafft cofnod.

en: Post name
cy: Enw cofnod

en: Post published.
cy: Cyhoeddwyd y cofnod.

en: Post restored successfully.
cy: Adferwyd y cofnod yn llwyddiannus.

en: Post restored to revision from %s.
cy: Cofnod wedi ei adfer i'r adolygiad gan %s.

en: Post saved.
cy: Cofnod wedi ei Gadw.

en: Post scheduled for: %s.
cy: Amserlenwyd ar gyfer: %s.

en: Post submitted.
cy: Cyflwynwyd y cofnod.

en: Post title
cy: Teitl y cofnod

en: Post updated.
cy: Cofnod wedi ei Ddiweddaru.

en: Post via email
cy: Cofnodi drwy E-bost

en: Post via email settings allow you to send your WordPress install an email with the content of your post. You must set up a secret email account with POP3 access to use this, and any mail received at this address will be posted, so it&#8217;s a good idea to keep this address very secret.
cy: Mae modd defnyddio gosodiadau e-bost i anfon e-bost gyda chynnwys eich cofnod. Mae rhaid creu cyfrif e-bost cyfrinachol gyda mynediad POP3 i wneud hyn a bydd unrhyw e-bost sy'n cael ei dderbyn yn y cyfeiriad hwn yn cael ei gyhoeddi, felly mae'n syniad da i gadw'r cyfeiriad yn gyfrinachol iawn.

en: Posts
cy: Cofnodion

en: Posts Page
cy: Tudalen Cofnodion

en: Posts page: %s
cy: Tudalen cofnodion: %s

en: Preparing to install <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;
cy: Paratoi i osod <strong>%1$s %2$s</strong>&#8230;

en: Preparing to install the latest version&#8230;
cy: Paratoi i osod y fersiwn diweddaraf&#8230;

en: Press This is a bookmarklet that makes it easy to blog about something you come across on the web. You can use it to just grab a link, or to post an excerpt. Press This will even allow you to choose from images included on the page and use them in your post. Just drag the Press This link on this screen to your bookmarks bar in your browser, and you&#8217;ll be on your way to easier content creation. Clicking on it while on another website opens a popup window with all these options.
cy: Mae Press This yn sgriptnod sy'n ei gwneud hi'n haws i chi flogio am rywbeth y dewch ar ei draws ar y we. Gallwch ei ddefnyddio i fachu dolen, neu er mwyn postio cyfran. Mae Press This hyd yn oed yn eich galluogi chi i ddewis o blith y delweddau sydd ar dudalen a'u defnyddio nhw yn eich cofnod. Llusgwch y ddolen Press This sydd ar y sgrin hon draw i'r bar nodau tudalen yn eich porwr, a byddwch chi'n barod i greu cynnwys mewn modd mwy hwylus. Bydd clicio ar y sgriptnod tra ar wefan arall yn agor ffenestr gyda'r dewisiadau hyn i gyd.

en: Press This is a little tool that lets you grab bits of the web and create new posts with ease.
cy: Mae Press This yn declyn bychan sy'n caniatáu i chi afael mewn darnau bach o'r we a chreu cofnodion newydd yn hawdd.

en: Preview %s
cy: Rhagolwg %s

en: Preview &#8220;%s&#8221;
cy: Rhagolwg &#8220;%s&#8221;

en: Preview Changes
cy: Rhagolwg o'r Newidiadau

en: Preview page
cy: Rhagolwg tudalen

en: Preview post
cy: Rhagolwg cofnod

en: Previewing and Customizing
cy: Rhagolwg a Chyfaddasu

en: Previewing and Installing
cy: Rhagolwg a Gosod

en: Previously edited copies of the image will not be deleted.
cy: Ni fydd copïau o'r ddelwedd sydd wedi eu golygu yn cael eu dileu.

en: Primary Site
cy: Prif Wefan

en: Private Key:
cy: Allwedd Breifat:

en: Proceed
cy: Parhau

en: Profile
cy: Proffil

en: Profile Picture
cy: Llun Proffil

en: Profile updated.
cy: Proffil wedi ei ddiweddaru.

en: Project Leaders
cy: Arweinyddion Project

en: Public Key:
cy: Allwedd Gyhoeddus:

en: Public and Private keys incorrect for %s
cy: Allwedd Gyhoeddus a Phreifat anghywir ar gyfer %s

en: Publish <b>immediately</b>
cy: Cyhoeddi <b>nawr!</b>

en: Publish Settings
cy: Gosodiadau Cyhoeddi

en: Publish on: <b>%1$s</b>
cy: Cyhoeddi ar: <b>%1$s</b>

en: Published on: <b>%1$s</b>
cy: Cyhoeddwyd ar: <b>%1$s</b>

en: Publishing Soon
cy: Cyhoeddi cyn Bo Hir

en: Purple
cy: Porffor

en: Quick Draft
cy: Drafft Cyflym

en: Quick Edit
cy: Golygu Cyflym

en: Quick&nbsp;Edit
cy: Golygu Cyflym

en: R &#8212; Intended for adult audiences above 17
cy: R &#8212; Ar gyfer cynulleidfa o oedolion dros 17 oed

en: REST API infrastructure
cy: Isadeiledd API REST

en: RSS Address
cy: Cyfeiriad RSS

en: RTL Language Support
cy: Cefnogi Ieithoedd RTL

en: RTL Stylesheet
cy: Dalen Steil RTL

en: Random
cy: Hap

en: Rating
cy: Marc

en: Re-install Now
cy: Ailosod Nawr

en: Reading
cy: Darllen

en: Reading Settings
cy: Gosodiadau Darllen

en: Reattached %d attachment. | Reattached %d attachments.
cy[0]: Ailatodi %d atodiad.
cy[1]: Ailatodi %d atodiad.
cy[2]: Ailatodi %d atodiad.
cy[3]: Ailatodi %d atodiad.

en: Recent Rockstars
cy: Arwyr Diweddar

en: Recently Active <span class="count">(%s)</span> | Recently Active <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Ar Waith yn Ddiweddar <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Ar Waith yn Ddiweddar <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Ar Waith yn Ddiweddar <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Ar Waith yn Ddiweddar <span class="count">(%s)</span>

en: Recently Published
cy: Wedi eu Cyhoeddi'n Ddiweddar

en: Red
cy: Coch

en: Relationship
cy: Perthynas

en: Release Lead
cy: Arweinydd y Rhyddhad

en: Released: %d.
cy: Ryddhawyd: %d.

en: Remember to click Update Media to save metadata entered or changed.
cy: Cofiwch glicio ar Diweddaru Cyfrwng er mwyn cadw unrhyw newidiadau i'r metadata.

en: Remember to click the Add New User button at the bottom of this screen when you are finished.
cy: Cofiwch glicio ar y botwm Ychwanegu Defnyddiwr ar waelod y sgrin pan fyddwch yn gorffen.

en: Remember to click the Update Profile button when you are finished.
cy: Cofiwch glicio'r botwm Diweddaru'r Proffil ar ôl gorffen.

en: Remember, once deleted your site cannot be restored.
cy: Cofiwch, unwaith fydd wedi ei dileu ni bydd modd ei hadfer.

en: Remove Background Image
cy: Tynnu'r Ddelwedd Gefndir

en: Remove Header Image
cy: Tynnu Delwedd y Pennyn

en: Remove Image
cy: Tynnu'r Ddelwedd

en: Remove Users from Site
cy: Tynnu defnyddwyr o'r Wefan

en: Remove allows you to remove a user from your site. It does not delete their content. You can also remove multiple users at once by using Bulk Actions.
cy: Mae Tynnu'n caniatáu i chi dynnu defnyddiwr o'ch gwefan, nid yw'n dileu eu cynnwys. Mae modd i chi hefyd dynnu defnyddwyr lluosog gan ddefnyddio Gweithredoedd.

en: Removing and Reusing
cy: Tynnu ac Ail Ddefnyddio

en: Removing the old version of the plugin&#8230;
cy: Tynnu hen fersiwn yr ategyn&#8230;

en: Removing the old version of the theme&#8230;
cy: Tynnu hen fersiwn y thema&#8230;

en: Repair Database
cy: Trwsio'r Gronfa Ddata

en: Repair and Optimize Database
cy: Trwsio a Gwella Cronfeydd Data

en: Repairs complete. Please remove the following line from wp-config.php to prevent this page from being used by unauthorized users.
cy: Trwsio wedi ei gwblhau. Tynnwch y llinell ganlynol o wp-config.php i rwystro'r dudalen rhag cael ei defnyddio gan ddefnyddwyr anawdurdodedig.

en: Repeat
cy: Ailadrodd

en: Repeat New Password
cy: Ailadrodd y Cyfrinair Newydd

en: Repeat Password
cy: Ailadrodd y Cyfrinair

en: Reply to Comment
cy: Ymateb i'r Sylw

en: Reply to this comment
cy: Ymateb i'r sylw hwn

en: Required fields are indicated; the rest are optional. Profile information will only be displayed if your theme is set up to do so.
cy: Mae'r meysydd gorfodol yn cael eu nodi; mae'r gweddill yn ddewisol. Bydd gwybodaeth proffil yn cael ei ddangos dim ond os yw'r thema'n gallu gwneud hynny.

en: Requires %1$s in %2$s file.
cy: Mae angen %1$s yn ffeil %2$s.

en: Requires WordPress Version:
cy: Mae angen WordPress fersiwn:

en: Reset Image
cy: Ailosod Delwedd

en: Responsive Layout
cy: Cynllun Ymatebol

en: Responsive images
cy: Delweddau ymatebol

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore Original Header Image
cy: Adfer y Ddelwedd Pennyn Gwreiddiol

en: Restore Original Image
cy: Adfer y Ddelwedd Wreiddiol

en: Restore This Autosave
cy: Adfer yr Awtogadw hwn

en: Restore This Revision
cy: Adfer yr Adolygiad Hwn

en: Restore image
cy: Adfer delwedd

en: Restore the backup.
cy: Adfer y copi wrth gefn.

en: Restore this item from the Trash
cy: Adfer yr eitem hon o'r Sbwriel

en: Retro (Generated)
cy: Retro (Wedi'i gynhyrchu)

en: Return to Dashboard
cy: Dychwelyd i'r Bwrdd Rheoli

en: Return to Dashboard &rarr; Updates
cy: Dychwelyd i'r Bwrdd Rheoli a Diweddaru

en: Return to Importers
cy: Dychwelyd i'r Mewnforwyr

en: Return to Plugin Installer
cy: Nôl i'r Gosodwr Ategion

en: Return to Plugins page
cy: Nôl i dudalen Ategion

en: Return to Theme Installer
cy: Nôl i'r Gosodwr Thema

en: Return to Themes page
cy: Nôl i dudalen Themâu

en: Return to Updates
cy: Dychwelyd i Diweddaru

en: Return to WordPress Updates page
cy: Dychwelyd i dudalen Diweddaru WordPress

en: Revert to the <strong>Browser Uploader</strong> by clicking the link below the drag and drop box.
cy: Ewch nôl i <strong>Lwythwr y Porwr</strong> drwy glicio ar y ddolen o dan y blwch llusgo a gollwng.

en: Revision by %s
cy: Adolygiad gan %s

en: Revisions are saved copies of your post or page, which are periodically created as you update your content. The red text on the left shows the content that was removed. The green text on the right shows the content that was added.
cy: Mae newidiadau i gynnwys yn gopïau o'ch cofnodion neu dudalennau sydd wedi eu cadw. Maent yn cael eu creu o bryd i'w gilydd wrth i chi ddiweddaru eich cynnwys. Mae'r testun coch ar y chwith yn dangos y cynnwys sydd wedi ei dynnu. Mae'r testun gwyrdd ar y dde yn dangos cynnwys sydd wedi ei ychwanegu.

en: Revisions: %s
cy: Adolygiadau: %s

en: Right Now
cy: Cynnwys Cyfredol

en: Right Sidebar
cy: Bar Ochr De

en: Role
cy: Rôl

en: Rollback Error: [%1$s] %2$s
cy: Nôl i'r Blaenorol: [%1$s] %2$s

en: Rotate clockwise
cy: Troi'n glocwedd

en: Rotate counter-clockwise
cy: Cylchdroi gwrthglocwedd

en: Run the install
cy: Rhedeg y gosod

en: SSH2 hostname is required
cy: Mae angen enw gwesteiwr SSH2

en: SSH2 password is required
cy: Mae angen cyfrinair SSH2

en: SSH2 username is required
cy: Mae angen enw defnyddiwr SSH2

en: SUCCESS: %s
cy: LLWYDDIANT: %s

en: SUCCESS: WordPress was successfully updated to %s
cy: LLWYDDIANT: Mae Word Press wedi ei ddiweddaru'n llwyddiannus i %s

en: Sample Page
cy: Tudalen Enghreifftiol

en: Save Changes
cy: Cadw'r Newidiadau

en: Save Menu
cy: Cadw Dewislen

en: Save Widget
cy: Cadw Teclyn

en: Save all changes
cy: Cadw pob newid

en: Saving is disabled: %s is currently editing this page.
cy: Cadw wedi ei analluogi: mae %s yn golygu'r dudalen.

en: Saving is disabled: %s is currently editing this post.
cy: Cadw wedi ei analluogi: mae %s yn golygu'r cofnod.

en: Saving revision&hellip;
cy: Cadw adolygiad &hellip;

en: Saving&hellip;
cy: Cadw&hellip;

en: Scale
cy: Graddfa

en: Scale Image
cy: Graddio Delwedd

en: Scale images to match the large size selected in %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).
cy: Graddio delweddau i gyd-fynd a'r maint mawr sydd wedi ei ddewis yn %1$simage options%2$s (%3$d &times; %4$d).

en: Scan
cy: Sganio

en: Scan site for content
cy: Sgaanio'r wefan ar gyfer ei gynnwys

en: Schedule for: <b>%1$s</b>
cy: Amserwyd ar gyfer: <b>%1$s</b>

en: Scheduled
cy: Amserlennwyd

en: Scheduled for: <b>%1$s</b>
cy: Amserlennwyd ar gyfer: <b>%1$s</b>

en: Screen Content
cy: Cynnwys Sgrin

en: Screen Display
cy: Cynllun Sgrin

en: Screen Options
cy: Dewisiadau Sgrin

en: Screen Options Tab
cy: Tab Dewisiadau Sgrin

en: Search Comments
cy: Chwilio'r Sylwadau

en: Search Engine Visibility
cy: Gwelededd Peiriannau Chwilio

en: Search Engines Discouraged
cy: Atal Peiriannu Chwilio

en: Search Form
cy: Ffurflen Chwilio

en: Search Installed Plugins
cy: Chwilio an Ategion wedi eu Gosod

en: Search Installed Themes
cy: Chwilio'r Themâu sydd wedi eu Gosod

en: Search Links
cy: Chwilio Dolenni

en: Search Plugins
cy: Chwilio Ategion

en: Search Results
cy: Canlyniadau Chwilio

en: Search Sites
cy: Chwilio Gwefannau

en: Search Themes
cy: Chwilio'r Themâu

en: Search Users
cy: Chwilio Defnyddwyr

en: Search by author
cy: Chwilio yn ôl awdur

en: Search by keyword
cy: Chwilio yn ôl allweddair

en: Search by tag
cy: Chwilio yn ôl tag

en: Search categories
cy: Newid categori

en: Search categories by name
cy: Chwilio drwy'r categorïau yn ôl enw

en: Search for themes by keyword.
cy: Chwilio am thema gan ddefnyddio allweddair.

en: Search installed themes...
cy: Chwilio'r themâu sydd wedi eu gosod...

en: Search results for &#8220;%s&#8221;
cy: Canlyniadau chwilio &#8220;%1$s&#8221;

en: Search themes...
cy: Chwilio'r themâu...

en: Seasonal
cy: Tymhorol

en: Security Release
cy: Ryddhad Diogelwch

en: Security Releases
cy: Fersiynau Diogelwch

en: Select %s
cy: Dewis %s

en: Select All
cy: Dewis y Cyfan

en: Select a Menu
cy: Dewis Dewislen

en: Select a menu to edit:
cy: Dewis dewislen i'w golygu:

en: Select a user
cy: Dewiswch ddefnyddiwr

en: Select both the sidebar for this widget and the position of the widget in that sidebar.
cy: Dewiswch y bar offer ar gyfer y teclyn hwn yn ogystal â safle'r teclyn yn y bar offer hwnnw.

en: Select bulk action
cy: Dewiswch gweithredu lluosog

en: Select comment
cy: Dewis sylw

en: Select plugin to edit:
cy: Dewis ategyn i'w olygu:

en: Select theme to edit:
cy: Dewisiwch thema i'w golygu:

en: Selected menus have been successfully deleted.
cy: Mae'r dewislenni hyn wedi eu dileu.

en: Selected plugins <strong>activated</strong>.
cy: <strong>Gweithredwyd</strong> yr ategion a ddewiswyd.

en: Selected plugins <strong>deactivated</strong>.
cy: <strong>Dadweithredwyd</strong> ategion dewisol.

en: Selection:
cy: Dewis:

en: Send Trackbacks
cy: Anfon Hysbysiad Cydnabod

en: Send User Notification
cy: Anfon Hysbysiad Defnyddiwr

en: Send the new user an email about their account.
cy: Anfon e-bost at y defnyddiwr newydd am eu cyfrif.

en: Send trackbacks to:
cy: Anfon hysbysiadau cydnabod at:

en: Separate multiple URLs with spaces
cy: Gwahanu URL lluosog gyda bylchau

en: Server Address
cy: Cyfeiriad Gweinydd

en: Sessions
cy: Sesiynau

en: Set as background
cy: Gosod fel cefndir

en: Set as header
cy: Gosod fel pennyn

en: Settings saved and theme activated. <a href="%s">Visit site</a>
cy: Gosodiadau wedi eu cadw a thema wedi ei chychwyn. <a href="%s">Ewch i'r wefan</a>

en: Settings saved.
cy: Cadwyd y gosodiadau.

en: Setup your database connection
cy: Gosod eich cysylltiad cronfa ddata

en: Several boxes on this screen contain settings for how your content will be published, including:
cy: Mae nifer o flychau ar y sgrin hon yn cynnwys gosodiadau ar sut fydd y cynnwys yn cael ei gyhoeddi, gan gynnwys:

en: Share a little biographical information to fill out your profile. This may be shown publicly.
cy: Rhannwch ychydig o wybodaeth amdanoch chi eich hun yn eich proffil. Gall hyn fod ar gael yn gyhoeddus.

en: Show Avatars
cy: Dangos Afatar

en: Show Details
cy: Dangos y Manylion

en: Show Toolbar when viewing site
cy: Dangos y Bar Offer wrth edrych ar wefan

en: Show comments
cy: Dangos sylwadau

en: Show header text with your image.
cy: Dangos testun pennyn gyda'ch delwedd.

en: Show hidden updates
cy: Dangos diweddariadau cudd

en: Show more details
cy: Dangos rhagor o fanylion

en: Show next theme
cy: Dangos y thema nesaf

en: Show post options
cy: Dangos dewisiadau cofnodion

en: Show previous theme
cy: Dangos y thema flaenorol

en: Silver
cy: Arian

en: Single Post
cy: Cofnod Unigol

en: Site Language
cy: Iaith Gwefan

en: Site Upload Space Quota
cy: Cwota Gofod Llwytho i Fyny Gwefan

en: Site Visibility
cy: Gwelededd Gwefan

en: Site: %s
cy: Gwefan: %s

en: Size in megabytes
cy: Maint mewn megabeit

en: Skip Confirmation Email
cy: Hepgor E-bost Cadarnhad

en: Skip Cropping, Publish Image as Is
cy: Hepgor Tocio, Cyhoeddi'r Delwedd fel ag y Mae

en: Skip to main content
cy: Symud i'r prif gynnwys

en: Slug
cy: Bonyn

en: Some database problems could not be repaired. Please copy-and-paste the following list of errors to the <a href="%s">WordPress support forums</a> to get additional assistance.
cy: Nid oes modd cywiro rhai problemau mewn cronfeydd data. Mae angen copïo a gludo'r rhestr ganlynol o wallau i <a href="%s">WordPress support forums</a> er mwyn cael cymorth ychwanegol.

en: Some of your translations need updating. Sit tight for a few more seconds while we update them as well.
cy: Mae angen diweddaru rhai o'ch cyfieithiadau. Arhoswch am ychydig eiliadau tra'n bod ni'n eu diweddaru.

en: Some themes come with additional header images bundled. If you see multiple images displayed, select the one you&#8217;d like and click the &#8220;Save Changes&#8221; button.
cy: Mae rhai themâu yn dod â delweddau pennyn ychwanegol. Os ydych yn gweld delweddau lluosog yn cael eu dangos, dewiswch yr un yr hoffech ei gael a chlicio'r botwm &#8220;Cadw'r Newidiadau&#8221;.

en: Someone
cy: Rhywun

en: Sorry, I need a wp-config-sample.php file to work from. Please re-upload this file to your WordPress installation.
cy: Ymddiheuriadau, rwyf angen ffeil wp-config-sample.php i weithio ohoni. Ail lwythwch y ffeil hon i fyny o osodiad WordPress.

en: Sorry, but I can&#8217;t write the %s file.
cy: Ymddiheuriadau, ond rwy'n methu ysgrifennu ffeil %s.

en: Sorry, something went wrong. The requested comparison could not be loaded.
cy: Ymddiheuriadau, aeth rhywbeth o'i le. Nid oedd modd llwytho'r gymhariaeth hon.

en: Sorry, that isn&#8217;t a valid email address. Email addresses look like <code>username@example.com</code>.
cy: Ymddiheuriadau, nid yw hynny'n gyfeiriad e-bost dilys. Mae cyfeiriadau e-bost yn edrych fel <code>enwdefnyddiwr@esiampl.com</code>.

en: Sorry, this file type is not permitted for security reasons.
cy: Mae'n ddrwg gennym, nid yw'r math hwn o ffeil yn cael ei ganiatáu am resymau diogelwch.

en: Sorry, you have used all of your storage quota of %s MB.
cy: Ymddiheuriadau, rydych wedi llenwi eich cwota storio o %s MB.

en: Sorry, you have used your space allocation. Please delete some files to upload more files.
cy: Ymddiheuriadau, rydych wedi defnyddio'ch holl le. Dilëwch rhai o'ch ffeiliau er mwyn llwytho mwy o ffeiliau i fyny.

en: Sorry, you must be logged in to reply to a comment.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid i chi fewngofnodi cyn ateb sylw.

en: Sorry, you must delete files before you can upload any more.
cy: Ymddiheuriadau, rhaid dileu ffeiliau cyn llwytho rhagor o ffeiliau i fyny.

en: Sort Order:
cy: Trefnu:

en: Specified file failed upload test.
cy: Methodd y ffeil y prawf llwytho i fyny.

en: Standard Editor
cy: Golygydd Safonnol

en: Standard time begins on: %s.
cy: Mae'r amser safonol yn dechrau ar: %s.

en: Start date:
cy: Dyddiad cychwyn:

en: Status
cy: Statws

en: Status:
cy: Statws:

en: Stick this post to the front page
cy: Gludo'r cofnod i'r dudalen flaen

en: Sticky
cy: Gludiog

en: Sticky Post
cy: Cofnod Gludiog

en: Storage Space
cy: Gofod Storio

en: Store uploads in this folder
cy: Cadw llwythi yn y ffolder yma

en: Sub-directories
cy: Is Gyfeiriaduron

en: Sub-directory Install
cy: Gosodiad Is Gyfeiriadur

en: Sub-domain Install
cy: Gosod mewn Is Gyfeiriadur

en: Sub-domains
cy: Is Barthau

en: Subdirectory networks may not be fully compatible with custom wp-content directories.
cy: Efallai nad yw rhwydweithiau'n gwbl gytûn â chyfeiriaduron cyfaddas wp-content.

en: Subject
cy: Pwnc

en: Submit Reply
cy: Cyflwyno'r Ymateb

en: Submit for Review
cy: Cyflwyno ar gyfer Adolygiad

en: Submitted on
cy: Cyflwynwyd ar

en: Submitted on: %s
cy: Cyflwynwyd ar: %s

en: Subscribers can read comments/comment/receive newsletters, etc. but cannot create regular site content.
cy: Mae Tanysgrifwyr yn gallu darllen sylwadau/gwneud sylwadau/derbyn llythyron newyddion, ac ati ond nid oes modd creu cynnwys yn rheolaidd.

en: Success!
cy: Llwyddiant!

en: Successful database connection
cy: Cysylltiad cronfa ddata llwyddiannus

en: Successfully installed the parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>.
cy: Wedi gosod thema rhiant, <strong>%1$s %2$s</strong> yn llwyddiannus.

en: Successfully installed the plugin <strong>%s %s</strong>.
cy: Wedi gosod ategyn <strong>%s %s</strong> yn llwyddiannus.

en: Successfully installed the theme <strong>%1$s %2$s</strong>.
cy: Wedi gosod ategyn <strong>%1$s %2$s</strong> yn llwyddiannus.

en: Successfully optimized the %s table.
cy: Wedi optimeiddio tabl %s yn llwyddiannus.

en: Successfully repaired the %s table.
cy: Wedi trwsio tabl %s yn llwyddiannus.

en: Suggested height is <strong>%1$d pixels</strong>.
cy: Uchder gorau yw <strong>%1$d picsel</strong>.

en: Suggested media
cy: Cyfrwng posib

en: Suggested width is <strong>%1$d pixels</strong>.
cy: Lled gorau yw <strong>%1$d picsel</strong>.

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Super Admin
cy: Uwch Weinyddwr

en: Super Admin <span class="count">(%s)</span> | Super Admins <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Uwch Weinyddwr <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Uwch Weinyddwr <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Uwch Weinyddwr <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Uwch Weinyddwr <span class="count">(%s)</span>

en: Super admin privileges cannot be removed because this user has the network admin email.
cy: Does dim modd tynnu'r breintiau uwchweinyddwyr am mai'r defnyddiwr hwn sydd â'r e-bost admin gweinyddu rhwydwaith.

en: Syndication feeds show the most recent
cy: Llif syndiceiddio'n dangos y diweddaraf

en: Table Prefix
cy: Rhagddodiad Tabl

en: Table prefix (if you want to run more than one WordPress in a single database)
cy: Rhagddodiad y tabl (os ydych eisiau rhedeg mwy nag un WordPress mewn un gronfa ddata)

en: Tag Template
cy: Templed Tag

en: Tag added.
cy: Wedi ychwanegu tag.

en: Tag base
cy: Sail tag

en: Tag deleted.
cy: Wedi dileu tag.

en: Tag not added.
cy: Heb ychwanegu tag.

en: Tag not updated.
cy: Heb ddiweddaru tag.

en: Tag updated.
cy: Wedi diweddaru tag.

en: Tags can be selectively converted to categories using the <a href="%s">tag to category converter</a>.
cy: Mae modd trosi'n ddewisol categorïau i dagiau gan ddefnyddio'r <a href="%s">troswr categori i dag</a>.

en: Tags deleted.
cy: Wedi dileu tag.

en: Tags:
cy: Tagiau:

en: Take over
cy: Cymryd drosodd

en: Tap or hover on any theme then click the Live Preview button to see a live preview of that theme and change theme options in a separate, full-screen view. You can also find a Live Preview button at the bottom of the theme details screen. Any installed theme can be previewed and customized in this way.
cy: Tapiwch neu hofran ar unrhyw thema yna cliciwch y botwm Rhagolwg Byw i weld rhagolwg byw o'r thema a newid opsiynau thema mewn golwg sgrin lawn ar wahân. Gallwch hefyd ddod o hyd i fotwm Rhagolwg Byw ar waelod sgrin manylion thema. Mae modd cael rhagolwg a chyfaddasu unrhyw thema sydd wedi ei osod yn y modd hwn.

en: Target
cy: Targed

en: Templates
cy: Templedi

en: Term meta
cy: Meta termau

en: Term, comment, and network objects
cy: Gwrthrychau termau, sylwadau a rhwydwaith

en: Terms now support metadata, just like posts. See %1$s, %2$s, and %3$s for more information.
cy: Mae termau nawr yn cynnal metadata, yn yr un ffordd a chofnodion. Gweler %1$s, %2$s, a %3$s am ragor o wybodaeth

en: Text Color
cy: Lliw'r Testun

en: Thank you for Updating! Please visit the <a href="%s">Upgrade Network</a> page to update all your sites.
cy: Diolch am Ddiweddaru! Ewch i dudalen <a href="%s">Diweddaru Rhwydwaith</a> i ddiweddaru eich gwefannau.

en: Thank you for creating with <a href="%s">WordPress</a>.
cy: Diolch am greu gyda <a href="%s">WordPress</a>.

en: Thank you for updating! WordPress %s makes your site more connected and responsive.
cy: Diolch am ddiweddaru! Mae WordPress %s yn gwneud eich gwefan yn fwy cysylltiol ac ymatebol.

en: Thank you for using %s, your site has been deleted. Happy trails to you until we meet again.
cy: Diolch am ddefnyddio %s, mae eich blog wedi'w ddileu. Dyfodol disglair i chi.

en: Thank you. Please check your email for a link to confirm your action. Your site will not be deleted until this link is clicked.
cy: Diolch. Gwiriwch eich e-bost am ddolen i gadarnhau eich gweithred. Ni fydd y wefan yn cael ei dileu nes bod y ddolen wedi ei chlicio.

en: That user is already a member of this site.
cy: Mae'r defnyddiwr hwnnw eisoes yn aelod o'r wefan.

en: The "%s" options group has been removed. Use another settings group.
cy: Mae'r grŵp dewisiadau "%s" wedi cael ei dileu. Defnyddiwch grŵp gosodiadau eraill.

en: The %1$s plugin header is deprecated. Use %2$s instead.
cy: Mae'r ategyn pennyn %1$s yn anghymeradwy. Defnyddiwch %2$s yn ei le.

en: The %1$s table is not okay. It is reporting the following error: %2$s. WordPress will attempt to repair this table&hellip;
cy: Nid yw tabl %1$s yn iawn. Mae'n dychwelyd y gwall canlynol: %2$s. Bydd WordPress yn ceisio cywiro'r table&hellip;

en: The %s constant in your %s file is no longer needed.
cy: Nid yw'r %s cyson yn eich ffeil %s yn angenrheidiol.

en: The %s setting is unregistered. Unregistered settings are deprecated. See https://codex.wordpress.org/Settings_API
cy: Nid yw gosodiad %s wedi ei gofrestru. Mae gosodiadau heb eu cofrestru'n anghymeradwy. Gw.https://codex.wordpress.org/Settings_API

en: The %s stylesheet doesn&#8217;t contain a valid theme header.
cy: Nid yw'r daflen arddull %s yn cynnwys pennyn thema ddilys.

en: The %s table is already optimized.
cy: Mae tabl %s wedi ei optimeiddio yn barod.

en: The %s table is okay.
cy: Mae tabl %s yn iawn.

en: The &#8220;slug&#8221; is the URL-friendly version of the name. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers, and hyphens.
cy: Y &#8220;slug&#8221; neu fonyn yw'r enw URL cyfeillgar o'r enw. Mae fel arfer mewn llythrennau bach ac yn cynnwys llythrennau, rhifau a chyplysnod.

en: The <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">character encoding</a> of your site (UTF-8 is recommended)
cy: <a href="https://codex.wordpress.org/Glossary#Character_set">Amgodio nod</a> eich gwefan (Argymellir UTF-8)

en: The <strong>%s</strong> importer is invalid or is not installed.
cy: Mae'r mewnforiwr <strong>%s</strong> yn annilys neu nid yw wedi ei osod.

en: The Available Widgets section contains all the widgets you can choose from. Once you drag a widget into a sidebar, it will open to allow you to configure its settings. When you are happy with the widget settings, click the Save button and the widget will go live on your site. If you click Delete, it will remove the widget.
cy: Mae'r adran Teclynnau Sydd ar Gael yn cynnwys yr holl declynnau y gallwch chi ddewis o'u plith. O lusgo teclyn i'r bar ochr, bydd yn agor er mwyn caniatáu i chi ffurfweddu ei osodiadau. Pan fyddwch yn fodlon ar osodiadau'r teclyn, cliciwch y botwm Cadw a bydd y teclyn yna'n ymddangos yn fyw ar eich gwefan. Gallwch glicio ar Dileu er mwyn cael gwared ar y teclyn.

en: The Categories and Tags Converter link on this screen will take you to the Import screen, where that Converter is one of the plugins you can install. Once that plugin is installed, the Activate Plugin &amp; Run Importer link will take you to a screen where you can choose to convert tags into categories or vice versa.
cy: Bydd dolen Troswr Categorïau a Thagiau ar y sgrin hon yn eich cymryd i'r sgrin mewnforio, lle mae'r Troswr yn un o'r ategion mae modd eu gosod. Unwaith bydd yr ategyn wedi ei gosod, dewch 'nôl i'r sgrin hon a bydd y ddolen yn eich cymryd i sgrin lle mae modd trosi tagiau i gategorïau neu fel arall.

en: The Customizer allows you to preview changes to your site before publishing them. You can also navigate to different pages on your site to preview them.
cy: Mae'r Cyfaddaswr yn caniatáu i chi ragweld newidiadau i'ch gwefan cyn i chi eu cyhoeddi. Mae modd i chi symud i dudalennau gwahanol ar eich gwefan i chi eu rhagweld.

en: The Documentation menu below the editor lists the PHP functions recognized in the plugin file. Clicking Look Up takes you to a web page about that particular function.
cy: Mae;r dewislen Dogfennaeth o dan y golygydd yn rhestri swyddogaethau PHP sy'n cael eu hadnabod yn ffeil yr ategyn. Mae clicio Am-edrych yn eich cymryd i'r dudalen gwe am y swyddogaeth honno.

en: The Optional fields let you customize the &#8220;category&#8221; and &#8220;tag&#8221; base names that will appear in archive URLs. For example, the page listing all posts in the &#8220;Uncategorized&#8221; category could be <code>/topics/uncategorized</code> instead of <code>/category/uncategorized</code>.
cy: Mae'r maes Dewisiadau yn caniatáu cyfaddasu enwau sail &#8220;category&#8221; a &#8220;tag&#8221; fydd yn ymddangos mewn URLau archif. Er enghraifft, gall y dudalen sy'n rhestru pob cofnod yn y categori &#8220;Uncategorized&#8221; fod yn <code>/topics/uncategorized</code> yn lle <code>/category/uncategorized</code>.

en: The Text mode allows you to enter HTML along with your post text. Line breaks will be converted to paragraphs automatically.
cy: Mae'r modd Testun yn caniatáu i chi rhoi HTML ynghyd â'ch testun cofnod. Bydd toriadau llinell yn cael eu trosi'n baragraffau yn awtomatig.

en: The Walker class named %s does not exist.
cy: Nid yw'r dosbarth Walker o'r enw %s yn bodoli.

en: The WordPress Team
cy: Tîm WordPress

en: The WordPress URL and the Site URL can be the same (example.com) or different; for example, having the WordPress core files (example.com/wordpress) in a subdirectory instead of the root directory.
cy: Gall URL WordPress a URL y wefan fod yr un peth (esiampl.com) neu yn wahanol, er enghraifft, lle mae ffeiliau craidd WordPress (esiampl.com/wordpress) wedi'u lleoli mewn is-gyfeiriadur yn hytrach na'r cyfeiriadur gwraidd.

en: The WordPress team is willing to help you. Forward this email to %s and the team will work with you to make sure your site is working.
cy: Mae Tîm yn awyddus i'ch cynorthwyo. Anfonwch yr e-bost at %s a bydd y tîm y gweithio gyda chi i wneud yn siŵr y bydd eich gwefan yn gweithio.

en: The active theme is broken. Reverting to the default theme.
cy: Mae'r thema weithredol wedi torri. Dychwelyd at y thema ragosodedig.

en: The aspect ratio is the relationship between the width and height. You can preserve the aspect ratio by holding down the shift key while resizing your selection. Use the input box to specify the aspect ratio, e.g. 1:1 (square), 4:3, 16:9, etc.
cy: Y gyfradd agwedd yw'r berthynas rhwng y lled a'r uchder. Mae modd cadw'r gyfradd agwedd drwy bwyso'r fysell Shift wrth newid maint eich dewis. Defnyddiwch y blwch mewnbwn i bennu'r gyfradd agwedd, e.e. 1.1. (sgwâr), 4.3, 16:9, ac ati.

en: The backup of this post in your browser is different from the version below.
cy: Mae'r copi wrth gefn o'r cofnod yn eich porwr yn wahanol i'r fersiwn isod.

en: The boxes for link name, web address, and description have fixed positions, while the others may be repositioned using drag and drop. You can also hide boxes you don&#8217;t use in the Screen Options tab, or minimize boxes by clicking on the title bar of the box.
cy: Mae'r blychau ar gyfer enw'r ddolen, cyfeiriad gwe, a disgrifiad yn sefydlog, tra bo modd ail-leoli lleill gan ddefnyddio llusgo a gollwng. Mae hefyd modd cuddio blychau nad ydych yn eu defnyddio yn y tab Dewisiadau Sgrin, neu leihau blychau drwy glicio ar far teitl y blwch.

en: The boxes on your Dashboard screen are:
cy: Y blychau ar eich sgrin Dashboard yw:

en: The checksum of the file (%1$s) does not match the expected checksum value (%2$s).
cy: Nid yw prawfswm y ffeil (%1$s) yn cyd-fynd â gwerth disgwyliedig y prawfswm (%2$s).

en: The constant DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES cannot be defined when creating a network.
cy: Nid oes modd diffinio'r cysonyn DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES wrth greu rhwydwaith.

en: The constant DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES cannot be defined when installing WordPress.
cy: Nid oes modd diffinio'r cysonyn DO_NOT_UPGRADE_GLOBAL_TABLES wrth greu rhwydwaith.

en: The current theme does not support a flexible sized header image.
cy: Nid yw'r thema gyfredol yn cefnogi delwedd pennyn o faint hyblyg.

en: The current theme does not support uploading a custom header image.
cy: Nid yw'r thema gyfredol yn cefnogi llwytho delwedd pennawd cyfaddas.

en: The current theme is displayed highlighted as the first theme.
cy: Mae'r thema gyfredol wedi ei amlygu fel y thema gyntaf.

en: The current user&#8217;s role must have user editing capabilities.
cy: Rhaid i rôl y defnyddiwr presennol gael gallu golygu defnyddwyr.

en: The database update process may take a little while, so please be patient.
cy: Gall y broses ddiweddaru gymryd rhywfaint o amser felly byddwch yn amyneddgar.

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
cy: Nid yw'r disgrifiad yn amlwg yn rhagosodedig, er efallai y bydd rhai themâu yn ei ddangos.

en: The fields on this screen determine some of the basics of your site setup.
cy: Mae'r meysydd ar y sgrin hon yn pennu rhai o hanfodion gosodiad y wefan.

en: The file 'wp-config.php' already exists one level above your WordPress installation. If you need to reset any of the configuration items in this file, please delete it first. You may try <a href='%s'>installing now</a>.
cy: Mae'r ffeil 'wp-config.php' yn bodoli eisoes un lefel uwchlaw eich gosodiad WordPress. Os oes angen ailosod unrhyw un o'r eitemau ffurfweddu yn y ffeil, rhaid ei dileu yn gyntaf. Mae modd ceisio ei <a href='%s'>gosod nawr</a>.

en: The file 'wp-config.php' already exists. If you need to reset any of the configuration items in this file, please delete it first. You may try <a href='%s'>installing now</a>.
cy: Mae'r ffeil 'wp-config.php' yn bodoli eisoes. Os oes angen ailosod unrhyw un o'r eitemau ffurfweddu yn y ffeil, rhaid ei dileu yn gyntaf. Mae modd ceisio ei <a href='%s'>gosod nawr</a>.

en: The following plugins failed to update:
cy: Methodd diweddaru'r ategion canlynol:

en: The following plugins have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Plugins&#8221;.
cy: Mae i'r ategion canlynol fersiynau newydd. Gwiriwch y rhai i'w diweddaru a chlicio &#8220;Diweddaru Ategion&#8221;.

en: The following plugins were successfully updated:
cy: Cafodd yr ategion canlynol eu diweddaru'n llwyddiannus:

en: The following themes are installed but incomplete. Themes must have a stylesheet and a template.
cy: Gosodwyd y themâu canlynol ond maen nhw'n anghyflawn. Rhaid i thema gael dalen steil a thempled.

en: The following themes failed to update:
cy: Methodd diweddaru'r themâu canlynol:

en: The following themes have new versions available. Check the ones you want to update and then click &#8220;Update Themes&#8221;.
cy: Mae i'r themâu canlynol fersiynau newydd. Gwiriwch y rhai i'w diweddaru a chlicio &#8220;Diweddaru Themâu&#8221;.

en: The following themes were successfully updated:
cy: Cafodd y themâu canlynol eu diweddaru'n llwyddiannus:

en: The following translations failed to update:
cy: Methodd cyfieithu'r ategion canlynol:

en: The following translations were successfully updated:
cy: Cafodd y cyfieithiadau canlynol eu diweddaru'n llwyddiannus:

en: The ftp PHP extension is not available
cy: Nid yw estyniad ftp PHP ar gael

en: The grid view for the Media Library requires JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Switch to the list view</a>.
cy: Mae golwg grid y Llyfrgell Cyfrwng angen JavaScript. <a href="upload.php?mode=list">Newid i'r golwg rhestr</a>.

en: The installer attempted to contact a random hostname (%s) on your domain.
cy: Mae'r gosodwr wedi ceisio cysylltu ag enw gwesteiwr ar hap (%s) ar eich parth.

en: The internet address of your network will be %s.
cy: Cyfeiriad rhyngrwyd eich rhwydwaith fydd %s.

en: The item you are trying to move to the Trash no longer exists.
cy: Nid yw eitemau rydych yn ceisio eu symud i'r Sbwriel yn bodoli bellach.

en: The item you are trying to restore from the Trash no longer exists.
cy: Nid yw eitemau rydych yn ceisio eu hadfer o'r Sbwriel yn bodoli bellach.

en: The language pack is missing either the %1$s or %2$s files.
cy: Nid yw'r pecyn iaith yn cynnwys naill ai'r ffeil %1$s neu %2$s.

en: The left-hand navigation menu provides links to all of the WordPress administration screens, with submenu items displayed on hover. You can minimize this menu to a narrow icon strip by clicking on the Collapse Menu arrow at the bottom.
cy: Mae'r ddewislen symud ar y chwith yn darparu dolenni i bob sgrin weinyddol WordPress gydag is ddewislenni yn cael eu hamlygu wrth hofran drostynt. Mae modd lleihau'r ddewislen i stribyn cul drwy glicio ar y saeth Cau'r Ddewislen ar y gwaelod.

en: The main site in a sub-directory install will need to use a modified permalink structure, potentially breaking existing links.
cy: Rhaid i brif wefan gosodiad is-gyfeiriadur ddefnyddio strwythur dolen barhaol wahanol, sydd yn debygol o dorri dolenni cyfredol.

en: The menu has been successfully deleted.
cy: Mae'r ddewislen wedi cael ei dileu yn llwyddiannus.

en: The menu item has been successfully deleted.
cy: Mae'r eitem dewislen wedi cael ei dileu yn llwyddiannus.

en: The menu management box at the top of the screen is used to control which menu is opened in the editor below.
cy: Mae'r blwch rheoli dewislenni ar frig y sgrin yn cael ei ddefnyddio i reoli pa ddewislen sy'n cael ei hagor yn y golygydd isod.

en: The miscellaneous options group has been removed. Use another settings group.
cy: Mae'r grŵp dewisiadau amrywiol wedi cael ei dileu. Defnyddiwch grŵp gosodiadau eraill.

en: The name is how it appears on your site.
cy: Yr enw yw sut mae'r tag yn ymddangos ar y wefan.

en: The name of the database you want to run WP in.
cy: Enw'r gronfa ddata lle'r hoffech chi redeg WP.

en: The network already exists.
cy: Mae'r rhwydwaith yn bod eisoes.

en: The original configuration steps are shown here for reference.
cy: Mae camau gwreiddiol y ffurfweddiad ar gael yma er gwybodaeth.

en: The package contains no files.
cy: Nid yw'r pecyn yn cynnwys ffeiliau.

en: The package could not be installed.
cy: Nid oes modd gosod y pecyn.

en: The parent theme, <strong>%1$s %2$s</strong>, is currently installed.
cy: Mae'r thema rhiant, <strong>%1$s %2$s</strong>, wedi ei osod.

en: The password you chose during the install.
cy: Y cyfrinair roeddech wedi ei ddewis wrth osod.

en: The plugin %1$s has been <strong>deactivated</strong> due to an error: %2$s
cy: Mae'r ategyn  %1$s wedi ei <strong>atal</strong> oherwydd gwall: %s

en: The plugin contains no files.
cy: Nid yw'r ategyn yn cynnwys ffeiliau.

en: The plugin does not have a valid header.
cy: Nid oes gan yr ategyn bennawd dilys.

en: The plugin generated %d characters of <strong>unexpected output</strong> during activation. If you notice &#8220;headers already sent&#8221; messages, problems with syndication feeds or other issues, try deactivating or removing this plugin.
cy: Mae'r ategyn wedi cynhyrchu %d nod o <strong>allbwn annisgwyl</strong> wrth ei gychwyn. Os fyddwch yn sylwi ar negeseuon &#8220;benynnau wedi eu hanfon&#8221;, problemau gyda llif syndicadeiddio neu faterion eraill, ceisiwch ddiffodd neu dynnu'r ategyn.

en: The plugin generated unexpected output.
cy: Cynhyrchodd yr ategyn allbwn annisgwyl.

en: The plugin is at the latest version.
cy: Mae fersiwn ddiweddaraf yr ategyn eisoes gennyt ti.

en: The primary site you chose does not exist.
cy: Nid yw'r prif wefan rydych wedi ei dewis yn bodoli.

en: The privacy options group has been removed. Use another settings group.
cy: Mae'r grŵp dewisiadau preifatrwydd wedi cael ei dileu. Defnyddiwch grŵp gosodiadau eraill.

en: The search for installed themes will search for terms in their name, description, author, or tag.
cy: Bydd y chwilio am themâu sydd wedi eu gosod yn chwilio am dermau y eu henwau, disgrifiadau, awduron eu dagiau.

en: The selected plugin has been <strong>deleted</strong>.
cy: Mae'r ategyn hwn wedi ei <strong>ddileu</strong>.

en: The selected plugins have been <strong>deleted</strong>.
cy: Pob ategyn wedi eu <strong>dileu</strong>.

en: The sizes listed below determine the maximum dimensions in pixels to use when adding an image to the Media Library.
cy: Mae'r maint sy'n cael ei nodi isod yn pennu maint mwyaf i'w defnyddio mewn picseli wrth ychwanegu delwedd i'r Llyfrgell Cyfrwng.

en: The ssh2 PHP extension is available, however, we require the PHP5 function <code>stream_get_contents()</code>
cy: Mae estyniad ssh2 PHP ar gael, er hynny, mae angen swyddogaethau PHP5 <code>stream_get_contents()</code>

en: The ssh2 PHP extension is not available
cy: Nid yw estyniad ssh2 PHP ar gael

en: The theme being previewed is fully interactive &mdash; navigate to different pages to see how the theme handles posts, archives, and other page templates. The settings may differ depending on what theme features the theme being previewed supports. To accept the new settings and activate the theme all in one step, click the Save &amp; Activate button above the menu.
cy: Mae'r thema sy'n cael ei rhagolygu yn gwbl ryngweithiol &mdash; lywio i wahanol dudalennau i weld sut y mae'r thema yn ymdrin â chofnodion, archifau, a thempledi dudalen eraill. Gall y gosodiadau amrywio yn dibynnu ar ba nodweddion thema sy'n cael ei ragolygu yn eu cynnal. I dderbyn y gosodiadau newydd a gweithredu'r thema i gyd mewn un cam, cliciwch ar y botwm Cadw a Gweithredu uwchlaw'r ddewislen.

en: The theme contains no files.
cy: Nid yw'r thema'n cynnwys ffeiliau.

en: The theme is at the latest version.
cy: Mae fersiwn ddiweddaraf y thema eisoes gennych.

en: The theme is missing the %s file.
cy: Nid yw'r thema'n cynnwys y ffeil %s.

en: The theme is missing the %s stylesheet.
cy: Mae thema ar goll o daflen arddull %s.

en: The theme you are currently using isn&#8217;t widget-aware, meaning that it has no sidebars that you are able to change. For information on making your theme widget-aware, please <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">follow these instructions</a>.
cy: Nid yw'r thema rydych yn ei defnyddio yn addas ar gyfer teclynnau, sy'n golygu nad oes barau ochr y mae modd i chi eu newid. Am wybodaeth ar wneud eich thema'n barod ar gyfer teclynnau dilynwch y cyfarwyddiadau <a href="https://codex.wordpress.org/Widgetizing_Themes">hyn</a>.

en: The title field and the big Post Editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop. You can also minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
cy: Does dim modd newid lleoliad y maes teitl a'r Ardal Golygu Cofnod, ond gallwch symud lleoliad pob un o'r blychau eraill drwy lusgo a gollwng. Gallwch eu lleihau a'u ehangu drwy glicio ar far teitl y blwch. Defnyddiwch y tab Dewisiadau Sgrin i ddatguddio mwy o flychau (Cyfran, Anfon Hysbysiadau Cyfeirio, Meysydd Cyfaddas, Trafodaeth, Bonyn, Awdur) neu ddewis gosodiad 1- neu 2-golofn ar gyfer y sgrin.

en: The translation is up to date.
cy: Mae'r cyfieithiad yn gyfredol.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd gosod y diweddariad oherwydd mae WordPress %1$s angen fersiwn MySQL %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn %3$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
cy: Nid oes modd gosod y diweddariad oherwydd mae WordPress %1$s angen fersiwn PHP %2$s neu uwch, a fersiwn MySQL %3$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn PHP %4$s a MySQL fersiwn %5$s.

en: The update cannot be installed because WordPress %1$s requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd gosod y diweddariad oherwydd mae WordPress %1$s angen fersiwn PHP %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn %3$s.

en: The update cannot be installed because we will be unable to copy some files. This is usually due to inconsistent file permissions.
cy: Nid oes modd gosod y diweddariad am na fyddwn yn gallu copïo rhai ffeiliau. Mae hyn fel rheol oherwydd anghysonderau caniatâd ffeiliau.

en: The update could not be unpacked
cy: Wedi methu dadbacio'r diweddariad

en: The update of %1$s failed.
cy: Methodd diweddaru %1$s.

en: The update process is starting. This process may take a while on some hosts, so please be patient.
cy: Mae'r broses ddiweddaru ar gychwyn. Gall y broses hon gymryd rhywfaint o amser ar rai lletywyr, felly byddwch yn amyneddgar.

en: The uploaded file could not be moved to %s.
cy: Wedi methu a symud y ffeil a lwythwyd i fyny i %s.

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
cy: Mae'r ffeil llwythwyd i fyny yn fwy na'r cyfarwyddid MAX_FILE_SIZE pennwyd yn y ffurflen HTML.

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
cy: Mae'r ffeil llwythwyd i fyny yn fwy na'r cyfarwyddid upload_max_filesize yn php.ini.

en: The uploaded file is not a valid image. Please try again.
cy: Nid yw'r ffeil llwythwyd yn ddelwedd ddilys. Ceisiwch eto.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
cy: Dim ond rhan o'r ffeil sydd wedi eu llwytho i fyny.

en: The username you provided has invalid characters.
cy: Mae nodau annilys yn yr enw defnyddiwr rydych wedi ei ddarparu.

en: Theme
cy: Thema

en: Theme Footer
cy: Thema Troedyn

en: Theme Functions
cy: Swyddogaethau Themâu

en: Theme Header
cy: Pennyn Thema

en: Theme Install
cy: Gosod Thema

en: Theme Location
cy: Lleoliad Thema

en: Theme Options
cy: Dewisiadau Themâu

en: Theme deleted.
cy: Wedi dileu'r thema.

en: Theme install failed.
cy: Methodd gosod y thema.

en: Theme installed successfully.
cy: Llwyddiant wrth osod y thema.

en: Theme locations
cy: Lleoliadau themâu

[ctx: Theme stylesheets in theme editor]
en: Styles
cy: Arddulliau

en: Theme update failed.
cy: Methwyd a diweddaru'r thema.

en: Theme updated successfully.
cy: Diweddarwyd y thema'n llwyddiannus.

en: Themes list
cy: Rhestr themâu

en: There are no valid users selected for deletion.
cy: Does dim defnyddwyr dilys wedi eu dewis ar gyfer eu dileu.

en: There are no valid users selected for removal.
cy: Nid oes defnyddwyr dilys wedi eu dewis ar gyfer eu tynnu.

en: There are some invalid menu items. Please check or delete them.
cy: Mae yna rhai eitemau dewislen annilys. Gwiriwch neu eu dileu.

en: There are unsaved changes that will be lost. 'OK' to continue, 'Cancel' to return to the Image Editor.
cy: Mae yna newidiadau heb eu cadw bydd yn cael eu colli. 'Iawn' i barhau, 'Diddymu' i ddychwelyd i'r Golygydd Delweddau.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s" class="update-link">update now</a>.
cy: Mae fersiwn newydd o %1$s ar gael. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Edrychwch ar fanylion fersiwn %4$s </a> neu <a href="%5$s" class="update-link">diweddaru nawr</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a> or <a href="%5$s">update now</a>.
cy: Mae fersiwn newydd o %1$s ar gael. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Gweler manylion fersiwn %4$s</a> neu gallwch <a href="%5$s">ddiweddaru'n awtomatig</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>.
cy: Mae fersiwn newydd o %1$s ar gael. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Gweler fanylion versiwn %4$s</a>.

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this plugin.</em>
cy: Mae fersiwn newydd o %1$s ar gael. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Gweler fanylion fersiwn %4$s</a>. <em>Does dim modd diweddaru'r ategyn hwn yn awtomatig.</em>

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this theme.</em>
cy: Mae fersiwn newydd o %1$s ar gael. <a href="%2$s" class="thickbox" title="%3$s">Gweler fanylion fersiwn %4$s</a>. <em>Does dim modd diweddaru'r thema hon yn awtomatig.</em>

en: There is a pending change of the admin email to %1$s. <a href="%2$s">Cancel</a>
cy: Mae newid yn yr arfaeth i gyfeiriad e-bost i %1$s. <a href="%2$s">Diddymu</a>

en: There is a pending change of your email to %1$s. <a href="%2$s">Cancel</a>
cy: Mae newid yn yr arfaeth i'r e-bost i %1$s. <a href="%2$s">Diddymu</a>

en: There is an autosave of this post that is more recent than the version below. <a href="%s">View the autosave</a>
cy: Mae fersiwn awtogadw o'r cofnod hwn sy'n fwy diweddar na'r fersiwn isod. <a href="%s">Gweld yr awtogadw</a>

en: There is not enough free disk space to complete the update.
cy: Nid oes digon o le ar ddisg i gwblhau'r diweddaru.

en: These plugins may be active on other sites in the network.
cy: Gall yr ategion hn fod yn weithredol ar wefannau eraill yn y rhwydwaith.

en: These settings may be overridden for individual articles.
cy: Mae modd disodli&#8217;r dewisiadau hyn ar gyfer erthyglau unigol.

en: These suggestions are based on the plugins you and other users have installed.
cy: Mae'r awgrymiadau hyn yn seiliedig ar yr ategion rydych chi ac eraill wedi eu gosod.

en: These unique authentication keys are also missing from your %s file.
cy: Mae'r allweddi dilysu unigryw yma hefyd ar goll o'ch ffeil %s.

en: This <a href="%1$s">child theme</a> requires its parent theme, %2$s.
cy: Mae'r <a href="%1$s">thema plentyn</a> yma angen thema rhiant, %2$s.

en: This address is used for admin purposes, like new user notification.
cy: Mae'r cyfeiriad hwn at bwrpas gweinyddol, fel hysbysu defnyddwyr newydd.

en: This address is used for admin purposes. If you change this we will send you an email at your new address to confirm it. <strong>The new address will not become active until confirmed.</strong>
cy: Mae'r cyfeiriad yn cael ei ddefnyddio at ddibenion gweinyddol. Os byddi'n newid hyn byddwn yn anfon e-bost at eich cyfeiriad newydd i gadarnhau hynny. <strong>Ni fydd y cyfeiriad newydd yn dod yn weithredol tan iddo gael ei gadarnhau.</strong>

en: This category already exists.
cy: Mae'r categori hwn yn bodoli eisoes.

en: This category cannot be added. Please change the name and try again.
cy: Nid oes modd ychwanegu'r categori hwn. Newidiwch yr enw a cheisio eto.

en: This child theme inherits templates from a parent theme, %s.
cy: Mae'r is-thema hon yn etifeddu templedi o'r thema rhiant, %s.

en: This comment is already approved.
cy: Mae'r sylw hwn eisoes wedi ei gymeradwyo.

en: This comment is already in the Trash.
cy: Mae'r sylw hwn eisoes yn y Sbwriel.

en: This comment is already marked as spam.
cy: Mae'r sylw hwn wedi ei farcio fel sbam.

en: This comment is currently approved.
cy: Mae'r sylw wedi ei gymeradwyo.

en: This comment is currently in the Trash.
cy: Mae'r sylw yn y Sbwriel ar hyn o bryd.

en: This comment is currently marked as spam.
cy: Mae'r sylw wedi ei nodi fel sbam.

en: This comment is in the Trash. Please move it out of the Trash if you want to edit it.
cy: Mae'r sylw yn y Sbwriel. Tynnwch y sylw allan o'r Sbwriel os ydych am ei olygu.

en: This content is currently locked.
cy: Ar hyn o bryd, mae'r cymwys yma wedi ei gloi.

en: This file is too big. Files must be less than %1$s KB in size.
cy: Ma'r ffeil yn rhy fawr. Rhaid i ffeiliau fod yn llai na %1$s KB.

en: This format, which we call WordPress eXtended RSS or WXR, will contain your posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags.
cy: Bydd y fformat hwn, WordPress eXtended RSS neu WXR, yn cynnwys eich cofnodion, tudalennau, sylwadau, meysydd cyfaddas categorïau a thagiau.

en: This importer is not installed. Please install importers from <a href="%s">the main site</a>.
cy: Nid yw'r mewnforiwr wedi ei osod. Mae angen gosod y mewnforiwr o'r <a href="%s">brif wefan</a>.

en: This is a child theme of %s.
cy: Thema plentyn %s.

en: This is a file in your current parent theme.
cy: Mae hon yn ffeil yn eich thema rhiant cyfredol.

en: This is an example page. It's different from a blog post because it will stay in one place and will show up in your site navigation (in most themes). Most people start with an About page that introduces them to potential site visitors. It might say something like this:
    
    <blockquote>Hi there! I'm a bike messenger by day, aspiring actor by night, and this is my website. I live in Los Angeles, have a great dog named Jack, and I like pi&#241;a coladas. (And gettin' caught in the rain.)</blockquote>
    
    ...or something like this:
    
    <blockquote>The XYZ Doohickey Company was founded in 1971, and has been providing quality doohickeys to the public ever since. Located in Gotham City, XYZ employs over 2,000 people and does all kinds of awesome things for the Gotham community.</blockquote>
    
    As a new WordPress user, you should go to <a href="%s">your dashboard</a> to delete this page and create new pages for your content. Have fun!
cy: Tudalen enghreifftiol yw hon. Mae'n wahanol i gofnod blog gan y bydd yn aros yn yr un lle ac yn dangos o fewn dewislen lywio eich gwefan (yn y rhan fwyaf o themâu). Mae'r rhan fwyaf o bobl yn dechrau gyda thudalen wybodaeth sy'n eu cyflwyno i ddarpar ymwelwyr y gwefan. Gall y dudalen honno fod yn debyg i hyn:
    
    <blockquote>Helo! Dwi'n athro llanw yn ystod y dydd, ond yn hyfforddi i fod yn actor liw nos, a dyma fy mlog. Dwi'n byw yn Rachub, mae gen i gi o'r enw Pero, a dwi'n hoffi coffi du (coffi du, coffi du...).</blockquote>
    
    ...neu:
    
    <blockquote>Sefydlwyd Cwmni XYZ ym 1971, ac rydym wedi bod yn darparu bechingalws i'r cyhoedd byth ers hynny. Rydym wedi ein lleoli yng Nghwmbrân, lle'r ydym yn cyflogi 2,000 o bobl ac yn ceisio gwneud pob math o bethau gwych ar gyfer y gymuned leol.</blockquote>
    
    Fel defnyddiwr WordPress newydd, dylech fynd i'ch <a href="%s">Bwrdd Rheoli</a> er mwyn dileu'r dudalen hon a chreu eich cynnwys eich hun. Mwynhewch!

en: This is not just a plugin, it symbolizes the hope and enthusiasm of an entire generation summed up in two words sung most famously by Louis Armstrong: Hello, Dolly. When activated you will randomly see a lyric from <cite>Hello, Dolly</cite> in the upper right of your admin screen on every page.
cy: Nid dim ond ategyn yw hwn, mae'n cynrychioli gobaith a brwdfrydedd cenhedlaeth gyfan wedi eu crynhoi yn y ddau air mwyaf enwog o gan Louis Amstrong: Hello Dolly. Ar ôl ei weithredu byddwch yn gweld geiriau ar hap o <cite>Hello, Dolly</cite> yn y rhan uchaf ar y dde o'r sgrin weinyddol ar bob tudalen.

en: This item has already been deleted.
cy: Mae'r eitem wedi ei dileu eisoes.

en: This localized version contains both the translation and various other localization fixes. You can skip upgrading if you want to keep your current translation.
cy: Mae'r fersiwn lleoleiddio hwn yn cynnwys y cyfieithiad a'r cywiriadau lleoleiddio eraill. Gallwch hepgor diweddaru os hoffech chi i gadw eich cyfieithiad cyfredol.

en: This means your site may be offline or broken. Don't panic; this can be fixed.
cy: Mae hyn yn golygu bod eich gwefan all-lein neu wedi torri. Peidiwch poeni; mae modd trwsio hyn.

en: This password will not be stored on the server.
cy: Ni fydd y cyfrinair yn cael ei gadw ar y gweinydd.

en: This plugin has been deactivated because your changes resulted in a <strong>fatal error</strong>.
cy: Mae'r ategyn wedi ei analluogi oherwydd i'r newid achosi <strong>gwall terfynol</strong>.

en: This plugin is already installed and is up to date
cy: Mae'r ategyn yma wedi ei osod yn barod ac yn un diweddar

en: This plugin may be active on other sites in the network.
cy: Gall yr ategyn hwn fod yn weithredol ar wefannau eraill yn y rhwydwaith.

en: This preview is unavailable in the editor.
cy: Nid yw'r rhagolwg ar gael yn y golygydd.

en: This resulted in an error message: %s
cy: Cynhyrchodd hwn neges gwall: %s

en: This screen allows you to choose your permalink structure. You can choose from common settings or create custom URL structures.
cy: Mae'r sgrin yma'n caniatáu i chi ddewis eich strwythur cyswllt parhaol rhagosodedig. Mae modd ddewis o'r gosodiadau cyffredin neu greu strwythurau URL cyfaddas.

en: This screen allows you to edit five fields for metadata in a file within the media library.
cy: Mae'r sgrin hon yn eich galluogi chi i olygu pum maes metadata o fewn y llyfrgell cyfrwng.

en: This screen allows you to edit four fields for metadata in a file within the media library.
cy: Mae'r sgrin hon yn eich galluogi chi i olygu pum maes metadata o fewn y llyfrgell cyfrwng.

en: This screen contains the settings that affect the display of your content.
cy: Mae'r sgrin yn cynnwys gosodiadau sy'n effeithio ar ddangosiad y cynnwys.

en: This screen is used for globally assigning menus to locations defined by your theme.
cy: Mae'r sgrin hon yn cael ei defnyddio ar gyfer dewislenni sydd wedi eu dynodi'n eang i leoliadau a ddiffiniwyd gan y thema.

en: This screen is used for managing your content revisions.
cy: Mae'r sgrin hon yn cael ei defnyddio i reoli'r newidiadau i'ch cynnwys.

en: This screen is used for managing your custom navigation menus.
cy: Mae'r sgrin hon yn cael ei defnyddio ar gyfer rheoli eich dewislenni symud cyfaddas.

en: This screen is used for managing your installed themes. Aside from the default theme(s) included with your WordPress installation, themes are designed and developed by third parties.
cy: Mae'r sgrin yn cael ei ddefnyddio ar gyfer rheoli themâu sydd wedi eu gosod. Ar wahân i'r thema(âu) rhagosodedig sydd wedi eu cynnwys yn eich gosodiad WordPress, mae themâu sydd wedi eu cynllunio a'u datblygu gan drydydd parti.

en: This screen is used to customize the header section of your theme.
cy: Mae'r sgrin hon yn cael ei defnyddio i gyfaddasu adran pennyn eich thema.

en: This screen lists all the existing users for your site. Each user has one of five defined roles as set by the site admin: Site Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. Users with roles other than Administrator will see fewer options in the dashboard navigation when they are logged in, based on their role.
cy: Mae'r sgrin hon yn rhestru'r holl ddefnyddwyr presennol ar gyfer eich gwefan. Gall gweinyddwr y wefan roi un o bum rôl diffiniedig i bob un o ddefnyddwyr y gwefan: Gweinyddwr Gwefan, Golygydd, Awdur, Cyfrannwr, neu Tanysgrifiwr. Bydd defnyddwyr sydd heb rôl Gweinyddwr yn gweld llai o opsiynau yn y bwrdd rheoli pan fyddant wedi mewngofnodi, yn seiliedig ar eu rôl.

en: This screen lists links to plugins to import data from blogging/content management platforms. Choose the platform you want to import from, and click Install Now when you are prompted in the popup window. If your platform is not listed, click the link to search the plugin directory for other importer plugins to see if there is one for your platform.
cy: Mae'r sgrin yma'n rhestri dolenni i ategion i fewnforio data o blatfformau blogio/rheoli cynnwys. Dewiswch y platfform i fewnforio ohono a chlicio Gosod Nawr pan fydd yn gofyn yn y ffenestr newydd. Os nad yw eich platfform ar y rhestr, cliciwch y ddolen i chwilio'r cyfarwyddiadur ategion am ategion mewnforio eraill i weld os oes un ar gyfer eich platfform.

en: This screen provides access to all of your posts. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
cy: Mae’r sgrin yma'n cynnig mynediad i'ch holl gofnodion. Mae modd cyfaddasu'r sgrin i gyd-fynd a'ch llif gwaith.

en: This screen provides many options for controlling the management and display of comments and links to your posts/pages. So many, in fact, they won&#8217;t all fit here! :) Use the documentation links to get information on what each discussion setting does.
cy: Mae'r sgrin yn darparu nifer o ddewisiadau ar gyfer rheoli ac arddangos sylwadau a dolenni at eich cofnodion/dudalennau. Gymaint fel nad oes modd eu gosod allan i gyd yma! :) Defnyddiwch y ddolen isod at y ddogfennaeth i gael gwybodaeth am beth mae'r gosodiadau trafod yn eu gwneud.

en: This screen shows an individual user all of their sites in this network, and also allows that user to set a primary site. They can use the links under each site to visit either the frontend or the dashboard for that site.
cy: Mae'r sgrin yn dangos i ddefnyddiwr unigol eu holl wefannau ar y rhwydwaith ac mae'n caniatáu pennu prif wefan. Mae modd defnyddio'r dolenni o dan bob gwefan i ymweld â'r blaen neu fwrdd gwaith y wefan dan sylw.

en: This sidebar is no longer available and does not show anywhere on your site. Remove each of the widgets below to fully remove this inactive sidebar.
cy: Nid yw'r bar offer hwn ar gael ac ni fydd yn ymddangos ar eich gwefan. Tynnwch bob un o'r teclynnau isod i dynnu'r bar ochr anweithredol yn llwyr.

en: This site is set up to install updates of future beta versions automatically.
cy: Mae'r wefan wedi ei osod i osod yn awtomatig diweddariadau'r dyfodol fersiynau'r beta.

en: This theme has not been rated yet.
cy: Nid yw'r thema wedi ei raddio eto.

en: This theme is already installed and is up to date
cy: Mae'r thema yma wedi ei osod yn barod ac yn un diweddar

en: This theme is broken.
cy: Mae'r thema wedi torri.

en: This theme requires a parent theme. Checking if it is installed&#8230;
cy: Mae'r thema angen thema rhiant. Gwirio os yw wedi ei osod&#8230;

en: This timezone does not observe daylight saving time.
cy: Nid yw'r cylch amser hwn yn cynnal amser cynnilo golau dydd.

en: This timezone is currently in daylight saving time.
cy: Y cylch amser gyfredol yw amser cynilo golau dydd.

en: This timezone is currently in standard time.
cy: Y cylch amser cyfredol yw amser safonol.

en: This unique authentication key is also missing from your %s file.
cy: Mae'r allweddi dilysu unigryw yma hefyd ar goll o'ch ffeil %s.

en: This user has super admin privileges.
cy: Mae gan y defnyddiwr hwn freintiau uwchweinyddwr.

en: This widget requires JavaScript.
cy: Mae'r teclyn hwn angen JavaScript.

en: This will be shown when someone hovers over the link in the blogroll, or optionally below the link.
cy: Bydd hyn yn cael ei ddangos pan fydd rhywun yn symud dros y ddolen yn y blogrestr neu o dan y ddolen.

en: This will clear all items from the inactive widgets list. You will not be able to restore any customizations.
cy: Bydd hyn yn clirio'r holl eitemau o'r rhestr ategion anweithredol. Fydd ddim modd adfer unrhyw osodiadau cyfaddas.

en: This will contain all of your posts, pages, comments, custom fields, terms, navigation menus and custom posts.
cy: Bydd hwn yn cynnwys eich holl gofnodion, tudalennau, sylwadau, meysydd cyfaddas, termau, dewislenni llywio a chofnodion cyfaddas.

en: This will remove the background image. You will not be able to restore any customizations.
cy: Bydd hyn yn tynnu'r ddelwedd gefndir. Ni fydd modd adfer unrhyw addasiadau rydych wedi'u gwneud.

en: This will remove the header image. You will not be able to restore any customizations.
cy: Bydd hyn yn tynnu'r ddelwedd pennyn. Ni fydd modd adfer unrhyw addasiadau.

en: This will restore the original background image. You will not be able to restore any customizations.
cy: Bydd hyn yn adfer y ddelwedd gefndir wreiddiol. Ni fydd modd adfer unrhyw addasiadau rydych wedi'u gwneud.

en: This will restore the original header image. You will not be able to restore any customizations.
cy: Bydd hyn yn adfer y ddelwedd pennyn wreiddiol. Ni fydd modd adfer unrhyw cyfaddasu.

en: Threaded Comments
cy: Sylwadau ar Drywydd

en: Three Columns
cy: Tair Colofn

en: Thumbnail Settings
cy: Gosodiadau Llun Bach

en: Thumbnail size
cy: Maint llun

en: Timezone
cy: Cylch amser

en: Title and Post Editor
cy: Golygydd Teitl a Chofnod

en: To activate a widget drag it to a sidebar or click on it. To deactivate a widget and delete its settings, drag it back.
cy: I gychwyn eich teclyn llusgwch ef i'r bar ochr neu cliciwch arno. I ddiffodd y teclyn a dileu ei osodiadau, llusgwch ef yn ôl.

en: To add a custom link, <strong>expand the Custom Links section, enter a URL and link text, and click Add to Menu</strong>
cy: I ychwanegu dolen gyfaddas, <strong>estynnwch y maes Dolenni Cyfaddas, rhowch URL a chysylltu testun, ac yna clicio Ychwanegu i Ddewislen</strong>

en: To add a new menu instead of assigning an existing one, <strong>click the &#8217;Use new menu&#8217; link</strong>. Your new menu will be automatically assigned to that theme location
cy: I ychwanegu dewislen newydd yn lle dynodi un cyfredol, <strong>cliciwch ddolen &#8217;Defnyddio dewislen newydd&#8217;</strong>. Bydd eich dewislen newydd yn cael ei dynodi'r awtomatig i'r lleoliad thema hwnnw

en: To add a new user for your site, click the Add New button at the top of the screen or Add New in the Users menu section.
cy: I ychwanegu defnyddiwr newydd i'ch gwefan, cliciwch y botwm Ychwanegu sydd ar frig y sgrin neu'r botwm Ychwanegu yn adran dewislen Defnyddwyr.

en: To add a new user to your site, fill in the form on this screen and click the Add New User button at the bottom.
cy: I ychwanegu defnyddiwr newydd i'ch gwefan, llanwch y ffurflen sydd ar y sgrin a chlicio’r botwm Ychwanegu sydd ar waelod y sgrin.

en: To allow use of this page to automatically repair database problems, please add the following line to your <code>wp-config.php</code> file. Once this line is added to your config, reload this page.
cy: I ganiatáu’r defnydd o'r dudalen hon i drwsio'n awtomatig anawsterau cronfeydd data ychwanegwch y llinell ddilynol i'ch ffeil <code>wp-config.php</code> . Unwaith i'r llinell gael ei hychwanegu i'ch ffeil config ail lwythwch y dudalen.

en: To assign menus to one or more theme locations, <strong>select a menu from each location&#8217;s drop down.</strong> When you&#8217;re finished, <strong>click Save Changes</strong>
cy: I ddynodi dewislenni i un neu fwy o leoliadau thema, <strong>dewiswch ddewislen o bob cwymplen lleoliad.</strong>. Pan fyddwch wedi gorffen, <strong>cliciwch Cadw'r Newid</strong>

en: To crop the image, click on it and drag to make your selection.
cy: I docio delwedd, cliciwch arno a'i llusgo i wneud eich dewis.

en: To delete media items, click the Bulk Select button at the top of the screen. Select any items you wish to delete, then click the Delete Selected button. Clicking the Cancel Selection button takes you back to viewing your media.
cy: I ddileu eitemau o gyfrwng, cliciwch y botwm Dewis Lluosog ar frig y sgrin. Dewiswch unrhyw eitem rydych am ei ddileu, yna clicio'r botwm Dileu. Bydd clicio'r botwm Dileu yn eich symud nôl i'r sgrin cyfrwng.

en: To edit a menu currently assigned to a theme location, <strong>click the adjacent &#8217;Edit&#8217; link</strong>
cy: I olygu dewislen sydd wedi ei dynodi ar hyn o bryd i leoliad thema, <strong>cliciwch y ddolen &#8217;Golygu#8217; wrth ei hochr</strong>

en: To edit an existing menu, <strong>choose a menu from the drop down and click Select</strong>
cy: I olygu dewislen sy’n bodoli eisoes,<strong>dewiswch ddewislen o'r llamlen a chlicio Dewis</strong>

en: To install the theme so you can preview it with your site&#8217;s content and customize its theme options, click the "Install" button at the top of the left-hand pane. The theme files will be downloaded to your website automatically. When this is complete, the theme is now available for activation, which you can do by clicking the "Activate" link, or by navigating to your Manage Themes screen and clicking the "Live Preview" link under any installed theme&#8217;s thumbnail image.
cy: Er mwyn gosod eich thema fel bod modd gweld rhagolwg ohoni gyda chynnwys eich gwefan a chyfaddasu dewisiadau'r thema, cliciwch y botwm "Gosod" ar frig y paen ar y chwith. Bydd ffeiliau'r thema'n cael eu llwytho i lawr i'ch gwefan yn awtomatig. Wedi hyn gael ei gwblhau bydd eich gwefan yn barod i'w gweithredu, gan glicio ar y ddolen "Gweithredu" neu drwy fynd i'ch sgrin Rheoli Themâu a chlicio dolen "Rhagolwg Byw" o dan lun bach unrhyw un o'r themâu sydd wedi eu gosod.

en: To make your installation more secure, you should also add:
cy: I wneud eich gosodiad yn fwy diogel, dylech ychwanegu:

en: To navigate between revisions, <strong>drag the slider handle left or right</strong> or <strong>use the Previous or Next buttons</strong>.
cy: I symud rhwng diwygiadau <strong>llusgwch ddolen y llithrydd i'r chwith neu dde</strong> neu <strong>ddefnyddio botymau Blaenorol neu Nesaf</strong>.

en: To perform the requested action, WordPress needs to access your web server.
cy: I gyflawni'r camau hyn, rhaid i WordPress gael mynediad at eich gweinydd we.

en: To post to WordPress by email you must set up a secret email account with POP3 access. Any mail received at this address will be posted, so it&#8217;s a good idea to keep this address very secret. Here are three random strings you could use: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.
cy: I gofnodi yn WordPress trwy e-bost, rhaid creu cyfrif e-bost cudd gyda mynediad POP3. Bydd unrhyw gofnod sy'n cael ei dderbyn yn cael ei gyhoeddi, felly mae&#8217;n syniad da i gadw&#8217;r cyfeiriad yn gyfrinachol iawn. Dyma dri darn o destun ar hap y gallech chi eu defnyddio: <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>, <kbd>%s</kbd>.

en: To reorganize menu items, <strong>drag and drop items with your mouse or use your keyboard</strong>. Drag or move a menu item a little to the right to make it a submenu
cy: I ad-drefnu eitemau dewislen, <strong>llusgwch a gollwch eitemau gyda'ch llygoden neu eich bysellfwrdd</strong>. Llusgwch neu symudwch eitem ychydig i'r dde i'w droi'n is ddewislen

en: To restore a revision, <strong>click Restore This Revision</strong>.
cy: I adfer fersiwn, <strong>cliciwch Adfer y Fersiwn Hwn</strong>.

en: To the top
cy: I'r brig

en: To use a background image, simply upload it or choose an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button. You can display a single instance of your image, or tile it to fill the screen. You can have your background fixed in place, so your site content moves on top of it, or you can have it scroll with your site.
cy: I ddefnyddio delwedd cefndir, mae angen ei lwytho i fyny neu dewis delwedd sydd eisoes yn eich Llyfrgell Delweddau drwy glicio ar fotwm &#8220;Dewis Delwedd&#8221;. Mae modd arddangos un enghraifft o'r ddelwedd, neu deilsio i lenwi'r sgrin. Mae modd gosod y cefndir yn ei le fel bod cynnwys y wefan yn symud drosto, neu fel ei fod yn sgrolio gyda'ch gwefan.

en: To use a subdomain configuration, you must have a wildcard entry in your DNS. This usually means adding a %s hostname record pointing at your web server in your DNS configuration tool.
cy: I ddefnyddio ffurfweddiad is-barth yna rhaid ychwanegu cofnod nod-chwiliwr at eich cofnodion DNS. Mae hyn fel arfer yn golygu ychwanegu %s cofnod gwesteiwr yn tynnu sylw at y gweinydd yn eich offer ffurfweddu DNS.

en: Today
cy: Heddiw

en: Toggle add category
cy: Toglo ychwanegu categori

en: Toggle panel: %s
cy: Toglo panel: %s

en: Tomorrow
cy: Yfory

en: Tools
cy: Offer

en: Track %1$s of %2$s.
cy: Trac %1$s o %2$s.

en: Track %1$s.
cy: Trac %1$s.

en: Trackbacks are a way to notify legacy blog systems that you&#8217;ve linked to them. If you link other WordPress sites, they&#8217;ll be notified automatically using <a href="https://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">pingbacks</a>, no other action necessary.
cy: Mae hysbysiadau cyfeirio yn ffordd i hysbysu hen systemau blogio rydych wedi eu cysylltu â hwy. Os fyddwch yn cysylltu â gwefannau WordPress eraill, byddant yn cael eu hysbysu'n awtomatig drwy <a href="https://codex.wordpress.org/Introduction_to_Blogging#Managing_Comments" target="_blank">hysbysiadau cyfeirio</a>, does dim angen gwneud mwy.

[ctx: Translate this to be the equivalent of English Translators in your language for the credits page Translators section]
en: Translators
cy: Rhoslyn Prys, Gruffudd Prys, Iwan Stanley

en: Translation Ready
cy: Barod i'w Gyfieithu

en: Translation update failed.
cy: Methodd diweddaru'r cyfieithiad.

en: Translation updated successfully.
cy: Diweddarwyd y cyfieithiad yn llwyddiannus.

en: Translations
cy: Cyfieithiad

en: Translations for %s
cy: Cyfieithiadau ar gyfer %s

en: Trash
cy: Sbwriel

en: Troubleshooting
cy: Datrys Problemau

en: Try again
cy: Ceisio eto

en: Turn comments on or off
cy: Agor neu gau sylwadau

en: Twenty Sixteen was built to look great on any device. A fluid grid design, flexible header, fun color schemes, and more, will make your content shine.
cy: Mae Twenty Sixteen wedi ei adeiladu i edrych yn dda ar unrhyw ddyfais. Bydd cynllun grid llyfn, pennyn hyblyg, cynlluniau lliwiau hwyliog a rhagor, yn gwneud i'ch cynnwys ddisgleirio.

en: Two Columns
cy: Dwy Golofn

en: Type
cy: Math

en: Type of search
cy: Math o chwilio

en: Type your new password again.
cy: Teipiwch eich cyfrinair newydd eto.

en: UPDATE LOG
    ==========
cy: COFNOD DIWEDDARU
    ==========

en: UTC means Coordinated Universal Time.
cy: UTC yw Amser Cyffredin Cydlynol.

en: Unable to connect to the filesystem. Please confirm your credentials.
cy: Methu cysylltu á'r system ffeiliau. Cadarnhewch eich manylion.

en: Unable to create new image.
cy: Methu creu delwedd newydd.

en: Unable to locate WordPress Content directory (wp-content).
cy: Methu canfod cyfeiriadur Cynnwys WordPress (wp-content).

en: Unable to locate WordPress Plugin directory.
cy: Methu canfod cyfeiriadur Ategion WordPress.

en: Unable to locate WordPress Root directory.
cy: Methu canfod cyfeiriadur gwraidd WordPress.

en: Unable to locate WordPress Theme directory.
cy: Methu canfod cyfeiriadur Thema WordPress.

en: Unable to locate WordPress theme directory.
cy: Methu canfod cyfeiriadur thema WordPress.

en: Unable to locate needed folder (%s).
cy: Methu canfod y ffolder angenrheidiol (%s).

en: Unable to perform command: %s
cy: Methu cyflawni gorchymyn: %s

en: Unable to save the image.
cy: Methu cadw'r ddelwedd.

en: Unable to submit this form, please refresh and try again.
cy: Methu cyflwyno'r ffurflen hon, adnewyddwch a cheisiwch eto.

en: Unapprove
cy: Anghymeradwyo

en: Unapprove this comment
cy: Dadgymeradwyo'r sylw

en: Unarchive
cy: Dadarchifo

en: Under the Hood
cy: O Dan y Clawr

en: Undo.
cy: Dadwneud.

en: Unknown action.
cy: Gweithred anhysbys.

en: Unknown post type.
cy: Math anhysbys o gysylltiad.

en: Unpacking the package&#8230;
cy: Dadbacio'r pecyn&#8230;

en: Unpacking the update&#8230;
cy: Dadbacio'r diweddariad&#8230;

en: Unpublished
cy: Heb ei chyhoeddi

en: Untested with your version of WordPress
cy: Heb ei brofi gyda'ch fersiwn chi o WordPress

en: Up one
cy: I fyny un

en: Up until WordPress version 3.0, what is now called a Multisite Network had to be installed separately as WordPress MU (multi-user).
cy: Hyd at WordPress 3.0, roedd yn rhaid gosod Rhwydwaith Gwefan Lluosog ar wahân fel WordPress MU (defnyddiwr niferus).

en: Update %s now
cy: Diweddaru %s mawr

en: Update Available
cy: Diweddariad ar Gael

en: Update Available <span class="count">(%s)</span> | Update Available <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Diweddariad ar Gael <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Diweddariadau ar Gael <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Diweddariadau ar Gael <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Diweddariadau ar Gael <span class="count">(%s)</span>

en: Update Comment
cy: Diweddaru'r Sylw

en: Update Complete
cy: Diweddaru wedi'i gwblhau

en: Update File
cy: Diweddaru'r Ffeil

en: Update File and Attempt to Reactivate
cy: Diweddaru Ffeil a Cheisio'i Ailweithredu

en: Update Link
cy: Diweddaru'r Ddolen

en: Update Media
cy: Diweddaru'r Cyfrwng

en: Update Now
cy: Diweddaru Nawr

en: Update Plugin
cy: Diweddaru'r Ategyn

en: Update Plugins
cy: Diweddaru'r Ategion

en: Update Profile
cy: Diweddaru'r Proffil

en: Update Services
cy: Gwasanaethau Diweddaru

en: Update Theme
cy: Diweddaru Thema

en: Update Themes
cy: Diweddaru'r Themâu

en: Update Translations
cy: Diweddaru'r Cyfieithiad

en: Update User
cy: Diweddaru'r Defnyddiwr

en: Update WordPress
cy: Diweddaru WordPress

en: Update WordPress Database
cy: Diweddaru Cronfa Ddata WordPress

en: Update gallery settings
cy: Diweddaru gosodiadau'r oriel

en: Update package not available.
cy: Nid yw'r pecyn diweddaru ar gael.

en: Update to %s
cy: Diweddarwch i %s

en: Update to version %s
cy: Diweddaru i fersiwn %s

en: Updates %s
cy: Diweddaru %s

en: Updating Plugin %1$s (%2$d/%3$d)
cy: Diweddaru Ategyn %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating Theme %1$s (%2$d/%3$d)
cy: Diweddaru Thema %1$s (%2$d/%3$d)

en: Updating is easy and only takes a few moments:
cy: Mae diweddaru'n hawdd, bydd wedi digwydd o fewn ychydig funudau:

en: Updating plugin: %s
cy: Diweddaru ategyn: %s

en: Updating theme: %s
cy: Diweddaru thema: %s

en: Updating this theme will lose any customizations you have made. 'Cancel' to stop, 'OK' to update.
cy: Bydd diweddaru'r thema yn colli unrhyw gyfaddasu rydych wedi ei wneud. 'Diddymu' i atal. 'Iawn' i ddiweddaru.

en: Updating to WordPress %s
cy: Diweddaru i WordPress %s

en: Updating translations for %1$s (%2$s)&#8230;
cy: Diweddaru Cyfieithiad %1$s (%2$s)&#8230;

en: Upgrading database&#8230;
cy: Diweddaru'r gronfa ddata&#8230;

en: Upgrading to a newer version of the same theme will override changes made here. To avoid this, consider creating a <a href="%s" target="_blank">child theme</a> instead.
cy: Bydd diweddaru i fersiwn mwy newydd o'r thema yn dileu newidiadau sy'n cael eu gwneud yma. I osgoi hyn, ystyriwch greu <a href="%s" target="_blank">thema plentyn</a> yn lle hynny.

en: Upload
cy: Llwytho i fyny

en: Upload New Media
cy: Llwytho Cyfrwng Newydd i Fyny

en: Upload Plugin
cy: Diweddaru'r Ategyn

en: Upload Theme
cy: Llwytho Thema i Fyny

en: Upload date:
cy: Dyddiad llwytho i fyny:

en: Upload file and import
cy: Llwytho a mewnforio ffeil

en: Uploaded Images
cy: Delweddau wedi eu Llwytho i Fyny

en: Uploaded on: <b>%1$s</b>
cy: Llwythwyd ar: <b>%1$s</b>

en: Uploading Files
cy: Llwytho ffeiliau i fyny

en: Uploading Files allows you to choose the folder and path for storing your uploaded files.
cy: Mae llwytho ffeiliau i fyny yn caniatáu i chi ddewis y ffolder a’r llwybr ar gyfer storio eich ffeiliau yno.

en: Uploads
cy: Llwythi

en: Use Press This to clip text, images and videos from any web page. Then edit and add more straight from Press This before you save or publish it in a post on your site.
cy: Defnyddiwch Press This i gipio testun, delweddau a fideos o unrhyw dudalen. Yna golygu ac ychwanegu o Press This cyn cadw neu gyhoeddi ar y wefan.

en: Use WP_Image_Editor::flip
cy: Defnyddiwch WP_Image_Editor::flip

en: Use WP_Image_Editor::rotate
cy: Defnyddiwch WP_Image_Editor::rotate

en: Use https
cy: Defnyddio https

en: Use the arrow buttons at the top of the dialog, or the left and right arrow keys on your keyboard, to navigate between media items quickly.
cy: Defnyddiwch y botymau saethau ar frig y deialog, neu'r bysellau saeth chwith a de ar eich bysellfwrdd i symud yn sydyn rhwng eitemau cyfrwng.

[ctx: Used in Press This to indicate where the content comes from.]
en: Source:
cy: Ffynhonnell:

en: Used: %1$s%% of %2$s
cy: Defnyddiwyd: %1$s%% o %2$s

en: User %s added
cy: Ychwanegwyd defnyddiwr %s

en: User Experience Lead
cy: Arweinydd Profiad Defnyddiwr

en: User Name
cy: Enw Defnyddiwr

en: User Roles
cy: Rolau Defnyddwyr

en: User added.
cy: Ychwanegwyd defnyddiwr.

en: User already exists. Password inherited.
cy: Mae'r defnyddiwr eisoes yn bod. Wedi etifeddu'r cyfrinair.

en: User deleted.
cy: Defnyddiwr wedi ei ddileu.

en: User deletion is not allowed from this screen.
cy: Nid oes hawl gennych i ddileu defnyddiwr o'r sgrin yma.

en: User has been added to your site.
cy: Mae defnyddiwr wedi ei ychwanegu at eich gwefan.

en: User has no sites or content and will be deleted.
cy: Nid oes gan y defnyddiwr unrhyw wefannau na chynnwys a bydd yn cael ei ddileu.

en: User removed from this site.
cy: Defnyddiwr wedi ei dynnu o'r wefan hon.

[ctx: User role]
en: Administrator
cy: Gweinyddwr

[ctx: User role]
en: Author
cy: Awdur

[ctx: User role]
en: Contributor
cy: Cyfrannwr

[ctx: User role]
en: Editor
cy: Golygydd

[ctx: User role]
en: Subscriber
cy: Tanysgrifiwr

en: User updated.
cy: Wedi diweddaru'r defnyddiwr.

en: User(s) already exists.
cy: Mae'r defnyddiwr(wyr) yn bod eisoes.

en: Username/Password incorrect for %s
cy: Mae'r Enw Defnyddiwr/Cyfrinair yn anghywir ar gyfer %s

en: Usernames can have only alphanumeric characters, spaces, underscores, hyphens, periods, and the @ symbol.
cy: Gall enwau defnyddwyr gynnwys dim ond nodau alffaniwmerig, bylchau, tanlinellu, cyplysnod, atalnodau llawn a'r symbol @.

en: Usernames cannot be changed.
cy: Nid oes modd newid enwau defnyddiwr.

en: Users list
cy: Rhestr defnyddwyr

en: Users list navigation
cy: Llywio rhestr defnyddwyr

en: Users must be registered and logged in to comment
cy: Rhaid i ddefnyddwyr fod wedi&#8217;u cofrestru ac wedi mewngofnodi cyn cynnig sylwadau

en: Value
cy: Gwerth

en: Verifying the unpacked files&#8230;
cy: Dilysu'r ffeiliau sydd heb eu dadbacio&#8230;

en: Version %s
cy: Fersiwn %s

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Version: %s
cy: Fersiwn: %s

en: Video Attachment Template
cy: Templed Atodi Fideo

en: View
cy: Gweld

en: View &#8220;%s&#8221;
cy: Gweld &#8220;%s&#8221;

en: View All
cy: Gweld y Cyfan

en: View Mode
cy: Modd Gweld

en: View Site
cy: Gweld y Wefan

en: View Trash
cy: Edrych yn y Sbwriel

en: View all
cy: Gweld popeth

en: View all drafts
cy: Gweld pob drafft

en: View details
cy: Gweld manylion

en: View page
cy: Gweld tudalen

en: View post
cy: Darllen cofnod

en: View version %1$s details.
cy: Gweld manylion fersiwn %1$s.

en: View your site
cy: Gweld eich gwefan

en: Visibility:
cy: Gwelededd:

en: Visible
cy: Gweld

en: Visit
cy: Ymweld

en: Visit %s
cy: Ymweld â %s

en: Visit Dashboard
cy: Ymweld â'r Bwrdd Rheoli

en: Visit Link
cy: Ymweld â'r Ddolen

en: Visit Theme Site
cy: Ymweld â'r Wefan Themâu

en: Visit plugin site
cy: Ymweld â gwefan yr ategyn

en: Visit theme homepage
cy: Ymweld â thudlaen gartref y thema

en: Visual Editor
cy: Golygydd Gweledol

en: Visual Editor RTL Stylesheet
cy: Dalen Arddull RTL y Golygydd Gweledol

en: Visual Editor Stylesheet
cy: Dalen Steil Visual Editor

en: Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls.
cy: Mae'r modd Gweledol yn darparu'r golygydd WYSIWYG. Cliciwch ar yr eicon olaf yn y rhes i gael yr ail res o reolyddion.

en: Want to see your name in lights on this page? <a href="%s">Get involved in WordPress</a>.
cy: Eisiau gweld eich enw mewn goleuadau ar y dudalen hon? <a href="%s">Ymunwch â WordPress</a>.

en: Warning!
cy: Rhybudd!

en: Warning! User %s cannot be deleted.
cy: Rhybudd! Nid oes modd dileu defnyddiwr %s.

en: Warning! User cannot be deleted. The user %s is a network administrator.
cy: Rhybudd! Nid oes modd diddymu'r defnyddiwr. Gweinyddwr Rhwydwaith yw %s.

en: Warning! Wildcard DNS may not be configured correctly!
cy: Rhybudd! Efallai nad yw'r nod-chwiliwr (wildcard) DNS wedi ei ffurfweddu'n gywir!

en: Warning:
cy: Rhybudd:

en: Wavatar (Generated)
cy: Wavatar (Caiff ei gynhyrchu)

en: We have some data that describes the error your site encountered.
cy: Mae gennym ddata sy'n disgrifio'r gwall mae eich gwefan wedi ei brofi.

en: We recommend you change your siteurl to %1$s before enabling the network feature. It will still be possible to visit your site using the %3$s prefix with an address like %2$s but any links will not have the %3$s prefix.
cy: Rydym yn argymell eich bod yn newid URL eich gwefan i %1$s cyn galluogi'r nodwedd rhwydwaith. Bydd dal yn bosibl i ymweld â'ch gwefan gan ddefnyddio'r rhagddodiad %3$s gyda chyfeiriad fel %2$s ond ni fydd gan unrhyw ddolen ragddodiad %3$s.

en: We tried but were unable to update your site automatically.
cy: Rydym wedi ceisio ond wedi methu diweddaru eich gwefan yn awtomatig.

en: We&#8217;re backing up this post in your browser, just in case.
cy: Rydym yn gwneud copi wrth gefn o'r cofnod yma, rhag ofn.

en: We&#8217;re going to use this information to create a %s file.
cy: Rydym yn mynd i ddefnyddio'r wybodaeth hon i greu ffeil %s.

en: We&#8217;ve assembled some links to get you started:
cy: Dyma rhai dolenni defnyddiol er mwyn i chi gael cychwyn arni:

en: Web Address
cy: Cyfeiriad Gwe

en: Week Starts On
cy: Wythnos yn Cychwyn ar

[ctx: Welcome panel]
en: Welcome
cy: Croeso

en: Welcome to %s. This is your first post. Edit or delete it, then start blogging!
cy: Croeso i %s. Dyma eich cofnod cyntaf. Gallwch olygu neu ddileu hwn, a chychwyn blogio!

en: Welcome to WordPress %1$s. <a href="%2$s">Learn more</a>.
cy: Croeso i WordPress %1$s. <a href="%2$s">Dysgu rhagor</a>.

en: Welcome to WordPress %1$s. You will be redirected to the About WordPress screen. If not, click <a href="%2$s">here</a>.
cy: Croeso i WordPress %1$s. Byddi'n cael eich ailgyfeirio at y sgrin Ynghylch WordPress. Os nad , cliciwch <a href="%2$s">yma</a>.

en: Welcome to WordPress %s
cy: Croeso i WordPress %s

en: Welcome to WordPress!
cy: Croeso i WordPress!

en: Welcome to WordPress&nbsp;%s
cy: Croeso i WordPress&nbsp;%s

en: Welcome to WordPress. Before getting started, we need some information on the database. You will need to know the following items before proceeding.
cy: Croeso i WordPress. Cyn cychwyn, mae angen gwybodaeth am y gronfa ddata arnom. Byddwch angen y wybodaeth ganlynol cyn parhau ymhellach.

en: Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start writing!
cy: Croeso i WordPress. Dyma eich cofnod cyntaf. Gallwch olygu neu ddileu hwn, a dechrau ysgrifennu!

en: Welcome to the Network installation process!
cy: Croeso i'r broses gosod Rhwydwaith!

en: Welcome to the famous five-minute WordPress installation process! Just fill in the information below and you&#8217;ll be on your way to using the most extendable and powerful personal publishing platform in the world.
cy: Croeso i broses enwog gosod WordPress mewn pum munud! Llenwch y wybodaeth isod a byddwch ar eich ffordd i ddefnyddio'r platfform cyhoeddi personol mwyaf pwerus ac estynadwy yn y byd.

en: Welcome to your WordPress Dashboard! This is the screen you will see when you log in to your site, and gives you access to all the site management features of WordPress. You can get help for any screen by clicking the Help tab in the upper corner.
cy: Croeso i Fwrdd Rheoli WordPress! Hwn yw'r sgrin fyddwch yn ei weld wrth fewngofnodi i'ch gwefan ac mae'n rhoi mynediad i holl nodweddion rheoli WordPress. Mae modd cael cymorth ar gyfer unrhyw sgrin drwy glicio'r tab Cymorth yn y gornel uchaf.

en: What should be done with content owned by %s?
cy: Beth ddylid ei wneud gyda cynnwys sy'n perthyn i %s?

en: What should be done with content owned by these users?
cy: Beth ddylai ddigwydd i'r cynnwys sy'n perthyn i'r defnyddwyr hyn?

en: What should be done with content owned by this user?
cy: Beth ddylai gael ei wneud gyda deunydd y defnyddiwr yma?

en: What would you like to call your network?
cy: Beth hoffech alw eich rhwydwaith?

en: What&#8217;s New
cy: Beth sy'n Newydd

en: What&#8217;s on your mind?
cy: Beth sydd ar eich meddwl?

en: What&#8217;s the difference between categories and tags? Normally, tags are ad-hoc keywords that identify important information in your post (names, subjects, etc) that may or may not recur in other posts, while categories are pre-determined sections. If you think of your site like a book, the categories are like the Table of Contents and the tags are like the terms in the index.
cy: Beth yw'r gwahaniaeth rhwng categorïau a thagiau? Fel arfer, mae tagiau yn allweddeiriau ad-hoc yn nodi gwybodaeth bwysig yn eich cofnodion (enwau, pynciau, ac ati) sy'n gallu ail ddigwydd mewn cofnodion eraill, tra bod categorïau yn adrannau sydd wedi ei bennu ymlaen llaw. Os ydych yn meddwl am wefan fel llyfr, y categorïau yw'r Tabl Cynnwys a'r tagiau yw'r termau yn y mynegai.

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, email, or IP, it will be held in the <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">moderation queue</a>. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
cy: Pan mae sylw'n cynnwys unrhyw un o'r geiriau isod yn ei gynnwys: enw, URL, e-bost, neu IP, bydd yn cael ei ddal yn y <a href="edit-comments.php?comment_status=moderated">rhes cymedroli</a>. Un gair neu IP i'r llinell. Bydd yn cydweddu o fewn geiriau, felly bydd yn cydweddu &#8220;press&#8221; gyda &#8220WordPress&#8221;.

en: When a comment contains any of these words in its content, name, URL, email, or IP, it will be put in the trash. One word or IP per line. It will match inside words, so &#8220;press&#8221; will match &#8220;WordPress&#8221;.
cy: Pan mae sylw'n cynnwys unrhyw un o'r geiriau isod yn ei gynnwys: enw, URL, e-bost, neu IP, bydd yn cael ei roi yn y sbwriel. Un gair neu IP i'r llinell. Bydd yn cydweddu o fewn geiriau, felly bydd yn cydweddu &#8220;press&#8221; gyda &#8220WordPress&#8221;.

en: When adding a new category on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
cy: Wrth ychwanegu categori newydd ar y sgrin hon, byddwch yn llenwi'r meysydd canlynol:

en: When adding a new tag on this screen, you&#8217;ll fill in the following fields:
cy: Wrth ychwanegu tag newydd ar y sgrin hon, byddwch yn llenwi'r meysydd canlynol:

en: When changing themes, there is often some variation in the number and setup of widget areas/sidebars and sometimes these conflicts make the transition a bit less smooth. If you changed themes and seem to be missing widgets, scroll down on this screen to the Inactive Widgets area, where all of your widgets and their settings will have been saved.
cy: Wrth newid themâu, yn aml mae amrywiad yn y nifer a gosodiad o feysydd teclyn /barau ochr ac weithiau mae'r gwrthdaro hyn yn gwneud y trawsnewid bach yn llai llyfn. Os ydych wedi newid thema ac mae Teclynnau Rhyngweithiol ar goll sgroliwch i lawr ar y sgrin i'r man Anweithredol, lle bydd eich holl declynnau a'u gosodiadau wedi eu cadw.

en: When previewing on smaller monitors, you can use the collapse icon at the bottom of the left-hand pane. This will hide the pane, giving you more room to preview your site in the new theme. To bring the pane back, click on the collapse icon again.
cy: Wrth ragolygu ar fonitorau llai, gallwch ddefnyddio'r eicon cwymp ar waelod y paen chwith. Bydd hyn yn cuddio'r paen, gan roi mwy o le i ragolygu eich gwefan yn y thema newydd. I ddod â'r cwarel ôl, cliciwch ar yr eicon cwymp eto.

en: When this setting is in effect, a reminder is shown in the At a Glance box of the Dashboard that says, &#8220;Search Engines Discouraged,&#8221; to remind you that your site is not being crawled.
cy: Pan fydd y gosodiad hwn ar waith, bydd nodyn atgoffa yn cael ei ddangos yn y blwch Cipolwg y Bwrdd Gwaith sy'n dangos, &#8220;Ddim yn Annog Peiriannau Chwilio,&#8221; i'ch atgoffa nad yw eich gwefan yn cael ei gribinio.

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected posts at once. To remove a post from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
cy: Wrth ddefnyddio'r ddewislen Gweithredu, mae modd newid y metadata (categorïau, awdur, ac ati) ar gyfer yr holl gofnodion sydd wedi eu dewis ar un waith. I dynnu cofnod o'r grŵp, cliciwch yr x nesaf i'w enw yn ardal Gweithredu sy'n ymddangos.

en: When you assign multiple categories or tags to a post, only one can show up in the permalink: the lowest numbered category. This applies if your custom structure includes <code>%category%</code> or <code>%tag%</code>.
cy: Wrth ddynodi categorïau lluosog neu dagiau i gofnod, dim ond un sy'n gallu ymddangos yn y ddolen barhaol: y categori rhif isaf. Mae hyn yn wir os yw y strwythur cyfaddas yn cynnwys <code>%category%</code> neu <code>%tag%</code>.

en: When you click the button below WordPress will create an XML file for you to save to your computer.
cy: Pan fyddwch yn clicio'r botwm isod bydd WordPress yn creu ffeil XML i chi ei chadw ar eich cyfrifiadur.

en: When you publish a new post, WordPress automatically notifies the following site update services. For more about this, see <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> on the Codex. Separate multiple service <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr>s with line breaks.
cy: Wrth i chi gyhoeddi cofnod newydd, gall WordPress hysbysu gwasanaethau diweddaru gwefan. I wybod mwy am hyn, darllena <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Gwasanaethau Diweddaru</a> ar y Codex. Gwahanwch mwy nag un <abbr title="Universal Resource Locator">URL</abbr> gyda llinell newydd.

en: While you are editing your %1$s file, take a moment to make sure you have all 8 keys and that they are unique. You can generate these using the <a href="%2$s">WordPress.org secret key service</a>.
cy: Tra rydych yn golygu ffeil %1$s , cymrwch eiliad i wneud yn siŵr bod gennych yr 8 allweddi i gyd a'u bod yn unigryw. Gallwch greu'r rhain gan ddefnyddio <a href="%2$s">gwasanaeth allwedd ddirgel WordPress.org</a>.

en: While your site is being updated, it will be in maintenance mode. As soon as your updates are complete, your site will return to normal.
cy: Tra bo eich gwefan yn cael ei diweddaru, bydd yn rhedeg yn y modd cynnal. Unwaith y bydd eich ddiweddariad yn gyflawn, bydd y wefan yn dychwelyd i'w chyflwr arferol.

en: White
cy: Gwyn

en: Widget %s
cy: Teclyn %s

en: Widgets are independent sections of content that can be placed into any widgetized area provided by your theme (commonly called sidebars). To populate your sidebars/widget areas with individual widgets, drag and drop the title bars into the desired area. By default, only the first widget area is expanded. To populate additional widget areas, click on their title bars to expand them.
cy: Mae teclynnau yn adrannau annibynnol o gynnwys y mae modd eu gosod mewn ardal teclynnog sy'n cael eiddarparu gan eich thema (bariau ochr). I lanw'r bariau ochr gyda theclynnau unigol, llysgwch a gollwng y barau teitl i'r ardal ddymunol. O ran rhagosodiad, dim ond yr ardal teclyn cyntaf fydd yn cael eu hymestyn. I lanw ardal teclyn arall, cliciwch ar y barau teitl i'w hymestyn.

en: Widgets may be used multiple times. You can give each widget a title, to display on your site, but it&#8217;s not required.
cy: Mae modd defnyddio teclyn nifer o weithiau. Mae modd rhoi teitl i declyn, i'w ddangos ar wefan, ond does dim rhaid.

en: Word count: %s
cy: Cyfrif geiriau: %s

en: WordPress %1$s running %2$s theme.
cy: Mae WordPress %1$s yn rhedeg thema %2$s.

en: WordPress %s is also now available.
cy: Mae WordPres %s hefyd ar gael.

en: WordPress &rsaquo; Database Repair
cy: Trwsio Cronfa Ddata WordPress

en: WordPress &rsaquo; Installation
cy: Gosod WordPress &raquo;

en: WordPress &rsaquo; Setup Configuration File
cy: WordPress &rsaquo; Ffeil Ffurfweddu'r Gosod

en: WordPress &rsaquo; Update
cy: WordPress &rsaquo; Diweddaru

en: WordPress Blog
cy: Blog WordPress

en: WordPress News
cy: Newyddion WordPress

en: WordPress Updates
cy: Diweddaru WordPress

en: WordPress can also attempt to optimize the database. This improves performance in some situations. Repairing and optimizing the database can take a long time and the database will be locked while optimizing.
cy: Gall WordPress geisio optimeiddio'r gronfa ddata. Mae hyn yn gwella'r perfformiad mewn rhai sefyllfaoedd. Gall trwsio ac optimeiddio'r gronfa ddata gymryd amser hir a bydd y gronfa ddata wedi ei chloi tra'n ei optimeiddio.

en: WordPress can automatically look for some common database problems and repair them. Repairing can take a while, so please be patient.
cy: Mae WordPress yn gallu chwilio'n awtomatig am wallau cronfa ddata a'u trwsio. Gall y trwsio cymryd peth amser felly byddwch yn amyneddgar.

en: WordPress database repair
cy: Atgyweirio cronfa ddata WordPress

en: WordPress grows when people like you tell their friends about it, and the thousands of businesses and services that are built on and around WordPress share that fact with their users. We&#8217;re flattered every time someone spreads the good word, just make sure to <a href="%s">check out our trademark guidelines</a> first.
cy: Mae WordPress yn tyfu pan mae pobl fel chi'n dweud wrth eich ffrindiau amdano, ac mae'r miloedd o fusnesau a gwasanaethau sydd wedi eu hadeiladu ar ac o gwmpas WordPress yn rhannu'r ffaith honno gyda'u defnyddwyr. Rydym yn falch bob tro mae rhywun yn rhannu gair da amdanom, gwnewch yn siŵr eich bod yn darllen ein <a href="%s">canllawiau nod masnachu</a> yn gyntaf.

en: WordPress has been installed. Were you expecting more steps? Sorry to disappoint.
cy: Mae WordPress wedi'i osod yn llwyddiannus. Os oeddech yn disgwyl mwy o gamau? Sori eich siomi.

en: WordPress has been updated! Before we send you on your way, we have to update your database to the newest version.
cy: Cafodd WordPress ei ddiweddaru! Cyn i ni eich anfon chi ar eich ffordd, mae'n rhaid diweddaru eich cronfa ddata i'r fersiwn ddiweddaraf.

en: WordPress is Free and open source software, built by a distributed community of mostly volunteer developers from around the world. WordPress comes with some awesome, worldview-changing rights courtesy of its <a href="%s">license</a>, the GPL.
cy: Mae WordPress yn feddalwedd Rhydd a chod agored, wedi ei adeiladu gan gymuned wasgaredig o ddatblygwyr gwirfoddol yn bennaf ar draws y byd. Mae WordPress yn cynnig hawliau chwyldroadol ar sail ei <a href="%s">drwydded</a>, GPL.

en: WordPress is at the latest version.
cy: Hwn yw'r fersiwn diweddaraf o WordPress.

en: WordPress is created by a <a href="%1$s">worldwide team</a> of passionate individuals. <a href="%2$s">Get involved in WordPress</a>.
cy: Mae WordPress wedi ei greu gan <a href="%1$s">dîm byd-eang</a> o unigolion angerddol. <a href="%2$s">Ymunwch â WordPress</a>.

en: WordPress is created by a worldwide team of passionate individuals.
cy: Mae WordPress wedi ei greu gan dîm byd eang o unigolion brwdfrydig.

en: WordPress is not notifying any <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Update Services</a> because of your site&#8217;s <a href="%s">visibility settings</a>.
cy: Nid yw WordPress yn hysbysu unrhyw <a href="https://codex.wordpress.org/Update_Services">Wasanaethau Diweddaru</a> oherwydd <a href="%s">gosodiadau gwelededd</a> y wefan.

en: WordPress now takes a smarter approach to displaying appropriate image sizes on any device, ensuring a perfect fit every time. You don&#8217;t need to do anything to your theme, it just works.
cy: Mae WordPress nawr yn darparu ffordd amgen o ddangos delweddau o feintiau penodol ar unrhyw ddyfais, gan sicrhau meintioli perffaith bob tro.

en: WordPress offers you the ability to create a custom URL structure for your permalinks and archives. Custom URL structures can improve the aesthetics, usability, and forward-compatibility of your links. A <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">number of tags are available</a>, and here are some examples to get you started.
cy: Mae WordPress yn cynnig y gallu i greu strwythur URL cyfaddas ar gyfer eich dolenni parhaol a'ch archifau. Gall strwythurau URL cyfaddas wella estheteg, defnyddioldeb, a chydnawsedd i'r dyfodol eich dolenni. Mae <a href="https://codex.wordpress.org/Using_Permalinks">nifer o dagiau ar gael</a>, ac yma ceir rhai enghreifftiau i chi gael cychwyn arni.

en: WordPress should correct invalidly nested XHTML automatically
cy: Dylai WordPress gywiro XHTML wedi ei nythu&#8217;n anghywir heb ofyn

en: WordPress site: %s
cy: Gwefan WordPress: %s

en: WordPress updated successfully
cy: Wedi diweddaru WordPress yn llwyddiannus

en: WordPress.org Plugin Page &#187;
cy: Tudalen Ategion WordPress.org &#187;

en: Write your first blog post
cy: Ysgrifenu eich cofnod blog cyntaf

en: Writing
cy: Ysgrifennu

en: Writing Settings
cy: Gosodiadau Ysgrifennu

en: X &#8212; Even more mature than above
cy: X &#8212; Mwy aeddfed na'r uchod

en: XFN stands for <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a>, which is optional. WordPress allows the generation of XFN attributes to show how you are related to the authors/owners of the site to which you are linking.
cy: Mae XFN yn golygu <a href="http://gmpg.org/xfn/" target="_blank">XHTML Friends Network</a>, sy'n ddewisol. Mae WordPress yn caniatáu cynhyrchu priodweddau XFN i ddangos sut rydych yn perthyn i awdur/berchennog gwefan rydych yn cysylltu â hi.

en: Yellow
cy: Melyn

en: Yes, delete these files
cy: Iawn, dileu'r ffeiliau

en: Yes, delete these files and data
cy: Iawn. Dileu'r ffeiliau a'r data

en: Yes, take me to my profile page
cy: Iawn, cymrwch fi i fy nhudalen proffil

en: You also have some plugins or themes with updates available. Update them now:
cy: Mae gennych hefyd ategion neu themâu sydd â diweddariadau'n barod ar eu cyfer. Diweddarwch nhw nawr:

en: You are about to approve the following comment:
cy: Rydych ar fin cymeradwyo'r sylw canlynol:

en: You are about to delete %s.
cy: Rydych ar fin dileu %s.

en: You are about to delete the following comment:
cy: Rydych ar fin dileu'r sylw canlynol:

en: You are about to delete this link '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu&#8217;r cofnod hwn '%s'
      'Diddymu' i beidio, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to delete this theme '%s'
      'Cancel' to stop, 'OK' to delete.
cy: Rydych ar fin dileu thema '%s' 
      'Diddymu' i atal, 'Iawn' i'w ddileu.

en: You are about to install WordPress %s <strong>in English (US).</strong> There is a chance this update will break your translation. You may prefer to wait for the localized version to be released.
cy: Rydych ar fin gosod WordPress %s <strong>yn Saesneg (UDA).</strong> Mae yna siawns y bydd y diweddariad hwn yn torri cyfieithiad eich gosodiad chi. Efallai y byddai'n well i chi aros i'r fersiwn lleol gael ei rhyddhau.

en: You are about to mark the following comment as spam:
cy: Rydych ar fin nodi&#8217;r sylw canlynol fel sbam:

en: You are about to move the following comment to the Trash:
cy: Rydych ar fin symud y sylw canlynol i'r Sbwriel:

en: You are about to remove the following plugin:
cy: Rydych ar fin tynnu'r ategyn canlynol:

en: You are about to remove the following plugins:
cy: Rydych ar fin dileu'r ategion canlynol:

en: You are currently editing the page that shows your latest posts.
cy: Rydych wrthi'n golygu'r dudalen sy'n dangos eich cofnodion diweddaraf.

en: You are not allowed to add this item.
cy: Nid oes hawl gennych i ychwanegu'r eitem hon.

en: You are not allowed to create pages on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i greu tudalennau ar y wefan hon.

en: You are not allowed to create posts or drafts on this site.
cy: Nid oes gennych hawl i greu cofnodion na drafftiau ar y wefan hon.

en: You are not allowed to create users.
cy: Nid oes gennych hawl i greu defnyddwyr.

en: You are not allowed to delete these items.
cy: Nid oes hawl gennych i reoli'r eitemau hyn.

en: You are not allowed to delete this item.
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu&#8217;r eitem hon.

en: You are not allowed to edit comments on this post.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu sylwadau ar y cofnod yma.

en: You are not allowed to edit comments.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu sylwadau.

en: You are not allowed to edit pages as this user.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu tudalennau fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to edit pages.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu tudalennau.

en: You are not allowed to edit posts as this user.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu cofnodion fel y defnyddiwr yma.

en: You are not allowed to edit posts.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu cofnodion.

en: You are not allowed to edit this attachment.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu'r atodiad yma.

en: You are not allowed to edit this comment.
cy: Does gennych chi ddim hawl i olygu'r sylw hwn.

en: You are not allowed to edit this item.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu'r eitem hon.

en: You are not allowed to edit this page.
cy: Nid oes gennych hawl golygu'r dudalen hon.

en: You are not allowed to edit this post.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu&#8217;r cofnod yma.

en: You are not allowed to import.
cy: Nid oes gennych hawl i fewnforio.

en: You are not allowed to manage these items.
cy: Nid oes hawl gennych i reoli'r eitemau hyn.

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
cy: Nid oes gennych hawl i symud yr eitem hon o'r Sbwriel.

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
cy: Nid oes gennych hawl i symud yr eitem i'r Sbwriel.

en: You are not allowed to restore this item from the Trash.
cy: Nid oes gennych hawl i adfer yr eitem hon o'r Sbwriel.

en: You are now logged out everywhere else.
cy: Rydych wedi eich allgofnodi ym mhob man arall.

en: You are only logged in at this location.
cy: Dim ond yn y lleoliad hwn rydych wedi eich mewngofnodi.

en: You are using a development version (%1$s). Cool! Please <a href="%2$s">stay updated</a>.
cy: Rydych yn defnyddio fersiwn datblygiadol (%1$s). Da iawn! Cofiwch <a href="%2$s">gadw'n gyfredol</a>.

en: You are using a development version of WordPress. You can update to the latest nightly build automatically or download the nightly build and install it manually:
cy: Rydych yn defnyddio fersiwn datblygiadol o WordPress. Mae modd diweddaru i'r adeiladedd nosweithiol yn awtomatig neu ei lwytho lawr gyda llaw:

en: You are using an insecure browser!
cy: Rydych yn defnyddio porwr anniogel!

en: You are using the browser&#8217;s built-in file uploader. The WordPress uploader includes multiple file selection and drag and drop capability. <a href="#">Switch to the multi-file uploader</a>.
cy: Rydych yn defnyddio llwythwr y porwr. Mae llwythwr WordPress yn cynnwys y gallu i ddewis a llusgo ffeiliau lluosog. <a href="#">Newidiwch i'r llwythwr ffeiliau lluosog</a>.

en: You are using the multi-file uploader. Problems? Try the <a href="%1$s" target="%2$s">browser uploader</a> instead.
cy: Rydych yn defnyddio'r llwythwr lluosog. Problemau? Defnyddiwch <a href="%1$s" target="%2$s">llwythwr y porwr</a> yn lle hynny.

en: You attempted to access the "%1$s" dashboard, but you do not currently have privileges on this site. If you believe you should be able to access the "%1$s" dashboard, please contact your network administrator.
cy: Rydych wedi ceisio cael mynediad at fwrdd rheoli "%1$s", ond nid oes gennych hawliau ar y wefan hon. Os ydych yn teimlo y dylech gael mynediad at fwrdd rheoli "%1$s" yna cysylltwch â'ch rheolwr rhwydwaith.

en: You attempted to edit an attachment that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
cy: Rydych wedi ceisio golygu atodiad sydd ddim yn bod. Roedd wedi ei ddileu?

en: You attempted to edit an item that doesn&#8217;t exist. Perhaps it was deleted?
cy: Rydych wedi ceisio golygu eitem sydd ddim yn bod. Roedd wedi ei ddileu?

en: You attempted to edit an item that isn&#8217;t an attachment. Please go back and try again.
cy: Rydych wedi ceisio golygu eitem nad yw'n atodiad. Ewch yn ôl a cheisio eto.

en: You can Search for themes by keyword, author, or tag, or can get more specific and search by criteria listed in the feature filter.
cy: Gallwch Chwilio am themâu drwy allweddeiriau, awduron, tagiau neu fod yn fwy manwl a chwilio yn ôl y meini prawf sy'n cael eu rhestru yn yr hidl nodwedd.

en: You can Upload a theme manually if you have already downloaded its ZIP archive onto your computer (make sure it is from a trusted and original source). You can also do it the old-fashioned way and copy a downloaded theme&#8217;s folder via FTP into your <code>/wp-content/themes</code> directory.
cy: Mae modd Llwytho'r thema i fyny gyda llaw os wyt wedi llwytho'r ffeil i lawr i'ch cyfrifiadur ( gwnewch yn siŵr ei fod o ffynhonnell ddibynadwy). Mae modd gwneud drwy'r hen ddull a chopïo thema wedi ei llwytho i lawr drwy FTP i gyfeiriadur <code>/wp-content/themes</code>.

en: You can add links here to be displayed on your site, usually using <a href="%s">Widgets</a>. By default, links to several sites in the WordPress community are included as examples.
cy: Mae modd ychwanegu dolenni yma i'w dangos ar eich gwefan, fel arfer drwy ddefnyddio <a href="%s">Teclynnau</a>. Mae dolenni i nifer o wefannau yng nghymuned WordPress wedi eu cynnwys fel esiamplau.

en: You can add or edit links on this screen by entering information in each of the boxes. Only the link&#8217;s web address and name (the text you want to display on your site as the link) are required fields.
cy: Mae modd ychwanegu neu olygu dolenni ar y sgrin gan roi gwybodaeth ym mhob un o'r blychau. Dim ond dolen y cyfeiriad gwe a'r enw (y testun rydych am ei ddangos ar y wefan fel y ddolen) yw'r meysydd angenrheidiol.

en: You can also browse a user&#8217;s favorite plugins, by using the Favorites link in the upper left of the screen and entering their WordPress.org username.
cy: Mae hefyd modd pori hoff ategion defnyddiwr drwy ddefnyddio dolen Ffefrynnau ar frig chwith y sgrin a rhoi eu henw defnyddiwr WordPress.org.

en: You can also choose a background color by clicking the Select Color button and either typing in a legitimate HTML hex value, e.g. &#8220;#ff0000&#8221; for red, or by choosing a color using the color picker.
cy: Mae hefyd modd dewis lliw cefndir drwy glicio ar y botwm Dewis Lliw ac un ai teipio gwerth hex HTML dilys, e.e. &#8220;#ff0000&#8221; ar gyfer coch neu drwy ddewis lliw drwy'r dewisydd lliw.

en: You can also control the display of your content in RSS feeds, including the maximum numbers of posts to display and whether to show full text or a summary.
cy: Mae hefyd modd rheoli dangos cynnwys llif RSS, gan gynnwys y nifer mwyaf o gofnodion sy'n cael eu dangos, p'un ai i ddangos y testun llawn neu grynodeb.

en: You can also create posts with the <a href="%s">Press This bookmarklet</a>.
cy: Mae modd hefyd creu cofnod gyda <a href="%s">sgriptnod Press This</a>.

en: You can also delete individual items and access the extended edit screen from the details dialog.
cy: Mae hefyd modd i chi ddileu eitemau unigol ac i gael mynediad i sgrin golygu estynedig o'r deialog manylion.

en: You can also edit or move multiple posts to the trash at once. Select the posts you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
cy: Mae modd hefyd i olygu neu symud cofnodion lluosog i'r sbwriel ar un waith. Dewiswch y cofnodion gan ddefnyddio'r blychau ticio, yna dewis y weithred o'r Gweithredoedd a chlicio Gweithredu.

en: You can also embed media from many popular websites including Twitter, YouTube, Flickr and others by pasting the media URL on its own line into the content of your post/page. Please refer to the Codex to <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds">learn more about embeds</a>.
cy: Mae modd hefyd mewnosod cyfrwng o wefannau poblogaidd eraill gan gynnwys Twitter, YouTube, Flickr ac eraill drwu ludo URL y cyfrwng i fewn i gynnwys eich cofnod/tudalen. Darllennwch y Codex yn <a href="https://codex.wordpress.org/Embeds"> i ddysgu rhagor</a>.

en: You can also moderate the comment from this screen using the Status box, where you can also change the timestamp of the comment.
cy: Mae modd hefyd cymedroli’r sylw o'r sgrin gan ddefnyddio'r blwch Statws, lle mae hefyd modd newid stamp amser y sylw.

en: You can also perform the same types of actions, including narrowing the list by using the filters, acting on a page using the action links that appear when you hover over a row, or using the Bulk Actions menu to edit the metadata for multiple pages at once.
cy: Mae modd cyflawni’r un math o weithredoedd, gan gynnwys lleihau'r rhestr drwy ddefnyddio hidlau, gweithredu ar dudalen drwy'r cysylltiadau gweithredu sy'n ymddangos wrth hofran dros res, neu ddefnyddio dewislen Gweithredoedd i olygu'r metadata o Dudalennau lluosog ar unwaith.

en: You can assign keywords to your posts using <strong>tags</strong>. Unlike categories, tags have no hierarchy, meaning there&#8217;s no relationship from one tag to another.
cy: Mae modd dynodi allweddeiriau i'ch cofnodion drwy ddefnyddio <strong>tagiau</strong>. Yn wahanol i gategorïau, does gan dagiau ddim hierarchaeth, sy'n golygu fod dim perthynas rhwng un tag a'r llall.

en: You can assign theme locations to individual menus by <strong>selecting the desired settings</strong> at the bottom of the menu editor. To assign menus to all theme locations at once, <strong>visit the Manage Locations tab</strong> at the top of the screen.
cy: Mae modd dynodi lleoliadau i ddewislenni unigol drwy <strong>ddewis y gosodiadau dymunol</strong> ar waelod y golygydd dewislenni. I ddynodi dewislenni i'r holl leoliadau thema ar un waith, <strong>ewch i dab Rheoli Lleoliadau</strong> ar frig y sgrin.

en: You can change the display of this screen using the Screen Options tab to set how many items are displayed per screen and to display/hide columns in the table.
cy: Mae modd newid y dangosiad y sgrin gan ddefnyddio'r tab Dewisiadau Sgrin i bennu sawl eitem sy'n cael eu dangos yn ôl y sgrin ac i arddangos/cuddio colofnau yn y tabl.

en: You can change your password, turn on keyboard shortcuts, change the color scheme of your WordPress administration screens, and turn off the WYSIWYG (Visual) editor, among other things. You can hide the Toolbar (formerly called the Admin Bar) from the front end of your site, however it cannot be disabled on the admin screens.
cy: Mae modd newid eich cyfrinair, cychwyn llwybrau byr bysellfwrdd, newid lliw sgriniau gweinyddu WordPress a diffodd golygydd WYSIWYG (Gweledol), ymysg pethau eraill. Mae modd cuddio'r Bar Offer (yr hen Bar Gweinyddu) o flaen eich gwefan, er does dim modd ei analluogi ar y sgriniau gweinyddol.

en: You can change your profile picture on <a href="%s">Gravatar</a>.
cy: Gallwch newid eich llun proffil ar <a href="%s">Gravatar</a>.

en: You can choose from the theme&#8217;s default header images, or use one of your own. You can also customize how your Site Title and Tagline are displayed.
cy: Mae modd dewis o ddelweddau pennyn ragosodedig eich thema neu ddefnyddio eich un eich hun. Mae modd hefyd cyfaddasu sut mae Teitl eich Gwefan a Broliant eich gwefan yn cael eu dangos.

en: You can choose one of your previously uploaded headers, or show a random one.
cy: Mae modd dewis un o'ch pennynau sydd wedi eu llwytho i fyny neu ddangos un ar hap.

en: You can choose what&#8217;s displayed on the front page of your site. It can be posts in reverse chronological order (classic blog), or a fixed/static page. To set a static home page, you first need to create two <a href="%s">Pages</a>. One will become the front page, and the other will be where your posts are displayed.
cy: Mae modd dewis beth sy'n cael ei ddangos ar dudalen flaen eich gwefan. Mae modd ei gofnodi mewn trefn gronolegol groes (blog clasurol) neu fel tudalen sefydlog. I osod tudalen cartref sefydlog, rhaid yn gyntaf creu dwy <a href="%s">Dudalen</a>. Un fydd y dudalen flaen a'r llall fydd lle mae eich cofnodion yn cael eu dangos.

en: You can choose whether or not your site will be crawled by robots, ping services, and spiders. If you want those services to ignore your site, click the checkbox next to &#8220;Discourage search engines from indexing this site&#8221; and click the Save Changes button at the bottom of the screen. Note that your privacy is not complete; your site is still visible on the web.
cy: Mae modd i chi ddewis p'un ai fydd y wefan yn cael ei gribinio gan robotiaid, gwasanaethau ping, pry cop. Os ydych eisiau i'r gwasanaethu hynny anwybyddu eich gwefan cliciwch ar y blwch ticio nesaf &#8220;Annog peiriannau chwilio rhag mynegeio'r wefan hon&#8221; a chlicio botwmCadw Newidiadau ar waelod y sgrin. Sylwch nad yw eich preifatrwydd yn gyflawn, bydd y wefan dal yn weladwy ar y we.

en: You can create groups of links by using Link Categories. Link Category names must be unique and Link Categories are separate from the categories you use for posts.
cy: Mae modd creu grwpiau o gysylltiadau drwy ddefnyddio Categorïau Cysylltiad. Rhaid i enwau Categorïau Cysylltiad fod yn unigryw ac mae Categorïau Cysylltiad yn wahanol i gategorïau rydych yn eu defnyddio ar gyfer cofnodion.

en: You can create the %s manually and paste the following text into it.
cy: Gallwch greu %s eich hun a gludo'r testun canlynol iddo.

en: You can customize the display of this screen in a number of ways:
cy: Mae modd cyfaddasu dangosiad y sgrin mewn nifer o ffyrdd:

en: You can customize the display of this screen using the Screen Options tab and/or the dropdown filters above the links table.
cy: Mae modd cyfaddasu ymddangosiad y sgrin drwy'r tab Dewisiadau Sgrin a/neu'r hidlau uwchlaw'r tabl dolenni.

en: You can customize the display of this screen&#8217;s contents in a number of ways:
cy: Mae modd cyfaddasu dangosiad y sgrin mewn nifer o ffyrdd:

en: You can customize the look of your site without touching any of your theme&#8217;s code by using a custom background. Your background can be an image or a color.
cy: Mae modd cyfaddasu golwg y wefan heb gyffwrdd dim o god y thema drwy ddefnyddio cefndir cyfaddas. Mae modd i'r cefndir fod yn ddelwedd neu liw.

en: You can delete Link Categories in the Bulk Action pull-down, but that action does not delete the links within the category. Instead, it moves them to the default Link Category.
cy: Mae modd dileu Categorïau Cysylltiad yn y gwymplen Gweithred Lluosog ond nid yw hynny'n dileu'r cysylltiad o fewn y categori. Yn lle hynny mae'n ei symud i'r Categori Cysylltiad rhagosodedig.

en: You can edit the image while preserving the thumbnail. For example, you may wish to have a square thumbnail that displays just a section of the image.
cy: Mae modd golygu'r ddelwedd tra'n cadw'r maint llun bach. Er enghraifft, mae'n bosib eich bod eisiau creu llun bach sgwâr sy'n dangos cyfran o'r ddelwedd.

en: You can edit the information left in a comment if needed. This is often useful when you notice that a commenter has made a typographical error.
cy: Mae modd golygu'r wybodaeth sydd wedi ei adael mewn sylw os oes angen. Mae hyn yn aml yn ddefnyddiol pan rydych yn sylwi bod sylwebydd wedi gwneud gwall teipio.

en: You can enable distraction-free writing mode using the icon to the right. This feature is not available for old browsers or devices with small screens, and requires that the full-height editor be enabled in Screen Options.
cy: Mae modd galluogi'r modd ysgrifennu heb darfu gan ddefnyddio'r eicon ar y dde. Nid yw'r nodwedd hon ar gael ar gyfer hen borwyr na dyfeisiau gyda sgriniau bach ac mae'n gofyn bod golygydd uchder llawn wedi ei alluogi yn y Dewisiadau Sgrin.

en: You can export a file of your site&#8217;s content in order to import it into another installation or platform. The export file will be an XML file format called WXR. Posts, pages, comments, custom fields, categories, and tags can be included. You can choose for the WXR file to include only certain posts or pages by setting the dropdown filters to limit the export by category, author, date range by month, or publishing status.
cy: Mae modd allforio ffeil sy'n cynnwys eich gwefan er mwyn eu mewnforio i osodiad neu blatfform arall. Ffeil ar ffurf fformat XML o'r enw WXR fydd y ffeil honno. Mae modd cynnwys cofnodion, tudalennau, sylwadau, meysydd cyfaddas, categorïau a thagiau. Mae modd pennu os yw'r ffeil WXR yn cynnwys rhai cofnodion penodol drwy osod yr hidlau cwymplen i gyfyngu'r allforio yn ôl categori, awdur, ystod dyddiau yn ôl mis, neu statws cyhoeddi.

en: You can filter the list of posts by post status using the text links in the upper left to show All, Published, Draft, or Trashed posts. The default view is to show all posts.
cy: Mae modd hidlo'r rhestr o gofnodion yn ôl statws cofnod gan ddefnyddio'r dolenni testun ar y chwith uchaf i ddangos Popeth, Cyhoeddwyd, Drafft, neu gofnodion Dilëwyd. Y golwg rhagosodedig yw dangos pob cofnod.

en: You can filter the list of users by User Role using the text links in the upper left to show All, Administrator, Editor, Author, Contributor, or Subscriber. The default view is to show all users. Unused User Roles are not listed.
cy: Mae modd hidlo rhestr y defnyddwyr yn ôl Rôl Defnyddiwr drwy ddefnyddio'r dolenni testun ar y brig chwith i ddangos Y Cyfan, Gweinyddwr, Golygydd, Awdur, Cyfrannwr neu Danysgrifiwr. Y golwg rhagosodedig yw dangos pob defnyddiwr. Nid yw Rolau Defnyddwyr sydd ddim yn cael eu defnyddio'n cael eu dangos.

en: You can find additional plugins for your site by using the <a href="%1$s">Plugin Browser/Installer</a> functionality or by browsing the <a href="%2$s" target="_blank">WordPress Plugin Directory</a> directly and installing new plugins manually. To manually install a plugin you generally just need to upload the plugin file into your %3$s directory. Once a plugin has been installed, you can activate it here.
cy: Gallwch ddod o hyd i ategion ychwanegol ar gyfer eich gwefan drwy ddefnyddio'r swyddogaeth <a href="%1$s">Ategyn Porwr/Gosodwr</a> neu drwy bori y <a href="%2$s" target="_blank">Cyfeiriadur Ategion WordPress</a> yn uniongyrchol a gosod ategion newydd â llaw. I osod ategyn â llaw mae angen i chi lwytho ffeil ategyn i mewn i'ch cyfeiriadur %3$s. Unwaith y bydd yr ategyn wedi ei osod, gallwch ei weithredu yma.

en: You can find additional themes for your site by using the Theme Browser/Installer on this screen, which will display themes from the <a href="%s" target="_blank">WordPress.org Theme Directory</a>. These themes are designed and developed by third parties, are available free of charge, and are compatible with the license WordPress uses.
cy: Mae themâu ychwanegol ar gyfer eich gwefan ar gael drwy ddefnyddio'r Porwr Thema/Gosodwr ar y sgrin hon, a fydd yn dangos themâu o <a href="%s" target="_blank">Gyfeiriadur Thema WordPress.org </a>. Mae'r themâu hyn yn cael eu cynllunio a'u datblygu gan drydydd parti, ar gael yn rhad ac am ddim, ac yn cael eu trwyddedu o dan y Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU, Fersiwn 2, yn union fel WordPress.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many posts to list per screen using the Screen Options tab.
cy: Mae modd cuddio/dangos colofnau yn seiliedig ar eich anghenion a phenderfynu faint o gofnodion i'w rhestru ar y sgrin drwy ddefnyddio'r tab Dewisiadau Sgrin.

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many users to list per screen using the Screen Options tab.
cy: Mae modd cuddio/dangos colofnau yn seiliedig ar eich anghenion a phenderfynu faint o ddefnyddwyr i'w rhestri ar y sgrin drwy ddefnyddio'r tab Dewisiadau Sgrin.

en: You can insert media files by clicking the icons above the post editor and following the directions. You can align or edit images using the inline formatting toolbar available in Visual mode.
cy: Mae modd mewnosod ffeiliau cyfrwng drwy glicio'r eicon uwchlaw'r golygydd cofnod a dilyn y cyfarwyddiadau. Mae modd alinio neu olygu delweddau gan ddefnyddio'r bar offer fformatio mewnlin sydd ar gael yn y modd Gweledol.

en: You can log out of other devices, such as your phone or a public computer, by clicking the Log Out Everywhere Else button.
cy: Mae modd allgofnodi o ddyfeisiau eraill, megis eich ffôn neu gyfrifiadur cyhoeddus, drwy glicio ar fotwm Allgofnodi o Bob Man Arall.

en: You can manage comments made on your site similar to the way you manage posts and other content. This screen is customizable in the same ways as other management screens, and you can act on comments using the on-hover action links or the Bulk Actions.
cy: Mae modd rheoli sylwadau ar eich gwefan yn yr un ffordd rydych yn rheoli Cofnodion a chynnwys arall. Mae modd cyfaddasu'r sgrin yn yr un modd a'r sgriniau rheoli eraill, ac mae modd gweithredu ar sylwadau drwy ddefnyddio'r dolenni hofran gweithredu neu'r dolenni Gweithredoedd.

en: You can narrow the list by file type/status using the text link filters at the top of the screen. You also can refine the list by date using the dropdown menu above the media table.
cy: Mae modd lleihau'r rhestr math o ffeiliau/statws gan ddefnyddio hidlau dolen testun sydd ar frig y dudalen. Mae hefyd modd i fireinio’r rhestr yn ôl dyddiad drwy ddefnyddio'r ddewislen uwchlaw'r tabl cyfrwng.

en: You can now manage and live-preview Custom Backgrounds in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
cy: Gallwch nawr reoli a chael rhagolwg byw o Gefndiroedd Cyfaddas yn y <a href="%1$s">Cyfaddaswr</a>.

en: You can now manage and live-preview Custom Header in the <a href="%1$s">Customizer</a>.
cy: Gallwch nawr reoli a chael rhagolwg byw o Bennyn Cyfaddas yn y <a href="%1$s">Cyfaddaswr</a>.

en: You can proportionally scale the original image. For best results, scaling should be done before you crop, flip, or rotate. Images can only be scaled down, not up.
cy: Mae modd graddio'n gymesurol y ddelwedd wreiddiol. Am y canlyniadau gorau, rhaid graddio cyn tocio neu droi. Mae modd graddio delweddau i lawr, nid i fyny.

en: You can refine the list to show only posts in a specific category or from a specific month by using the dropdown menus above the posts list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the post author, category or tag in the posts list.
cy: Mae modd mireinio'r rhestr i ddangos cofnodion o fewn categori penodol yn unig neu o fis penodol drwy ddefnyddio'r dewislenni uwchben y rhestr cofnodion. Cliciwch ar y botwm Hidl ar ôl gwneud y dewis. Hefyd mae modd mireinio'r rhestr drwy glicio ar awdur y cofnod, categori neu dag yn y rhestr cofnodion.

en: You can select an image to be shown at the top of your site by uploading from your computer or choosing from your media library. After selecting an image you will be able to crop it.
cy: Mae modd dewis delwedd i'w dangos ar frig eich gwefan drwy lwytho i fyny o'ch cyfrifiadur neu ddewis o'ch llyfrgell cyfrang. Wedi dewis delwedd bydd modd ei thocio.

en: You can set a custom image header for your site. Simply upload the image and crop it, and the new header will go live immediately. Alternatively, you can use an image that has already been uploaded to your Media Library by clicking the &#8220;Choose Image&#8221; button.
cy: Mae modd gosod pennyn delwedd cyfaddas ar gyfer eich gwefan. Llwythwch y ddelwedd i fyny a'i thocio, a bydd y ddelwedd yn fyw yn syth. Fel arall, mae modd defnyddio delwedd sydd wedi ei lwytho i fyny i’ch Llyfrgell Cyfryngau drwy glicio botwm &#8220;Dewis Delwedd&#8221;.

en: You can set maximum sizes for images inserted into your written content; you can also insert an image as Full Size.
cy: Mae modd gosod y maint mwyaf ar gyfer delweddau wedi eu gosod o fewn eich cynnwys ysgrifenedig; mae hefyd modd gosod delwedd ar Faint Llawn.

en: You can set the language, and the translation files will be automatically downloaded and installed (available if your filesystem is writable).
cy: Gallwch osod eich dewis iaith a bydd y ffeiliau cyfieithiad yn cael eu llwytho i lawr yn awtomatig a'u gosod (ar gael os yw eich system ffeiliau'n ysgrifenadwy).

en: You can still use your site but any subdomain you create may not be accessible. If you know your DNS is correct, ignore this message.
cy: Mae modd defnyddio eich gwefan ond efallai na fydd unrhyw is-barth yn gyraeddadwy. Anwybyddwch hwn os ydych yn gwybod beth yw eich DNS.

en: You can submit content in several different ways; this screen holds the settings for all of them. The top section controls the editor within the dashboard, while the rest control external publishing methods. For more information on any of these methods, use the documentation links.
cy: Mae modd cyflwyno cynnwys mewn nifer o ffyrdd gwahanol; mae'r sgrin hon yn dal y gosodiadau ar gyfer y cyfan. Mae'r adran uchaf yn rheoli'r golygydd o fewn y sgriniau gweinyddol, tra fod y gweddill yn rheoli'r dulliau cyhoeddi allanol. Am fwy o wybodaeth am unrhyw un o'r dulliau hyn defnyddia'r dolenni gwybodaeth isod.

en: You can update to <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> automatically or download the package and install it manually:
cy: Mae modd diweddaru i <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %2$s</a> yn awtomatig neu lwytho y pecyn i lawr a'i osod gyda llaw:

en: You can upload and insert media (images, audio, documents, etc.) by clicking the Add Media button. You can select from the images and files already uploaded to the Media Library, or upload new media to add to your page or post. To create an image gallery, select the images to add and click the &#8220;Create a new gallery&#8221; button.
cy: Mae modd llwytho i fyny a mewnosod cyfrwng (delweddau, sain, dogfennau, ac ati) drwy glicio ar y botwm Ychwanegu Cyfrwng. Mae modd dewis o'r delweddau a'r ffeiliau sydd eisoes yn y Llyfrgell Cyfrwng neu lwytho cyfrwng newydd i fyny i'w hychwanegu i'ch tudalen neu gofnod. I greu oriel delweddau, dewiswch y delweddau i'w hychwanegu a chlicio ar y botwm &#8220;Creu oriel newydd&#8221;.

en: You can upload media files here without creating a post first. This allows you to upload files to use with posts and pages later and/or to get a web link for a particular file that you can share. There are three options for uploading files:
cy: Mae modd llwytho ffeiliau cyfrwng i fyny yma heb greu eich cofnod yn gyntaf. Mae hyn yn caniatau i chi lwytho ffeiliau i fyny i'w defnyddio gyda cofnodion a thudalennau yn hwyrach a/neu er mwyn estyn cysylltiad gwe ar gyfer ffeil beneodol y mae modd i chi ei rhannu. Mae tri dewis ar gyfer llwytho ffeil i fyny:

en: You can use categories to define sections of your site and group related posts. The default category is &#8220;Uncategorized&#8221; until you change it in your <a href="%s">writing settings</a>.
cy: Mae modd ddefnyddio categorïau i ddiffinio adrannau ar y wefan a grwpio cofnodion cysylltiedig. Y categori rhagosodedig yw &#8220;Dim Categori&#8221; hyd nes y byddwch wedi ei newid yn y <a href="%s">gosodiadau ysgrifennu</a>.

en: You can use one of these cool headers or show a random one on each page.
cy: Mae modd ddefnyddio un o'r penynnau hyn neu ddangos un ar hap ar bob tudalen.

en: You can use the Theme Editor to edit the individual CSS and PHP files which make up your theme.
cy: Mae modd defnyddio'r Golygydd Themâu i olygu ffeiliau CSS a PHP unigol sy'n rhan o'r thema.

en: You can use the editor to make changes to any of your plugins&#8217; individual PHP files. Be aware that if you make changes, plugins updates will overwrite your customizations.
cy: Mae modd defnyddio'r golygydd i wneud newidiadau i unrhyw un o ffeiliau PHP eich ategion. Cofiwch os ydych yn gwneud newidiadau bydd diweddariadau ategion yn dileu eich addasiadau.

en: You can use the following controls to arrange your Dashboard screen to suit your workflow. This is true on most other administration screens as well.
cy: Mae modd gosod y rheolau canlynol i drefnu eich sgrin Bwrdd Rheoli i gyd-fynd a'ch llif gwaith. Mae hyn yn wir am y rhan fwyaf o sgriniau gweinyddol eraill hefyd.

en: You can view all posts made by a user by clicking on the number under the Posts column.
cy: Mae modd gweld pob cofnod gan ddefnyddiwr drwy glicio ar y rhif o dan golofn Cofnodion.

en: You can view posts in a simple title list or with an excerpt using the Screen Options tab.
cy: Gallwch weld cofnodion mewn rhestr teitl syml neu gyda dyfyniad gan ddefnyddio'r tab Dewisiadau Sgrin.

en: You can view your media in a simple visual grid or a list with columns. Switch between these views using the icons to the left above the media.
cy: Gallwch weld eich cyfrwng mewn grid gweladwy syml neu fel rhestr colofnau. Newidiwch o un i'r llall gan ddefnyddio'r eiconau sydd uwchlaw'r cyfrwng.

en: You can&#8217;t delete that user.
cy: Chewch chi ddim dileu'r defnyddiwr hwnnw.

en: You can&#8217;t delete the current user.
cy: Nid oes modd dileu'r defnyddiwr presennol.

en: You can&#8217;t delete users.
cy: Chewch chi ddim dileu defnyddwyr.

en: You can&#8217;t edit that user.
cy: Nid ydych yn gallu golygu&#8217;r defnyddiwr yma.

en: You can&#8217;t edit this attachment because it is in the Trash. Please move it out of the Trash and try again.
cy: Nid oes modd golygu'r atodiad gan ei fod yn y Sbwriel. Bydd rhaid ei dynnu o'r Sbwriel cyn ei olygu.

en: You can&#8217;t edit this item because it is in the Trash. Please restore it and try again.
cy: Nid oes modd golygu'r eitem hon gan ei bod yn y Sbwriel. Bydd rhaid ei adfer a cheisio eto.

en: You can&#8217;t give users that role.
cy: Nid oes modd rhoi'r rôl yna i ddefnyddwyr.

en: You can&#8217;t remove users.
cy: Nid oes modd dileu defnyddwyr.

en: You can't remove the current user.
cy: Nid oes modd dileu'r defnyddiwr presennol.

en: You cannot change this later.
cy: Nid oes modd newid hwn yn ddiweddarach.

en: You cannot delete a plugin while it is active on the main site.
cy: Allwch chi ddim dileu ategyn tra'i fod yn weithredol ar y prif gwefan.

en: You cannot delete a theme while it has an active child theme.
cy: Nid oes modd dileu thema pan mae ganddi thema plentyn gweithredol.

en: You cannot install a network of sites with your server address.
cy: Nid oes modd gosod rhwydwaith o wefannau gyda'ch cyfeiriad gweinydd chi.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd gosod oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a>angen fersiwn MySQL %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn %3$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
cy: Nid oes modd gosod oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> angen fersiwn PHP %2$s neu uwch, a fersiwn MySQL %3$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn PHP %4$s a MySQL fersiwn %5$s.

en: You cannot install because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd gosod oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> angen fersiwn PHP %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn PHP %3$s.

en: You cannot move this item to the Trash. %s is currently editing.
cy: Nid oes modd symud yr eitem i'r Sbwriel. Mae %s wrthi'n golygu.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires MySQL version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd diweddaru oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> angen fersiwn MySQL %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn %3$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher and MySQL version %3$s or higher. You are running PHP version %4$s and MySQL version %5$s.
cy: Nid oes modd diweddaru oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> angen fersiwn PHP %2$s neu uwch, a fersiwn MySQL %3$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn PHP %4$s a MySQL fersiwn %5$s.

en: You cannot update because <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> requires PHP version %2$s or higher. You are running version %3$s.
cy: Nid oes modd diweddaru oherwydd mae <a href="https://codex.wordpress.org/Version_%1$s">WordPress %1$s</a> angen fersiwn PHP %2$s neu uwch. Rydych yn rhedeg fersiwn PHP %3$s.

en: You cannot use port numbers such as %s.
cy: Nid oes modd defnyddio rhifau porth %s.

en: You did not enter a category name.
cy: Wnaethoch chi ddim rhoi enw categori.

en: You did not select an item for editing.
cy: Nid oes eitem wedi ei ddewis i'w olygu.

en: You do not appear to have any plugins available at this time.
cy: Nid oes ategion ar gael ar hyn o bryd.

en: You do not appear to have any themes available at this time.
cy: Nid oes themâu ar gael ar hyn o bryd.

en: You do not have permission to customize headers.
cy: Nid oes gennych hawl i cyfaddasu'r pennawd.

en: You do not have permission to edit this user.
cy: Nid oes gennych hawl i olygu&#8217;r defnyddiwr hwn.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i weld y dudalen hon.

en: You do not have sufficient permissions to activate plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i gyvchwyn yr ategion ar y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to add links to this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i ychwanegu dolenni i'r wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to add users to this network.
cy: Nid oes gennych hawliau digonol i ychwanegu defnyddwyr i'r rhwydwaith hwn.

en: You do not have sufficient permissions to deactivate plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i atal yr ategion ar y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to delete plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i ddileu'r ategion ar y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to delete this site.
cy: Nid oes gennych ddigon o hawliau i ddiweddaru'r wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to edit plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i olygu ategion y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to edit templates for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i olygu&#8217;r templedi'r wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to edit the links for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i olygu&#8217;r ddolen ar gyfer y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to export the content of this site.
cy: Nid oes gennych hawl digonol i allforio cynnwys y wefan yma.

en: You do not have sufficient permissions to import content in this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i fewnforio cynnwys y weefan yma.

en: You do not have sufficient permissions to install plugins on this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i osod ategion ary wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to install themes on this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i osod themâu ar y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to manage options for this site.
cy: Nid oes gennych ddigon o hawl i reoli'r dewisiadau ar gyfer y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to manage plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i reoli ategion y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to modify unregistered settings for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i newid gosodiadau heb eu cofrestru'r wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to update plugins for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i ddiweddaru'r ategion ar y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to update themes for this site.
cy: Nid oes gennych digon o hawl i ddiweddaru themâu y wefan hon.

en: You do not have sufficient permissions to update this site.
cy: Does gennych chi ddim digon o hawliau i ddiweddaru'r gwefan hon.

en: You don't have permission to attach files to this post.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i atodi ffeiliau i'r cofnod hwn.

en: You have %1$s and %2$s.
cy: Mae gennych %1$s a %2$s.

en: You have access to the source code, the freedom to study how the program works, and the freedom to change it to make it do what you wish.
cy: Mae gennych fynediad i'r cod ffynhonnell, y rhyddid i ddeall sut mae'r rhaglen yn gweithio, a'r rhyddid i newid i wneud yr hyn rydych eisiau iddo ei wneud.

en: You have chosen to delete the following users from all networks and sites.
cy: Rydych wedi dewis dileu'r defnyddwyr canlynol o'r holl rwydweithiau a gwefannau.

en: You have chosen to delete the user from all networks and sites.
cy: Rydych wedi dewis dileu'r defnyddiwr o'r holl rwydweithiau a gwefannau.

en: You have specified these users for deletion:
cy: Rydych wedi nodi'r defnyddwyr canlynol i'w dileu:

en: You have specified these users for removal:
cy: Rydych wedi pennu'r defnyddwyr hyn i'w tynnu:

en: You have specified this user for deletion:
cy: Rydych wedi pennu'r defnyddiwr hwn i gael ei ddileu:

en: You have specified this user for removal:
cy: Rydych wedi enwi'r defnyddiwr yma i'w dynnu:

en: You have the freedom to distribute copies of your modified versions to others. By doing this you can give the whole community a chance to benefit from your changes.
cy: Mae gennych ryddid i ddosbarthu copïau o'ch fersiynau eich hun i eraill. Wrth wneud hyn mae modd i chi roi cyfle i'r holl gymuned fanteisio ar eich newidiadau.

en: You have the freedom to redistribute copies of the original program so you can help your neighbor.
cy: Mae gennych y rhyddid i ailddosbarthu copïau o'r rhaglen wreiddiol er mwyn helpu eich cymydog.

en: You have the freedom to run the program, for any purpose.
cy: Mae gennych ryddid i ddefnyddio'r rhaglen, ar gyfer unrhyw bwrpas.

en: You have the latest version of WordPress.
cy: Mae'r fersiwn diweddaraf o WordPress gennych.

en: You have used your space quota. Please delete files before uploading.
cy: Rydych wedi defnyddio eich cwota o le. Dilëwch ffeiliau cyn llwytho i fyny.

en: You have version %1$s installed. Update to %2$s.
cy: Mae fersiwn %1$s wedi ei osod. Diweddarwch i %2$s.

en: You may also browse based on the most popular tags in the Plugin Directory:
cy: Mae modd pori ar sail y tagiau mwyaf poblogaidd yn y Cyfeiriadur Ategion:

en: You must assign a password to the new user, which they can change after logging in. The username, however, cannot be changed.
cy: Rhaid dynodi cyfrinair i ddefnyddiwr newydd, bydd modd ei newid ar ôl mewngofnodi. Nid oes modd newid yr enw defnyddiwr.

en: You must be a member of at least one site to use this page.
cy: Rhaid bod yn aelod o leiaf un gwefan i ddefnyddio'r dudalen hon.

en: You must click the Save Changes button at the bottom of the screen for new settings to take effect.
cy: Cofiwch glicio'r botwm Cadw'r Newidiadau ar waelod y sgrin i'r gosodiadau newydd ddod i rym.

en: You must provide a domain name.
cy: Rhaid darparu enw parth.

en: You must provide a name for your network of sites.
cy: Rhaid darparu enw i'ch rhwydwaith o wefannau.

en: You must provide a valid email address.
cy: Rhaid darparu cyfeiriad e-bost dilys.

en: You must provide an email address.
cy: Rhaid darparu cyfeiriad e-bost.

en: You need JavaScript to choose a part of the image.
cy: Mae angen JavaScript i ddewis darn o'r ddelwedd.

en: You need to make this file writable before you can save your changes. See <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">the Codex</a> for more information.
cy: Rhaid gwneud y dudalen yn ysgrifenadwy cyn bod modd cadw'r newid. Gw. <a href="https://codex.wordpress.org/Changing_File_Permissions">Codex</a> am ragor o wybodaeth.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> more themes.
cy: Dim ond un thema sydd gennych chi wedi'i galluogi ar y wefan ar hyn o bryd. Ewch i Gweinyddu Rhwydwaith i <a href="%1$s">alluogi</a> rhagor o themâu.

en: You only have one theme enabled for this site right now. Visit the Network Admin to <a href="%1$s">enable</a> or <a href="%2$s">install</a> more themes.
cy: Dim ond un thema sydd wedi'i galluogi gennych chi ar gyfer y wefan hon ar hyn o bryd. Ewch i Gweinyddu Rhwydwaith i <a href="%1$s">alluogi</a> neu <a href="%2$s">osod</a> rhagor o themâu.

en: You only have one theme installed right now. Live a little! You can choose from over 1,000 free themes in the WordPress.org Theme Directory at any time: just click on the <a href="%s">Install Themes</a> tab above.
cy: Dim ond un thema sydd wedi'i gosod ar hyn o bryd. Mentrwch fymryn! Gallwch ddewis o blith dros 1,000 o themâu rhad ac am ddim yng Nghyfeiriadur Themâu WordPress.org: cliciwch ar y tab <a href="%s">Gosod Themâu</a> uchod.

en: You should be able to get this info from your web host, if %s doesn&#8217;t work.
cy: Dylai fod modd cael y wybodaeth hon gan eich gwesteiwr we, os nad yw %s yn gweithio.

en: You should update your .htaccess now.
cy: Dylech ddiweddaru eich .htaccess nawr.

en: You should update your web.config now.
cy: Dylech ddiweddaru'r web.config nawr.

en: You should upgrade <a href="%s" target="_blank">your bookmarklet</a> to the latest version!
cy: Dylech ddiweddaru <a href="%s" target="_blank">eich sgriptnod</a> i'r fersiwn diweddaraf!

en: You will need a wildcard DNS record if you are going to use the virtual host (sub-domain) functionality.
cy: Bydd angen cofnod wildcard DNS os ydych am ddefnyddio swyddogaethau gwestai rhithiol (is barth).

en: You will need this password to log&nbsp;in. Please store it in a secure location.
cy: Bydd angen y cyfrinair yma arnoch i fewngofnodi. Cofiwch ei gadw mewn man diogel.

en: You&rsquo;re using the auto-generated password for your account. Would you like to change it?
cy: Rydych yn defnyddio'r cyfrinair awtogynhyrchwyd ar gyfer eich cyfrif. Hoffech chi ei newid?

en: Your <code>wp-config.php</code> file has an empty database table prefix, which is not supported.
cy: Mae gan eich ffeil <code>wp-config.php</code> rhagosodiad dabl cronfa ddata gwag, nad yw'n cael ei gynnal.

en: Your Email
cy: Eich E-bost

en: Your MySQL username
cy: Eich enw defnyddiwr MySQL

en: Your Profile
cy: Eich Proffil

en: Your Sites
cy: Gwefannau

en: Your WordPress database has been successfully updated!
cy: Mae eich cronfa ddata WordPress wedi ei ddiweddaru'n llwyddiannus!

en: Your WordPress database is already up-to-date!
cy: Mae eich cronfa ddata WordPress eisoes yn gyfredol!

en: Your WordPress.org username:
cy: Eich enw defnyddiwr WordPress.org:

en: Your browser is out of date!
cy: Mae eich porwr yn hen!

en: Your chosen password.
cy: Eich dewis o gyfrinair.

en: Your email address has not been updated yet. Please check your inbox at %s for a confirmation email.
cy: Nid yw eich cyfeiriad e-bost wedi ei diweddaru eto. Gwiriwch eich blwch derbyn yn %s am e-bost cadarnhau.

en: Your email address.
cy: Eich cyfeiriad e-bost.

en: Your hosting company, support forum volunteers, or a friendly developer may be able to use this information to help you:
cy: Gall eich cwmni gwesteio, gwirfoddolwyr y fforwm cefnogi neu ddatblygwr cyfeillgar wneud defnydd o'r wybodaeth yma i'ch cynorthwyo:

en: Your latest changes were saved as a revision.
cy: Mae eich newidiadau diweddaraf wedi eu cadw fel newidiad.

en: Your new WordPress site has been successfully set up at:
    
    %1$s
    
    You can log in to the administrator account with the following information:
    
    Username: %2$s
    Password: %3$s
    Log in here: %4$s
    
    We hope you enjoy your new site. Thanks!
    
    --The WordPress Team
    https://wordpress.org/
cy: Mae eich gwefan WordPress newydd wedi ei chreu'n llwyddiannus yn:
    
    %1$s
    
    Gallwch fewngofnodi i'r cyfrif gweinyddol gyda'r manylion canlynol:
    
    Enw defnyddiwr: %2$s
    Cyfrinair: %3$s
    Mewngofnodwch yma: %4$s
    
    Rydym yn gobeithio y byddwch yn mwynhau eich gwefan newydd. Diolch!
    
    --Tîm WordPress
    https://wordpress.org/

en: Your passwords do not match. Please try again.
cy: Nid yw eich cyfrinair yn cydweddu. Ceisiwch eto.

en: Your plugins are all up to date.
cy: Mae eich ategion i gyd yn gyfredol.

en: Your profile contains information about you (your &#8220;account&#8221;) as well as some personal options related to using WordPress.
cy: Mae'r proffil yn cynnwys gwybodaeth am eich cyfrif (eich &#8220;cyfrif&#8221;)yn ogystal â dewisiadau personol mewn perthynas â WordPress.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update WordPress to version %2$s.
cy: Mae eich gwefan %1$s wedi profi methiant sylfaenol wrth geisio diweddaru WordPress i fersiwn %2$s.

en: Your site at %1$s experienced a critical failure while trying to update to the latest version of WordPress, %2$s.
cy: Profodd eich gwefan yn %1$s fethiant sylfaenol wrth geisio diweddaru i'r fersiwn diweddaraf o WordPress, %2$s.

en: Your site is asking search engines not to index its content
cy: Mae eich gwefan yn gofyn i beiriannau chwilio beidio mynegeio ei gynnwys

en: Your site is configured to keep only the last %s revisions.
cy: Mae eich gwefan wedi ei ffurfweddu i gadw dim ond y %s adolygiad diwethaf.

en: Your site was running version %s.
cy: Mae eich gwefan yn rhedeg fersiwn %s.

en: Your theme does not natively support menus, but you can use them in sidebars by adding a &#8220;Custom Menu&#8221; widget on the <a href="%s">Widgets</a> screen.
cy: Nid yw eich thema'n cynnal dewislenni cefnogaeth cynhenid, ond mae modd i chi eu defnyddio mewn barau ochr drwy ychwanegu teclyn &#8220;Dewislen Cyfaddas&#8221; ar y sgrin <a href="%s">Teclyn</a>.

en: Your theme does not support navigation menus or widgets.
cy: Nid yw yw'r thema'n cynnal dewislenni a theclynnau symud.

en: Your themes are all up to date.
cy: Mae eich themâu i gyd yn gyfredol.

en: Your translations are all up to date.
cy: Mae eich cyfieithiadau i gyd yn gyfredol.

en: Your username cannot be changed, but you can use other fields to enter your real name or a nickname, and change which name to display on your posts.
cy: Nid oes modd newid eich enw defnyddiwr, ond mae modd defnyddio meysydd eraill i nodi eich enw iawn neu lys enw, a newid pa enw i'w ddangos ar gofnodion.

en: [%1$s] URGENT: Your site may be down due to a failed update
cy: [%1$s] PWYSIG: Efallai fod eich gwefan i lawr oherwydd fod diweddariad wedi methu

en: [%1$s] WordPress %2$s is available. Please update!
cy: [%1$s] Mae WordPress %2$s ar gael. Diweddarwch!

en: [%1$s] Your site has updated to WordPress %2$s
cy: [%1$s] Mae eich gwefan wedi ei diweddaru i WordPress %2$s

en: [%s] Background updates have finished
cy: [%s] Diweddariadau yn y cefndir wedi gorffen

en: [%s] Joining confirmation
cy: [%s] Cadarnhau ymuno

en: [%s] New Admin Email Address
cy: [%s] Cyfeiriad E-bost Newydd y Gweinyddwr

en: [%s] New Email Address
cy: [%s] Cyfeiriad E-bost Newydd

en: [%s] There were failures during background updates
cy: [%s] Bu gwallau wrth ddiweddaru'n y cefndir

en: [Pending]
cy: [Dan Ystyriaeth]

en: acquaintance
cy: cydnabod

[ctx: adjective]
en: Pending
cy: Dan Ystyriaeth

[ctx: admin menu]
en: All Links
cy: Dolenni

en: another web address of mine
cy: cyfeiriad gwe arall sy'n perthyn i mi

en: child
cy: plentyn

en: co-resident
cy: cydbreswyliwr

en: co-worker
cy: cyd-weithiwr

en: colleague
cy: cymrawd

[ctx: color]
en: Default: %s
cy: Rhagosodiad: %s

[ctx: column name]
en: Comment
cy: Sylw

[ctx: column name]
en: Date
cy: Dyddiad

[ctx: column name]
en: File
cy: Ffeil

[ctx: column name]
en: Submitted On
cy: Cyflwynwyd Ar

[ctx: column name]
en: Title
cy: Teitl

[ctx: column name]
en: Uploaded to
cy: Llwythwyd i

[ctx: comment]
en: Mark as Spam
cy: Nodi fel Sbam

[ctx: comment]
en: Not Spam
cy: Nid Sbam

[ctx: comment]
en: Permalink:
cy: Dolen Barhaol:

[ctx: comments]
en: %s in moderation | %s in moderation
cy[0]: %s yn cael ei gymedroli
cy[1]: %s yn cael eu cymedroli
cy[2]: %s yn cael eu cymedroli
cy[3]: %s yn cael eu cymedroli

[ctx: comments]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Approved <span class="count">(%s)</span> | Approved <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Cymeradwy <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Cymeradwy <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Cymeradwy <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Cymeradwy <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Pending <span class="count">(%s)</span> | Pending <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Dan Ystyriaeth <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Spam <span class="count">(%s)</span> | Spam <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sbam <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sbam <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sbam <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sbam <span class="count">(%s)</span>

[ctx: comments]
en: Trash <span class="count">(%s)</span> | Trash <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Sbwriel <span class="count">(%s)</span>

en: contact
cy: cysylltiad

en: crush
cy: pishyn

[ctx: dashboard]
en: %1$s on %2$s
cy: %1$s ar %2$s

en: date
cy: dêt

[ctx: drafts]
en: View all
cy: Gweld y cyfan

en: enter a custom date format in the following field
cy: rhowch fformat dyddiad cyfaddas yn y maes canlynol

en: enter a custom time format in the following field
cy: rhowch fformat amser cyfaddas yn y maes canlynol

[ctx: example password]
en: password
cy: cyfrinair

[ctx: example username]
en: username
cy: enw defnyddiwr

en: example:
cy: esiampl:

en: example: www.wordpress.org
cy: esiampl: www.wordpress.org

en: family
cy: teulu

[ctx: file]
en: Add New
cy: Ychwanegu

en: first
cy: cyntaf

en: friend
cy: ffrind

en: friendship
cy: cyfeillgarwch

en: geographical
cy: daearyddol

en: https://planet.wordpress.org/feed/
cy: https://cy.wordpress.org/feed/

en: identity
cy: enw

en: items
cy: eitem

en: kin
cy: perthynas

en: last
cy: olaf

[ctx: link]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: link name]
en: Name
cy: Enw

[ctx: media item]
en: Edit
cy: Golygu

[ctx: menu]
en: Edit
cy: Golygu

[ctx: menu]
en: Use new menu
cy: Defnyddio dewislen newydd

[ctx: menu location]
en: (Currently set to: %s)
cy: (Wedi ei osod i: %s)

en: met
cy: wedi cyfarfod

[ctx: meta name]
en: Name
cy: Enw

en: muse
cy: awen

en: my-hacks.php (legacy hacks support)
cy: my-hacks.php (cefnogaeth hacs o&#8217;r gorffennol)

[ctx: nav menu front page title]
en: Home: %s
cy: Cartref %s

en: neighbor
cy: cymydog

en: newer
cy: diweddaraf

[ctx: no user roles]
en: None
cy: Dim

en: none
cy: dim

en: older
cy: hynaf

en: or <a href="%s">create a new menu</a>.
cy: neu <a href="%s">greu dewislen newydd</a>.

en: or, <a href="%s">change your theme completely</a>
cy: neu, <a href="%s">newid eich thema'n llwyr</a>

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
cy: %1$s o %2$s

en: parent
cy: rhiant

en: physical
cy: corfforol

[ctx: plugin]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: plugin]
en: Installed
cy: Wedi eu Gosod

[ctx: plugin editor]
en: Editor
cy: Golygydd

[ctx: plugins]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>

[ctx: plugins]
en: Browse
cy: Pori

[ctx: post state]
en: Pending
cy: Dan Ystyriaeth

en: posts
cy: cofnod

[ctx: posts]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[2]:  Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Mine <span class="count">(%s)</span> | Mine <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Fideo <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Fideo <span class="count">(%s)</span>

[ctx: posts]
en: Sticky <span class="count">(%s)</span> | Sticky <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Gludiog <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Gludiog <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Gludiog <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Gludiog <span class="count">(%s)</span>

en: professional
cy: proffesiynol

[ctx: removing-widget]
en: Deactivate
cy: Dadweithredu

[ctx: revisions]
en: Browse
cy: Pori

en: romantic
cy: rhamantus

[ctx: sample permalink base]
en: archives
cy: archifau

en: sample-page
cy: tudalen-enghreifftiol

[ctx: settings screen]
en: General
cy: Cyffredinol

en: sibling
cy: brawd neu chwaer

[ctx: site]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: site]
en: Mark as Spam
cy: Nodi fel Sbam

[ctx: site]
en: Not Spam
cy: Nid Sbam

[ctx: site]
en: Registered
cy: Wedi Cofrestru

[ctx: site]
en: Spam
cy: Sbam

en: spouse
cy: priod

en: sub item
cy: is eitem

[ctx: subdirectory examples]
en: like <code>%1$s/site1</code> and <code>%1$s/site2</code>
cy: fel <code>%1$s/site1</code> a <code>%1$s/site2</code>

[ctx: subdomain examples]
en: like <code>site1.%1$s</code> and <code>site2.%1$s</code>
cy: fel <code>site1.%1$s</code> a <code>site2.%1$s</code>

en: sweetheart
cy: cariad

[ctx: term name]
en: Name
cy: Enw

[ctx: term parent]
en: Parent
cy: Rhiant

[ctx: theme]
en: Already Installed
cy: Wedi ei Osod yn Barod

[ctx: theme]
en: Details &amp; Preview
cy: Manylion a Rhagolwg

[ctx: theme]
en: Installed
cy: Wedi eu Gosod

[ctx: theme editor]
en: Editor
cy: Golygydd

[ctx: theme name]
en: Name
cy: Enw

[ctx: themes]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>
cy[3]: Y Cyfan <span class="count">(%s)</span>

[ctx: themes]
en: Browse
cy: Pori

[ctx: themes]
en: Favorites
cy: Ffefrynnau

[ctx: themes]
en: Featured
cy: Nodwedd

[ctx: themes]
en: Latest
cy: Y Diweddaraf

[ctx: themes]
en: Popular
cy: Poblogaidd

[ctx: themes]
en: Recently Updated
cy: Wedi ei ddiweddaru'n ddiweddar

[ctx: user]
en: Add Existing
cy: Ychwanegu Defnyddiwr Cyfredol

[ctx: user]
en: Add Existing User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr Cyfredol

[ctx: user]
en: Add New
cy: Ychwanegu

[ctx: user]
en: Add New User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr

[ctx: user]
en: Mark as Spam
cy: Nodi fel Sbam

[ctx: user]
en: Not Spam
cy: Nid Sbam

[ctx: user]
en: Registered
cy: Wedi Cofrestru

[ctx: users]
en: All <span class="count">(%s)</span> | All <span class="count">(%s)</span>
cy[0]: Pob un o <span class="count">(%s)</span>
cy[1]: Pob un o <span class="count">(%s)</span>
cy[2]: Pob un o <span class="count">(%s)</span)
cy[3]: Pob un o <span class="count">(%s)</span)

[ctx: verb]
en: Clear
cy: Clirio

[ctx: verb]
en: Spam
cy: Sbam

[ctx: verb]
en: View
cy: Golwg

[ctx: verb; site]
en: Archive
cy: Archif

[ctx: widget]
en: Add
cy: Ychwanegu

[ctx: widget]
en: Edit
cy: Golygu
